Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Ai cứu dùm con canon 600D của em với

Ai cứu dùm con canon 600D của em với

Ra là em mua 600D chính hãng lbm. sửa dụng hơn 1 năm rùi. Tuần rùi em đi du lịch ở biển đảo. Đang cầm chụp canon gặp sóng hất nước vào máy lúc em đang ngấm. thế là die nguồn. về ks em xấy khô nhưng ko mở lên đc. có lúc chạm main màn chập còn chập đc vài phát. và em tháo pin ra cất. sau 3 ngày em đem đi lại zshop nơi em mua. em biết vào nước sẽ ko đc bh. Nên nhờ họ đem lên lbm sửa. họ báo giá 4tr3 và nói bên họ cũng có xem và báo 4tr3 lun. Thay main gì đó
    Hic mua mới có khoảng 8 9tr mà giờ bỏ ra 4 tr em thấy hơi đúi.
    các bác tư vấn hộ em với.
    Trước đó máy cũng ko lên nguồn 1 lần. và gửi bh 1 lần.

Chia buồn cùng bác!
    Ráng mua mấy máy có weather seal thì sẽ an toán hơn.

Khi máy bị dính nước biển, phải rút pin nguồn ra ngay, rửa hay lau máy bắng nước sạch để giảm muối ăn vào bên trong mạch, về nhà sấy thật khô rồi mới cho pin vào.
    Bác đóng pin vào thử là sai cách và nguy cơ chạm main cao.

Hơn nữa, máy bác có tiền sử không lên nguồn, giống như người có tiền sử đau tim, giờ nhận thêm cú "sốc", nguy cơ chết tim cao gấp nhiều lần.

Note: Làm ơn viết đúng chính tả để tiếng Việt chuẩn mực hơn nhé
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Chia buồn cùng bác!
    Ráng mua mấy máy có weather seal thì sẽ an toán hơn.

Khi máy bị dính nước biển, phải rút pin nguồn ra ngay, rửa hay lau máy bắng nước sạch để giảm muối ăn vào bên trong mạch, về nhà sấy thật khô rồi mới cho pin vào.
    Bác đóng pin vào thử là sai cách và nguy cơ chạm main cao.

Hơn nữa, máy bác có tiền sử không lên nguồn, giống như người có tiền sử đau tim, giờ nhận thêm cú "sốc", nguy cơ chết tim cao gấp nhiều lần.

Note: Làm ơn viết đúng chính tả để tiếng Việt chuẩn mực hơn nhé
    Sr bác lúc đó em đang viết bằng điện thoại nên lỗi quá, vậy phải thay main giá gần bằng 1 con mới sao bác. Lúc sấy khô em có cho pin vào thử để "cầu may" nhưng thấy nó chạm mạch rùi thôi ko dám để pin trong đó nữa.
    Em biết WS nó an toàn mà mấy con canon có WS toàn giá khủng trừ con 7D. Em cũng có nhu cầu lên đời định lên 70D nhưng cuối năm lận. vẫn còn tiếc lắm con 600D

Nhọ quá, Sửa bằng nửa tiền mua máy, chia buồn cùng bác :(

Một bài học cần lưu ý. Bữa trước mình đi đồi cát cũng vậy. Dù đã đọc đâu đó nhắc dùng bao nilon mà quên mang theo. Nhất là len zoom thò thụt.