Trang 3 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 72

Chủ đề: Lần đầu đến với nhiếp ảnh, Fujifilm X-E2 - Mối duyên nợ ^^

Quote Được gửi bởi anhvu841 View Post
    thôi đi nhóc, mò ra cách tranfer ảnh của 2 hãng khác nhau kg nhanh thế đâu, có liếm láp chút cơm thừa canh cặn của fuji thì cũng đừng thông tin sai lệch thế, tội nghiệp ng chưa tiêu dùng.
    Ồ???

Thứ nhất: mò ra cách tranfer ảnh của 2 hãng khác nhau kg nhanh thế đâu <= Chú ngu nên ko nhanh nhưng đừng đánh đồng ai cũng ngu như chú chứ Hay chú ko biết vào CH Play vs Appstore search tên 2 cái app? Chỗ Digiworld anh mua máy người ta còn để sẵn 1 cái iPad ở đấy để trải nghiệm nữa cơ =)) Mò lên 16 Hàng Bài mà trải nghiệm rồi hãng sủa

Thứ hai: có liếm láp chút cơm thừa canh cặn của fuji thì cũng đừng thông tin sai lệch thế <= Anh ko biết anh đưa thông tin gì "sai lệch" để chú phải nhảy dựng như lên đồng thế? Còn cái việc anh kiếm cơm chắc ngu như chú có nói thì chú cũng ko hiểu nên thôi... anh cũng lần đầu đến với nhiếp ảnh chứ ko có nhu cầu kiếm cơm với nó

Thứ ba: Ko cần chú phải tội nghiệp cho người tiêu dùng, ít ra thì anh thấy người tiêu dùng bây giờ ai cũng đủ khôn ngoan để lựa chọn cho họ thứ họ cần... chứ ko ngu như chú

P/s: Chắc chú là người của Sony hoặc Fan Boy đang dùng A6000 nên cảm thấy tự ái. Thôi anh cũng thông cảm cho chú, haha

Quote Được gửi bởi Trantucuong View Post
    Bác so kit nào của Sony vậy? Em cũng đã từng phân vân như bác nhưng là giữa X-e1 vs A6000 và cuối cùng thì chọn A6000. Fuji sản phẩm rất tốt nhưng chiến lược kinh doanh không tốt nên không có sự ủng hộ của em.
    Em so với lens kit 16-50mm theo máy A6000 đó bác. A6000 thì hơn khoản bắt nét nhanh & màn hình LCD xoay lật để hỗ trợ chụp trong nhiều tư thế nhưng em chọn X-E2 vì chất ảnh & cái phong cách retro của máy có chút hoài cổ, phong trần... Và nếu tìm hiểu nhiều hơn nữa thì bác sẽ thấy lens kit 18-55mm của Fuji đc đánh giá hơn "rất nhiều" lens kit 16-50mm của Sony. Ngay trong Forum mình cũng có rất nhiều bài viết hỏi về vấn đề giữa X-E1 & A6000 rồi. X-E1 thì kém hẳn A6000 khoản bắt nét nhưng X-E2 đã khắc phục đc phần nào.

Quote Được gửi bởi eorian View Post
    mình chưa chơi máy ảnh bao h, mình ghét sự to xác, thô bỉ trong thiết kế của mấy cái DSLR, nhìn cái máy của mí anh đồng nghiệp là chả thấy có hứng chụp rồi, lần đầu thấy X-T1 mình đã thích ngay cái thiết kế, nhưng mà ở Sài Gòn thì chả biết có chỗ nào dùng thử nên chả biết nó tốt xấu như thế nào, bữa ra Phú Quang j đó thì có mỗi con A2 với M1, chả bù cho Sony, showroom đầy, tha hồ trãi nghiệm, nản Fuji, chả lẽ nó k có 1 cái showroom nào à?
    Em thấy ở HCM nhiều Showroom bán cả Fuji & Sony mà bác? Em ở HP cũng ko có nổi 1 cửa hàng trưng bày Fuji nhưng HN thì khá nhiều. Em đã mua A6000 nhưng vì lý do trôi bảo hành nên mới có duyên đến với X-E2
    Fujifilm X-E2 + Lens Kit 18-55mm

Máy đẹp lắm ,mình rất tích fuji nhưng rồi có nhiều lý do nên mình phải chia tay e nó cũng tiếc và vẫn dùng DSLR .Nhưng có một thứ của fujifilm mà mình vẫn thích nhất so với các hãng như nikon và canon đóa chính là màu sắc ,đậm đà ,tươi nhưng không rực rỡ theo kiểu cải lương ,ảnh rất trong hồi mình dùng chung 35f1.4 gần như về không chỉnh gì nếu như đủ sáng ,iso cũng good
    Nhìn máy bác lại thèm )

Quote Được gửi bởi duythanh1989 View Post
    Máy đẹp lắm ,mình rất tích fuji nhưng rồi có nhiều lý do nên mình phải chia tay e nó cũng tiếc và vẫn dùng DSLR .Nhưng có một thứ của fujifilm mà mình vẫn thích nhất so với các hãng như nikon và canon đóa chính là màu sắc ,đậm đà ,tươi nhưng không rực rỡ theo kiểu cải lương ,ảnh rất trong hồi mình dùng chung 35f1.4 gần như về không chỉnh gì nếu như đủ sáng ,iso cũng good
    Nhìn máy bác lại thèm )
    Em cũng phân vân đắn đo lựa chọn mãi bác ợ ^^ Giờ đi đâu cũng mang máy theo chụp chọt các kiểu

Mình thì thấy body của Fuji hơi to so với Sony. Ngoài dáng của XT1 bên Fuji thì mình thấy body mấy con XA,XM1 hay XE không được đẹp cho lắm. Đúng là kit Fuji chụp sắc xảo và rất nét,màu sắc cũng tươi nhưng mình thích Sony hơn ở cái peaking dễ MF hơn. Có thể một ngày ko xa nếu Fuji ra FF mình cũng sẽ thẩm du.
    D610 ,Sigma 24-105Art,Rokinon 85 1.4 UMC, Rokinon 12 2.8 NCS, 50 1.8 G

Quote Được gửi bởi bang3lang View Post
    Ồ???

Thứ nhất: mò ra cách tranfer ảnh của 2 hãng khác nhau kg nhanh thế đâu <= Chú ngu nên ko nhanh nhưng đừng đánh đồng ai cũng ngu như chú chứ Hay chú ko biết vào CH Play vs Appstore search tên 2 cái app? Chỗ Digiworld anh mua máy người ta còn để sẵn 1 cái iPad ở đấy để trải nghiệm nữa cơ =)) Mò lên 16 Hàng Bài mà trải nghiệm rồi hãng sủa

Thứ hai: có liếm láp chút cơm thừa canh cặn của fuji thì cũng đừng thông tin sai lệch thế <= Anh ko biết anh đưa thông tin gì "sai lệch" để chú phải nhảy dựng như lên đồng thế? Còn cái việc anh kiếm cơm chắc ngu như chú có nói thì chú cũng ko hiểu nên thôi... anh cũng lần đầu đến với nhiếp ảnh chứ ko có nhu cầu kiếm cơm với nó

Thứ ba: Ko cần chú phải tội nghiệp cho người tiêu dùng, ít ra thì anh thấy người tiêu dùng bây giờ ai cũng đủ khôn ngoan để lựa chọn cho họ thứ họ cần... chứ ko ngu như chú

P/s: Chắc chú là người của Sony hoặc Fan Boy đang dùng A6000 nên cảm thấy tự ái. Thôi anh cũng thông cảm cho chú, haha

Em so với lens kit 16-50mm theo máy A6000 đó bác. A6000 thì hơn khoản bắt nét nhanh & màn hình LCD xoay lật để hỗ trợ chụp trong nhiều tư thế nhưng em chọn X-E2 vì chất ảnh & cái phong cách retro của máy có chút hoài cổ, phong trần... Và nếu tìm hiểu nhiều hơn nữa thì bác sẽ thấy lens kit 18-55mm của Fuji đc đánh giá hơn "rất nhiều" lens kit 16-50mm của Sony. Ngay trong Forum mình cũng có rất nhiều bài viết hỏi về vấn đề giữa X-E1 & A6000 rồi. X-E1 thì kém hẳn A6000 khoản bắt nét nhưng X-E2 đã khắc phục đc phần nào.

Em thấy ở HCM nhiều Showroom bán cả Fuji & Sony mà bác? Em ở HP cũng ko có nổi 1 cửa hàng trưng bày Fuji nhưng HN thì khá nhiều. Em đã mua A6000 nhưng vì lý do trôi bảo hành nên mới có duyên đến với X-E2
    viết PR có mấy câu mà cũng kg xong, còn non lắm, Kg nên kiếm ăn bằng mọi cách nhục nhã nhé nhóc.

Chung quy lại là mỗi hãng máy ảnh đều có điểm mạnh yếu riêng của nó không nên so sánh nhiều quá .Bạn thích thì bạn mua thôi . Riêng tôi thì không thích so sánh mà tự cảm nhận theo bản thân mình .Đối với tôi thì xe2 ,tôi thích màu sắc ,chất ảnh ,khử nhiễu ,kiểu dáng thì cũng ok nhưng đẹp nhất tôi vẫn thích x100 và xpro1 .A6000 thì aF và hệ thống có zone focus rất tốt ,màn hình xoay lật rất thuận tiện còn chất ảnh của 2 máy thì đã nhiều người so sánh . Giống như tôi chưa bao h ngồi so sánh giữa nikon và canon .Gọi là xe2 af chậm thì cũng đúng và cũng không ,nếu như chụp lang thang và gia đình thì quá ok .Chụp sự kiện hay chuyển động nhanh ,trẻ con hiếu động chạy không dịnh hướng thì theo cảm nhận của riêng tớ là hơi chậm .Vấn đề là chụp gì thôi mục đích mà ,pin của fuji thì chắc chắn phải mua thêm

Quote Được gửi bởi bang3lang View Post
    Nếu là kit 16-50 thì chắc chắn là A6000 sẽ thua Fuji toàn tập rồi, phải dùng kit 16-70 thì mới đọ lại được, nhưng lúc đó thì giá Fuji lại bằng có 1 nửa.
    Mình định lấy X-e1 khi mà X-e2 và A6000 đã ra mắt mà họ không giảm giá, nhưng vẫn đợi và đến lúc giảm thì lại khuyến mại chuyến du lịch 3tr gì đó nên tạm biệt Fuji luôn. Đến giờ vẫn thích Fuji nhưng thôi đành hài lòng với A6000 và im lặng một thời gian để chơi với Zeiss. Mua 1 cái body rồi thì sẽ mua thêm dàn lens nữa nhưng hình như Fuji họ không nắm đựoc điều đó nên sẽ mất rất nhiều khách hàng tiềm năng.

@anhvu481 mình không thích cách nói chuyện của bạn, chẳng biết bạn tài giỏi hay cao siêu như thế nào nhưng chỉ cần đọc cách bạn viết là mình đã không ưa rồi. Chính những phần tử như bạn đã làm cho các diễn đàn mất tinh tế, cái này BQT nên biết để ngăn chặn. Nếu đã yêu nhiếp ảnh thì họ sẽ tìm hiểu trước, ra quán chỉ thử thôi nên 2h đồng hồ là quá nhiều. Mình chỉ mất có 5 phút là rút tiền mua, lúc đến thực địa chỉ là hands on xem cảm giác cầm nắm thế nào.
    Được sửa bởi Trantucuong lúc 12:23 PM ngày 27-04-2015

Quote Được gửi bởi anhvu841 View Post
    viết PR có mấy câu mà cũng kg xong, còn non lắm, Kg nên kiếm ăn bằng mọi cách nhục nhã nhé nhóc.
    À thì đúng rồi, anh ko dám nhận anh pro hay gì cả vì lần đầu tiên đến với nhiếp ảnh. Anh non trong nhiếp ảnh nhưng ko non trong tư cách sống... như chú Và nữa nhé, ko biết chú bao nhiêu tuổi mà ăn nói bố láo ai cũng gọi bằng thằng, bằng nhóc??? Cỡ như chú bước chân ra xã hội chắc phải ăn gạch vào mồm thì mới biết điều đc

Anh thử tìm ít thông tin về chú thì thấy cái thớt này: http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=168934

Khổ thân, đi đến đâu cũng bị người ta chửi cho... Giờ là anh thương chú chứ ko giận chú đâu

Quote Được gửi bởi taducanh View Post
    Mình thì thấy body của Fuji hơi to so với Sony. Ngoài dáng của XT1 bên Fuji thì mình thấy body mấy con XA,XM1 hay XE không được đẹp cho lắm. Đúng là kit Fuji chụp sắc xảo và rất nét,màu sắc cũng tươi nhưng mình thích Sony hơn ở cái peaking dễ MF hơn. Có thể một ngày ko xa nếu Fuji ra FF mình cũng sẽ thẩm du.
    Vâng, ko những to hơn mà còn nặng hơn bác ạ ^^ Kiểu dáng em thấy X-T1 đúng là đẹp hơn thật, mà giá chát quá em ko cố đc nữa, dự tính ban đầu chỉ định mua Canon G16 gần 8tr thôi mà đội 1 phát lên hơn 20tr :( Mụ vợ em ko làm thịt là may rồi

Quote Được gửi bởi duythanh1989 View Post
    Chung quy lại là mỗi hãng máy ảnh đều có điểm mạnh yếu riêng của nó không nên so sánh nhiều quá .Bạn thích thì bạn mua thôi . Riêng tôi thì không thích so sánh mà tự cảm nhận theo bản thân mình .Đối với tôi thì xe2 ,tôi thích màu sắc ,chất ảnh ,khử nhiễu ,kiểu dáng thì cũng ok nhưng đẹp nhất tôi vẫn thích x100 và xpro1 .A6000 thì aF và hệ thống có zone focus rất tốt ,màn hình xoay lật rất thuận tiện còn chất ảnh của 2 máy thì đã nhiều người so sánh . Giống như tôi chưa bao h ngồi so sánh giữa nikon và canon .Gọi là xe2 af chậm thì cũng đúng và cũng không ,nếu như chụp lang thang và gia đình thì quá ok .Chụp sự kiện hay chuyển động nhanh ,trẻ con hiếu động chạy không dịnh hướng thì theo cảm nhận của riêng tớ là hơi chậm .Vấn đề là chụp gì thôi mục đích mà ,pin của fuji thì chắc chắn phải mua thêm
    Đúng rồi bác ơi, đây là em chia sẻ cảm nhận lần đầu đến với nhiếp ảnh của mình chứ mục đích ko phải so sánh gì cả. Ban đầu em cũng lựa chọn A6000 chứ ko phải X-E2, cũng cày nát đủ các topic về 2 dòng máy này trước khi ra cửa hàng để trên tay. Nói chung em đúc rút ra 1 kinh nghiệm, muốn gì thì phải cầm trực tiếp trên tay để biết cảm giác của mình... chứ đọc review ko lột tả hết đc. Em đến với X-E2 phần lớn vì kiểu dáng hoài cổ & cái chất ảnh của máy, cảm giác cầm lên là muốn bấm máy chụp

Quote Được gửi bởi Trantucuong View Post
    Nếu là kit 16-50 thì chắc chắn là A6000 sẽ thua Fuji toàn tập rồi, phải dùng kit 16-70 thì mới đọ lại được, nhưng lúc đó thì giá Fuji lại bằng có 1 nửa.
    Mình định lấy X-e1 khi mà X-e2 và A6000 đã ra mắt mà họ không giảm giá, nhưng vẫn đợi và đến lúc giảm thì lại khuyến mại chuyến du lịch 3tr gì đó nên tạm biệt Fuji luôn. Đến giờ vẫn thích Fuji nhưng thôi đành hài lòng với A6000 và im lặng một thời gian để chơi với Zeiss. Mua 1 cái body rồi thì sẽ mua thêm dàn lens nữa nhưng hình như Fuji họ không nắm đựoc điều đó nên sẽ mất rất nhiều khách hàng tiềm năng.

@anhvu481 mình không thích cách nói chuyện của bạn, chẳng biết bạn tài giỏi hay cao siêu như thế nào nhưng chỉ cần đọc cách bạn viết là mình đã không ưa rồi. Chính những phần tử như bạn đã làm cho các diễn đàn mất tinh tế, cái này BQT nên biết để ngăn chặn. Nếu đã yêu nhiếp ảnh thì họ sẽ tìm hiểu trước, ra quán chỉ thử thôi nên 2h đồng hồ là quá nhiều. Mình chỉ mất có 5 phút là rút tiền mua, lúc đến thực địa chỉ là hands on xem cảm giác cầm nắm thế nào.
    A6000 vs X-E2 đều là những chiếc máy tốt, trước đó em cũng thích A6000 nhưng duyên số lại đưa đẩy đến với X-E2. Như hiện tại thì Lens Kit 18-55mm rất tốt với nhu cầu chụp đa dụng, có lẽ phải rất lâu nữa khi em làm chủ đc X-E2 thì mới tính đến chuyện sắm thêm Lens ^^ Thêm nữa là Lens Kit A6000 làm bằng nhựa còn Lens Kit X-E2 làm bằng kim loại nên cảm giác khi cầm vào X-E2 cũng thích hơn bác ạ. Fuji thì đúng là chính sách ko tốt bằng Sony, ở HP chỗ em gần như ko tìm đc nơi nào trưng bày Fuji để trên tay cả. Em phải mò lên tận HN mới có

Còn về thành phần @anhvu481 thì ko cần phải tốn thêm lời bác ạ, bác xem các bài viết của thằng này ở các topic nó đều có chiều hướng gây war, thái độ lấc cấc trịch thượng! VD luôn 1 topic: http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=168934. Thằng ôn con này ở ngoài đời chắc ăn đòn suốt ngày
    Được sửa bởi bang3lang lúc 01:46 PM ngày 27-04-2015

Tôi không nghĩ "đây là em chia sẻ cảm nhận lần đầu đến với nhiếp ảnh của mình"... của bạn bang3lang, nếu bạn chân thành thì người khác sẽ chân thành với bạn. Tôi dùng cả Ni, Fuji nên không phải đối tượng của bạn, bạn yên tâm

Có thể bạn quan tâm đến 1 Thread của a phóng viên nào đó PR cho NX-1 trên này, cuối cùng thành ANTI-PR, cũng chỉ vì cách tiếp cận không phù hợp.

Trang 3 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng