Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 31

Chủ đề: Hành trang của vnphoto trên hành trình du ngoạn

Hành trang của vnphoto trên hành trình du ngoạn

Các bác thường hay đi chụp hình ngoại cảnh và du lịch các nước cho em hỏi hành trang của mấy bác gồm những gì vậy??

Mình đang lên kế hoạch cho một phóng sự nho nhỏ về hành trình du lịch qua các nước: Pháp – Thụy Điển - Dubai … để sưu tầm về phong cách văn hóa các nước phát triển mà không biết nên chuẩn bị những gì cho chuyến đi : Máy chụp, lens, tiền thì có đây rồi.
    Điều mà em lo ngại nhất là chuyến đi dài ngày, di chuyển nhiều lại mang theo máy chụp hình, lens,… thì làm sao có thể bảo vệ chúng một cách tốt nhất, tránh va chạm nhiều. Các bác tư vấn giúp em với !!!!
    P/S : yêu cầu hàng chất, du lịch nên cần những sản phẩm có độ bền, chất lượng cao.

Thanks cả nhà
    Con nhà nghèo Canon 600D + Tamron 17 - 50 f2.8 / Fix 85 1.8

Quote Được gửi bởi evinnguyen View Post
    Các bác thường hay đi chụp hình ngoại cảnh và du lịch các nước cho em hỏi hành trang của mấy bác gồm những gì vậy??

Mình đang lên kế hoạch cho một phóng sự nho nhỏ về hành trình du lịch qua các nước: Pháp – Thụy Điển - Dubai … để sưu tầm về phong cách văn hóa các nước phát triển mà không biết nên chuẩn bị những gì cho chuyến đi : Máy chụp, lens, tiền thì có đây rồi.
    Điều mà em lo ngại nhất là chuyến đi dài ngày, di chuyển nhiều lại mang theo máy chụp hình, lens,… thì làm sao có thể bảo vệ chúng một cách tốt nhất, tránh va chạm nhiều. Các bác tư vấn giúp em với !!!!
    P/S : yêu cầu hàng chất, du lịch nên cần những sản phẩm có độ bền, chất lượng cao.

Thanks cả nhà
    Em du lịch suốt 28 ngày trên đấ Mỹ:
    - http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=194963
    - https://www.facebook.com/QuangToai/p...41?pnref=story
    Chúc Bình An
    FaceBook

Tham khảo nha bạn, từ đây có thể tự lên kế hoạch và check list cho mình

http://www.vnphoto.net/article_details.php?id=862
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=193440

Kinh nghiệm của apham khi đi xa là nên dùng thiết bị và đồ đạc đã quen với mình, tránh việc dùng thiết bị mới ngay chuyến đi.
    Ví dụ nên đi giày quen chân, balo + máy ảnh đã qua chinh chiến vài lần, v.v...
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

đồ nghề của mấy bác dã chiến quá ... với lại em ko đi xe đạp bác ợ
    Con nhà nghèo Canon 600D + Tamron 17 - 50 f2.8 / Fix 85 1.8

Gửi bác xem qua, vali kéo và balo :

Quote Được gửi bởi chicknoob View Post
    Gửi bác xem qua, vali kéo và balo :
    Đồ Tumi luôn cơ à, cái này là hàng thời trang cao cấp mà đi du lịch balo thì hơi bị xót nhỉ, hehe.
    Phạm An Dương

Quote Được gửi bởi evinnguyen View Post
    đồ nghề của mấy bác dã chiến quá ... với lại em ko đi xe đạp bác ợ
    Em không hiểu "đồ nghề của mấy bác dã chiến quá " là sao ạ?

So với 1Ds2, 5D gọn hơn, yếu hơn chút, nhưng em vẫn đảm bảo hình du lịch chụp không đến nổi phải chê bai.
    Còn ba lô lớn chuẩn của em thì cân hết đống thiết bị của em chắc tầm 20kg, đi du lịch có mà khóc ròng ngay từ ngày thứ 2, không chịu nổi đến ngày thứ 3 đâu
    Chúc Bình An
    FaceBook

OK, ghi rõ cho bác chủ 1 chút thay vì gửi link chia sẻ cụ thể của các chuyến xe máy hay xe đạp phượt.

Mình đi du lịch khá nhiều, các balo túi máy hiện nay đủ đảm bảo để bảo vệ thiết bị, quan trọng là nó linh hoạt thế nào, có khả năng kháng nước không, v.v...

Những balo thông dụng như Benro, Lowepro, Thinktank, Nat Geo... được nhiều anh em chọn lựa tin dùng.
    Phạm An Dương

Của mình thì đơn giản thôi : cái túi mà bạn cảm thấy tự tin về chất lượng có thể chứa mấy thứ có thể chụp hình được
    Nên chọn loại túi gọn nhẹ cho chuyến đi dài ngày, vì nhiều thứ có thể bo trong balo hay vali không cần đeo liên tục.

Đồ nghề cơ bản cho các chuyến gần đây

Máy ảnh
    D600 :35 mm & 80-200mm & 2 pin
    RX-100M3 & 2 pin
    sì mát phôn
    Thẻ nhớ & đồ sạc USB Anker 5 port, Pin dự phòng 6000mAh & một bó cáp sạc usb
    Chân máy mini

Đồ cá nhân

Leatherman Multitools Flair & Dao xếp C33
    Đèn pin Led Lenser P5R.2
    Enegy bar ( mua siêu thị hoặc tiệm tiện lợi nơi đến)
    Nón & khăn che nắng ( lạnh)

Tiền & Thẻ
    Được sửa bởi pvnguyen lúc 05:23 PM ngày 14-05-2015
    Quay về thời P&S với NEX

Đi như vậy thì di chuyển rất nhiều, lại mang theo máy ảnh rồi cả lens thì bác nên cẩn thận đấy. Lần trước, em cũng có một chuyến đi dài ngày như bác, cơ mà em chỉ đi trong nước thôi, cũng thích chụp lưu giữ nên mang theo máy ảnh, rồi không cẩn thận va chạm nhiều nên lens bị hỏng, nên bác cứ mua loại túi nào chất lượng tốt mà có thể chống va đập đấy.

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng