Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 51

Chủ đề: Lựa chọn giữa D7200, D610, D700(cũ)

Quote Được gửi bởi hungnqsg View Post
    Tiến cử vẫn là 7100 khoảng 15củ, còn lại 10củ bác làm cái lens kit và 50f1.8 thỉnh thoảng chụp xóa phông. Vậy là ổn. Bác để dành khoảng 2củ cho phụ kiện (nếu đc).
    Quote Được gửi bởi pcduc View Post
    Chào bác chủ thớt, bác đầu tư như vậy chứng tỏ bác cũng kiếm ra tiền, nếu đúng vậy e khuyên bác lên ff luôn, đỡ lăn tăn =)) con đường này ko phải 1, 2 lần là mua hết các thứ đc, nên bác phải từ từ, lúc đầu chỉ cần kit là quá đủ. Lúc đầu e ko mua kit h cứ hối hận mãi @@

Còn ko đầu tư đc nhiều thì xin phép bác e recommend cho bác e D7100. Đừng thấy D7100 nó ra trc thằng ku e D7200 mà chê e nó nhé bác

E cũng đang định cmt =))))
    Quote Được gửi bởi dkt1987 View Post
    chả hiểu dựa vào đâu mà tư vấn con D5500 vào nữa.
    nếu có khả năng đầu tư dài dài thì cứ lên fx ngay, còn tiền đầu tư hạn hẹp có thể tham khảo 7100 hay 7200 mới ra ko biết ko bàn.
    Dạ cám ơn mấy huynh cái nà, giống như anh pcduc em đang đi làm nên cũng xoay chuyển tài chính được nhưng ko phải một tay nắm trời nên ko thể một lúc có ngay được ^^.
    ráng ráng thì FX cũng đc nhưng thấy con đường đâu tư lens còn nhiều gian nan quá, nhờ bạn ở trên comment mới sáng mắt ra, mà nhu cầu thì chắc chưa cần nhiều keke.
    thấy mọi người vote cho D7k1 nhiều quá nên chắc em cũng chiều theo, thật ra thì em cũng me em này từ lâu rùi nhưng tại cái thằng D7k2 nó ra làm em lăn tăn(cái máu công nghệ nó thế).
    mà thấy mấy anh ở trên comment D7k1 15 củ là máy cũ hả anh, tại em coi trên khanhlong là hơn 19 + kit.

Với lại mấy anh giúp em vài len fix lun đi ak, em tính là múc lun 50mm 1.8G, ko có ý định mua 35mm 1.8G nhưng thấy nhiều topic ai cũng khuyên mua 35mm 1.8G, tại thấy 35mm 1.8G dùng để chụp mấy cái gần gần hem ak(theo suy nghĩ cá nhân thôi), mấy anh có thể khai sáng cho cái 35mm 1.8G này đc hem ^^

Mới chơi thì khuyên bạn mua 50 1.8G, còn chiếc 35 dùng chụp phong cảnh là chính, mà nếu đã có lens kit thì lại chả cần.
    About me: Chụp xấu, nhưng thích ném gạch.

15 củ là mới 100%.(check lại là xách tay hay chính hãng).
    d7100 là crop x1.5 nên người ta thường nhân tiêu cự với 1.5 cho ra giống fullframe. mà theo mình thấy thì cũng chả cần nhân nhiếc làm j. tự gg cái này sẽ hiểu rõ hơn.
    nếu tiền ko phải vần đề lớn nhất thì phải xem xét nhu cầu. vd như chỉ cần chụp ảnh kỷ yếu thì ko cần fx đâu, nhưng thích chất lượng hàng đầu thì cứ phang ngay con 610,+ lens 50f1.8G nữa là ổn ổn trong thời gian đầu.đầu tư vào body đơn giản hơn rất nhiều so với đầu tư lens, mỗi lens dùng vào 1 việc khác nhau, rồi thì lens fix, lens zoom.... và giá lens xịn đắt hơn cái body rất nhiều. có những lens mua xong xài 1 năm có 2 đến 3 lần là bình thường.
    ps: đang xài 7100 cảm thấy rất ok, ngày xưa nghĩ là mình ko làm nghề nên dx là đủ nhưng đời nó tham lam lắm =)))))))).

Quote Được gửi bởi ylotus View Post

Với lại mấy anh giúp em vài len fix lun đi ak, em tính là múc lun 50mm 1.8G, ko có ý định mua 35mm 1.8G nhưng thấy nhiều topic ai cũng khuyên mua 35mm 1.8G, tại thấy 35mm 1.8G dùng để chụp mấy cái gần gần hem ak(theo suy nghĩ cá nhân thôi), mấy anh có thể khai sáng cho cái 35mm 1.8G này đc hem ^^
    nhu cầu chơi món gì thì mới biết là tư vấn con gì? lens 35 là con fix siêu tiện lợi nhưng do đa năng nên cũng chả món nào ra món nào. phong cảnh cũng khó, mà chân dung cũng khó.

Nếu 26 củ mình sẽ mua D700 + 50mmf1.8g, còn lens mua thêm sau.
    Because life is not fair, so the hair can't ever be straight!

15 củ là mới 100%.(check lại là xách tay hay chính hãng).
    d7100 là crop x1.5 nên người ta thường nhân tiêu cự với 1.5 cho ra giống fullframe. mà theo mình thấy thì cũng chả cần nhân nhiếc làm j. tự gg cái này sẽ hiểu rõ hơn.
    nếu tiền ko phải vần đề lớn nhất thì phải xem xét nhu cầu. vd như chỉ cần chụp ảnh kỷ yếu thì ko cần fx đâu, nhưng thích chất lượng hàng đầu thì cứ phang ngay con 610,+ lens 50f1.8G nữa là ổn ổn trong thời gian đầu.đầu tư vào body đơn giản hơn rất nhiều so với đầu tư lens, mỗi lens dùng vào 1 việc khác nhau, rồi thì lens fix, lens zoom.... và giá lens xịn đắt hơn cái body rất nhiều. có những lens mua xong xài 1 năm có 2 đến 3 lần là bình thường.
    ps: đang xài 7100 cảm thấy rất ok, ngày xưa nghĩ là mình ko làm nghề nên dx là đủ nhưng đời nó tham lam lắm =)))))))).

Hàng xách tay của khanhlong đó anh Body + kit lun.
    Thế 15 củ của anh là anh tham khảo giá ở đâu thế, có thể cho em địa chỉ ko.
    Em check lại rồi hình như 15t mới có body thui, em thì muốn lấy lun len kit, tại nghe mọi ng nói ko nên bỏ qua chú ấy^^
    Được sửa bởi ylotus lúc 04:16 PM ngày 29-04-2015

nhu cầu chơi món gì thì mới biết là tư vấn con gì? lens 35 là con fix siêu tiện lợi nhưng do đa năng nên cũng chả món nào ra món nào. phong cảnh cũng khó, mà chân dung cũng khó.

Nhu cầu thì chắc phong cảnh là chủ yếu, đi du lich đây đó, lâu lâu bắn cho gấu. thế nên em mới thấy chắc chưa cần 35mm

15-15.5m là giá body thôi, kit 18-105 tầm hơn 4m
    Em check lại rồi hình như 15t mới có body thui, em thì muốn lấy lun len kit, tại nghe mọi ng nói ko nên bỏ qua chú ấy^^

Chào bác,em đã chơi qua D7000,D7100,D700,D610,...Theo cá nhân em thì em thì nếu chụp chân dung D700 là nhất,D700 cho màu hơi ấm,còn D610 thì màu hơi lạnh,chi tiết lên tốt hơn D700 và D7100,theo em nếu trong tầm giá dưới 30 để chụp phong cảnh thì không có con nào qua được D610,kể cả 6D,5dm2,....Độ nét thì D7100 hơn D700 nhờ bỏ filter AA nhưng thua D610,build thì D700 ngon nhất,ISO thì D610 ngon nhất,lất nét ban đêm thì con nào cũng tốt.D7200 thì em chưa dùng nên ko dám tư vấn,em đang dùng D610 và rất hài lòng !

thiệt tình hỏi nhiều câu hok có nên trả lời hok nữa. bạn mua hàng mà, nó bán theo từng món thì mình mua theo món có sao đâu? giá cũng vậy à.
    ps: máy mình toàn mua hàng 2nd, chỉ khi nào cần mua cho người khác mình mới tham khảo khánh long

Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng