Trang 5 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 72

Chủ đề: Lần đầu đến với nhiếp ảnh, Fujifilm X-E2 - Mối duyên nợ ^^

Mấy người nói 3lang là người của Fuji vậy mời mấy người show bằng chứng ra ?

Quote Được gửi bởi Silver View Post
    Mấy người nói 3lang là người của Fuji vậy mời mấy người show bằng chứng ra ?
    Thì tôi đang đợi bạn chủ topic đăng chất ảnh lên và tôi cũng thử sức đề tài streetlife để xem xe2 bắt khoảnh khắc cỡ nào đó!!

cô hàng bánh

(fuji xe2)

Được sửa bởi gacon64 lúc 11:01 PM ngày 29-04-2015

Mình dùng Fuji từ lâu và biết Fuji có chiến lược PR xuất sắc, tính đến giờ chỉ trừ 1 lần mình cho là tệ mình nhớ là từ một bác lớn tuổi lão làng. Nếu bạn chủ thread này là người của Fuji thì thêm 1 lần tệ nữa. Những gì bạn ấy thể hiện không logic lắm.
    Được sửa bởi Vivid lúc 04:06 PM ngày 30-04-2015

là sao bác...:D....mình kg hiểu ý của bác?...thấy topic này đang nói về fuji vào khoe ảnh chụp = fuji tí thôi...:D

Hi All
    Đọc Topic thì thấy tâm lý Bác Chủ đã sắm dc cho mình 1 E máy Ưng Ý và Tâm Đắc.
    Rất vui khi Box có thêm dc 1 mem Fuji nữa.
    Cơ mà, sao E lướt sơ sơ những "Đại ý" trên thấy toàn dìm hàng ghê quá.
    Bác Chủ đang nói về Fuji cơ mà. Bác nào ko thích, hay ca ngợi dòng máy khác, thì về Box đó mà chơi đi... Dìm hàng hay nâng dòng SP khác so sánh với Fuji, có dc ích lợi gì đâu...??? Thêm War gây mích lòng A E thôi...
    Kiểu như: "Vô quán Cơm Tấm, mà đòi Chủ Quán nấu cho Tô Hũ Tiếu" dậy đóa. <= Vd giản đơn để cho Các Bác hĩu là mình đang "có duyên" đến cỡ nào.
    E nghĩ Bác Chủ nên chuyển cái Topic nào vào hẵn BOX Fuji thì thấy có lẽ hợp lý hơn.
    Có nhiều Cá Nhân, đề cập Bác Pr cho Fuji, nhưng E nghĩ với lời văn của Bác. Fuji mời Bác pr là sai lầm. (nói vui thôi nhé).
    Box Fuji hóng hình từ e X-E2 của Bác... Chúc Bác có nhiều ảnh đẹp với tình yêu mới...

Cá nhân E không bênh vực 1 ai hết. Trước đây, E đã từng xài DSLR Nikon. D3000, up lên D5100, và cuối cùng là D90, lens 35 1.8G, lens 50 1.8D, Flash YN cùi...
    Sau ngần ấy năm đam mê với Nikon. Chỉ đơn giản là 1 người chơi Ảnh, chứ ko làm dịch vụ.
    Nhu cầu Streetlife, với chụp ảnh Gia Đình. Đặc biệt là có Con Nhỏ... Mỗi lần Du lịch hay đi tiệc tùng gì đó. Vác cái Body DSLR Nikon cùng với đám lens lĩnh kĩnh ấy. Nó nặng, to, chưa tính vách thêm đống tã, sữa cho Con Nhõ nữa...
    Có quá nhiều cái chi phối, làm E mất hẵn lun cái cảm giác "Chụp choẹt"...
    E ngâm đống Body đó vào hộp chống ẩm 1 time rất lâu... Vô tình, có thèn E cũng đam mê, mún dấn thân vô "HỐ VÔI". Nên E bán tất cả đống Nikon sau bao nhiêu năm trời yêu thích cho Nó...

Và E đến với Fuji cũng ko phải tình cờ như Bác Chủ đâu ạ... Mà là có Test rất nhiều, tham khảo các Web, ý kiến từ Người đi trước...
    Và rồi, quyết định tậu 1 Em X-M1 vs 27m.
    Đến giờ vẫn ko hối hận với quyết định này. Chứ ko dc X-E2 như Bác Chủ nữa...

Thôi, đến đây xin dừng "bút". Mong A E hãy tinh tế trong cách cm để Diễn Đàn "Vui Tươi" hơn
    Máy Móc chỉ là Công Cụ...
    Sở thích của người nào, người đó cứ chơi... Chứ 1 A thix uống Coca, ko bao giờ chơi chung với A thix uống Pesi cã... ^^

Chúc A E nghĩ Lễ vui...
    Được sửa bởi calvin_trung lúc 01:02 AM ngày 01-05-2015

Với góc độ người dùng thì topic này cũng là một tham khảo, nhưng với góc độ của những nhà tiếp thị quảng cáo sản xuất thì sẽ có anh cười mà cũng có anh mếu. Nếu không có những topic như thế này thì toàn đọc mấy quảng cáo của nhà sx không thì cũng chẳng có nghĩa lý gì. Tóm lại topic này nên hay không nên? Nếu không nên có lẽ không có cái diễn đàn này, còn nếu nên thì....

Mới đọc tưởng người dùng chia sẽ kinh nghiệm thiệt. Đọc đến đây thì lòi đuôi :D
    Quote Được gửi bởi anhvu841 View Post
    Ra shop chụp thử, vọc đến thành thạo, chuyển dc hình từ máy qua ipad, rồi còn dowload 2 dc cái app cho 2 máy rồi lại cài lên ipad, chắc cũng mất cỡ 2h là ít.

Bác chủ làm cho Fuji hả?
    Quote Được gửi bởi bang3lang View Post
    Chụp thử + cài đc 2 cái app để chuyển hình từ máy qua iPad mà đến 2h? Chắc bị thiểu năng mới mất đến 2h để làm tưng đấy việc!

Vì cái thái độ nói chuyện của bác nên em xin phép cười vào mặt bác & cũng ko cần phải trả lời câu hỏi của bác

Bác cảm thấy khó chịu với bài chia sẻ của em thì mời bác out thread, diễn đàn ko hoan nghênh thành phần gây war như bác đâu
    Theo suy nghĩ riêng của mình, nếu bạn chia sẽ kinh nghiệm mua máy thì sẽ không phản ứng gay gắt với ý kiến của bác anhvu841 như vậy. Chỉ có thể lý giải là "Có tật giật mình"
    70D + 18-135mm STM + Sigma Art 30mm

Quote Được gửi bởi J-Nikonian View Post
    Vì chuyện rớt giá mà kg đc trải nghiệm fullframe =)) đích đến cuối cùng bị nán lại =)) à fanboy của samsung bên tinhte đây mà =))
    Rớt giá ở đây ý mình nói là giá cả và chất lượng không tương xứng nên sẽ rớt, chứ không phải lăn tăn về giá so với XT1. Nếu chỉ xem qua thông số thì a7ii đập chết tươi em XT1. Nhưng lại không đơn giản thế, hê hê!!! Sau khi nghiên cứu kỹ thì mình loại a7ii ra ngoài, chọn xt1. Sau khi đã fix xt 1 thì tìm hiểu kỹ lại nó chỉ là thay vỏ cho XE2 mà thôi. Ha ha!!! Nên làm ngay một bộ xe2+kit +56, bộ này chỉ là back up cho 5D3. Fanboy SS? Xưa rồi bác từ s4,5,6 không xài. Nhưng dự đoán của mình là hoàn toàn đúng về số phận èo uột của smartphone htc sony LG từ khi dùng s2 và s3.

Sau khi đọc bài này làm em phát cuồng với X T1 hì hì ,dự dịnh tương lai của em sẽ là XT1 mặc dù em đang có nikon 7100 vs len 18-105 và 50 f1.8D bị bồ kết rồi
    Ghét nhất những comment như của iamtinbn ; chả chia sẻ gì, chả đóng góp gì chỉ thấy soi mói rồi bới móc.
    Theo suy nghĩ riêng của mình, nếu bạn chia sẽ kinh nghiệm mua máy thì sẽ không phản ứng gay gắt với ý kiến của bác anhvu841 như vậy. Chỉ có thể lý giải là "Có tật giật mình"

Trang 5 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng