Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Nhận xét về dịch vụ lau lens ở Long Tân Binh (4 Hòa Mã, HN)

Đã xong,tks

Đã xong,tks ...................................
    Được sửa bởi albatron lúc 08:29 PM ngày 28-04-2015

Mình cũng k định đưa lên đây, nhưng vì chém quá đáng nên mình đưa lên đây để Long Tân Binh biến mà xử sự cho phù hợp.
    Số là bạn mình có cái máy Nikon D90, ống kit bị mốc 3 điểm. Nó hỏi mình lau ở đâu được, mình có chỉ mấy chỗ thì nó bảo nó ở gần Hòa Mã nên chạy ra đấy.
    Mình có dặn là ống kít này tháo mở đơn giản lắm, 5 phút là xong và giá thì 100k là kịch thôi.
    Thế mà thằng bạn mình nó đến lau bị chém tận 450k, sau nài nỉ mãi thì còn 400k. Nó ngại mình bận nên k hỏi và mặc cả thêm nữa. Tất nhiên, nó đồng ý thì nó mất tiền rồi, nhưng Long Tân Binh 4 Hòa Mã mà lau lens chém anh em thế thì coi được k???
    Nó còn kể là nó bảo ngồi chờ 1 tý để lấy, mấy ông ở đó bảo cái này phức tạp phải chờ lâu (nó đưa từ gần 15h mà bảo khoảng 18h mới xong được)
    Thế mà tầm 15h15 nó quay lại thì đã xong hết rồi. Pó tay ông Long Tân Binh 4 Hòa Mã này.
    Mình viết lên đây để Long Tân Binh vào mà xem, trả lại tiền cho nó cho đúng giá. Chứ ai lại chặt chém anh em quá đáng như thế.
    Cảm ơn cả nhà!

Tổng hợp nhận xét đến 16g21' ngày 27/04/2015.

Tốt: 0.
    Trung tính: 0.
    Xấu: 01
    .
    Được sửa bởi vbdt lúc 04:23 PM ngày 27-04-2015

Nhận xét về dịch vụ lau lens ở Long Tân Binh (4 Hòa Mã, HN)

Mình cũng k định đưa lên đây, nhưng vì chém quá đáng nên mình đưa lên đây để Long Tân Binh biết mà xử sự cho phù hợp.
    T6,24/5/2015:Số là bạn mình có cái máy Nikon D90, ống kit bị mốc 3 điểm. Nó hỏi mình lau ở đâu được, mình có chỉ mấy chỗ thì nó bảo nó ở gần Hòa Mã nên chạy ra đấy.
    Mình có dặn là ống kít này tháo mở đơn giản lắm, 5 phút là xong và giá thì 100k là kịch thôi.
    Thế mà thằng bạn mình nó đến lau bị chém tận 450k, sau nài nỉ mãi thì còn 400k. Nó ngại mình bận nên k hỏi và mặc cả thêm nữa. Tất nhiên, nó đồng ý thì nó mất tiền rồi, nhưng Long Tân Binh 4 Hòa Mã mà lau lens chém anh em thế thì coi được k???
    (nói thêm là thằng bạn mình là dân k chuyên, nên có thể đến đó nói năng, thao tác,... k chuyên và nó bị coi là gà)
    Nó còn kể là nó bảo ngồi chờ 1 tý để lấy, mấy ông ở đó bảo cái này phức tạp phải chờ lâu (nó đưa từ gần 15h mà bảo khoảng 18h mới xong được)
    Nó cũng k hỏi tên nhân viên, nhưng nó bảo có 3 ông, 1 người trẻ, dáng gầy (là ng trực tiếp nhận và ghi phiếu, thu tiền), còn 2 nguơì còn lại lớn tuổi hơn, dáng mập hơn. Nó còn ngây thơ bảo là chỗ ông này chắc sửa cho anh em nhiều, uy tín là quan trọng nên nó rất tin tưởng.
    Nó bảo biên lai cũng chỉ ghi là giữ lại ống chứ k ghi tiền, nó cũng k để ý nên k thắc mắc vụ này.
    Thế mà tầm 15h15 nó quay lại thì đã xong hết rồi. Pó tay ông Long Tân Binh 4 Hòa Mã này.
    Mình viết lên đây để Long Tân Binh vào mà xem, trả lại tiền cho nó cho đúng giá. Chứ ai lại chặt chém anh em quá đáng như thế.
    Tóm lại, mình k chấp nhận cách chặt chém vô tội vạ như thế.
    FB chỗ đó đây ạ: https://www.facebook.com/SuaMayAnhTanbinhLong?fref=ts
    Phản ánh trên là ngừoi thật, việc thật.
    (thằng này với 15 Phùng Khắc Khoan là 1 ạ)
    Cảm ơn cả nhà!
    Nhận xét: Xấu (Rất xấu)

Maycatang nghĩ nên xóa topic nầy.Thậm chí bannick thành viên albatron để cảnh cáo.
    Vì thành viên albatron nghe bạn nói và khiếu nại dùm bạn.

Vụ nầy ầm ỉ trên fb mấy ngày. LTB bắt phải đến tận nhà xin lỗi.... vì khiếu nại không đúng sự thật và vu cáo.
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Có 2 phương án giải quyết:

1. TV albatron có thể edit bài nhận xét từ Xấu thành Trung tính, nêu rõ nguyên nhân chỉnh sửa

2. Thread này sẽ xóa vì TV albatron nhận xét dùm, không đúng sự thật.
    Trước khi xóa, BQT và các TV khác chờ đợi một bài xin lỗi của TV albatron đến các member vnphoto.net vì đã đăng thông tin sai, gây sự hiểu lầm.
    (Việc TV albatron đã xin lỗi người bị nhận xét vì hiểu lầm là chuyện cá nhân giữa 2-3 bên, BQT không can thiệp)
    Được sửa bởi 11002 lúc 09:53 AM ngày 02-05-2015
    Chúc Bình An
    FaceBook

Em đã pm cho thành viên albatron, chờ phản hồi của thành viện albatron tại topic này.

Thay mặt BQT.
    Bannick thành viên albatron 1 tháng.

Lý do : khiếu nại sai sự thật. Không trả lời PM từ BQT.
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook