Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 17 / 17

Chủ đề: Trải nghiệm cùng dây đeo máy ảnh FotoSpeed F1

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    trước mình cũng xài dây này , sau này mua dây peak design thì bỏ xó cả 2 sợi này , dây peak xài sướng hơn . tiện hơn
    xài grip cũng đâu có sao đâu .ko hiểu bạn trên nói hy sinh là sao !!??
    Anh đây chỉ là suy đoán của em và tất nhiên là không thể nào chính xác nhưng em cũng muốn trả lời cho anh rõ trước khi có thể bạn mà anh hỏi sẽ trả lời cho anh. Theo em nghĩ bạn ấy nói là hy sinh grip vì có thể dựa trên kinh nghiệm bạn ấy dùng cái đầu từ dây gắn vào nó sẽ làm trầy grip cho tiếp xúc vào grip giống như là nhiều máy mà em xem họ rao bán họ dùng tripod plate mà họ là trầy hết grip ở chỗ tiếp xúc tạo thành một vòng tròn bị mất sơn. Tuy nhiên, do bạn này đã nói là từ kinh nghiệm dùng mà ra em thì em không dùng như trên hình anh theghost cho em xem thấy là nó có một miếng đệm cao su ở đó thì em không rõ là tại sao nó lại làm trầy grip. Nếu không phải lý do này thì em không còn nghĩ ra lý do nào khác là tại sao phải hy sinh grip. Grip hay máy vì thì nếu nó là trầy thì cũng như nhau cả.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Em này bây giờ giá bao nhiêu vậy?

Quote Được gửi bởi danca View Post
    Ýc bác đó là nếu dùng grip thì không gắn được dây vì grip không có lỗ lắp tripod.
    ?????? grip nào mà chẳng có lỗ gắn tripod !!????
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Anh đây chỉ là suy đoán của em và tất nhiên là không thể nào chính xác nhưng em cũng muốn trả lời cho anh rõ trước khi có thể bạn mà anh hỏi sẽ trả lời cho anh. Theo em nghĩ bạn ấy nói là hy sinh grip vì có thể dựa trên kinh nghiệm bạn ấy dùng cái đầu từ dây gắn vào nó sẽ làm trầy grip cho tiếp xúc vào grip giống như là nhiều máy mà em xem họ rao bán họ dùng tripod plate mà họ là trầy hết grip ở chỗ tiếp xúc tạo thành một vòng tròn bị mất sơn. Tuy nhiên, do bạn này đã nói là từ kinh nghiệm dùng mà ra em thì em không dùng như trên hình anh theghost cho em xem thấy là nó có một miếng đệm cao su ở đó thì em không rõ là tại sao nó lại làm trầy grip. Nếu không phải lý do này thì em không còn nghĩ ra lý do nào khác là tại sao phải hy sinh grip. Grip hay máy vì thì nếu nó là trầy thì cũng như nhau cả.
    đúng vậy .nếu nói hy sinh vì bị trầy thì cái gì gắn vào dây này đều hy sinh hết hihi ,tóm lại dây thì nhì nhằng .ko gọn gàng . gắn vào đâu hy sinh đấy = không nên mua
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

trước mình cũng xài dây này , sau này mua dây peak design thì bỏ xó cả 2 sợi này , dây peak xài sướng hơn . tiện hơn
    xài grip cũng đâu có sao đâu .ko hiểu bạn trên nói hy sinh là sao !!??
    Lâu không vào chơi nên giờ mới biết câu hỏi của bác
    Chả là trước đây dùng D610 có gắn thêm grip, khi dùng dây Fotospeed gắn vào đế grip thấy grip lắc lư lắm, không yên tâm (vì grip gắn với body bằng 1 vít ren)
    Sau này chuyển D3s grip liền body, nhưng lại dùng dây Peak Design

Loại dây này giờ rất nhiều nơi nhái theo giá khá rẻ <$10, giờ ít ai còn mua nó
    Peak dg giá hơi cao . Dây khá tiện lợi, nhưng sao chưa thấy hàng nhái.

Loại dây này giờ rất nhiều nơi nhái theo giá khá rẻ <$10, giờ ít ai còn mua nó
    Peak dg giá hơi cao . Dây khá tiện lợi, nhưng sao chưa thấy hàng nhái.
    có hàng nhái rồi nhé nah Yashi, bán có 250k thôi nhưng nhìn đểu hơn nhiều và chỉ có nhái màu đen. Em đang dùng 1 dây peak design slide bản limited edition màu đỏ vừa độc đáo lại tiện. kể cả Peak design vẫn để lại vết trên đáy máy, con 6D của em còn bị nứt 1 chút do đeo nặng nhưng kể ra đeo như thế này lại tiện và khỏe hơn thật. Bạn em có 1 dây fotospeed f1 này nhưng thấy cồng kềnh hơn dây peak design nhiều. anchor của peak design có phần dây làm bằng kelvar nên chả lo đứt. Còn vụ gắn grip thì mình các grip chính hãng rất chắc khi gắn vào ( hoặc là cái BG E11 của Canon 5D3 ) nên chả lo bị lắc lắm :3 rất thích dùng grip nhưng mua grip lại phải mua balo mới nên vẫn chưa dám
    “A photograph is shaped more by the person behind the camera than by what’s in front of it”

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12