Trang 2 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 72

Chủ đề: Lần đầu đến với nhiếp ảnh, Fujifilm X-E2 - Mối duyên nợ ^^

Cụ đã nhảy xuống hố vôi rồi,không lên được đâu. Cụ càng ngày càng nghèo đi về tiền bạc nhưng cụ lại giàu lên tình yêu với chụp choẹt. Chúc cụ có nhiều tấm hình ưng ý nhất!
    Chụp mãi vẫn xấu.

Đang xài A6000, chắc bữa nào phải kiếm thử con X-E2 chụp thử xem sao

Quote Được gửi bởi quang8.3 View Post
    Cụ đã nhảy xuống hố vôi rồi,không lên được đâu. Cụ càng ngày càng nghèo đi về tiền bạc nhưng cụ lại giàu lên tình yêu với chụp choẹt. Chúc cụ có nhiều tấm hình ưng ý nhất!
    Tks cụ ^^ Em còn phải học hỏi nhiều nữa mới có ảnh hầu các cụ

Quote Được gửi bởi zorrotran View Post
    Đang xài A6000, chắc bữa nào phải kiếm thử con X-E2 chụp thử xem sao
    Nếu có dịp Offline giao lưu bác nhé
    Fujifilm X-E2 + Lens Kit 18-55mm

Quote Được gửi bởi htn86 View Post
    Vâng, máy thì bé, ống kính ngày càng to. Cụ bỏ cái case ra cho nó lịch sự.
    Lúc trước em có con X A1 (bét bảng của Fuji), muốn mua thêm D300. Định bán Fuji đi để mua D300 nhưng tiếc cái chất ảnh phải cắn răng móc ví để giữ lại chiếc Fuji. X E2 với 18-55 thì cụ không có gì phải luyến tiếc đâu ah.
    Tái keyboard: Cụ có biết vì sao em phải mua Nikon D300 không? Vì Mirroless nó bắt nét chậm đấy ạ. Cụ có lung lay không?
    Bắt nét chậm đến mức độ nào bác. So với a6000 thì hơn về chất ảnh rồi. Nghiên cứu qua vài topic thì mn cũng đánh giá là bắt nét chậm. Nhưng em lại không thích cái mầu của a6k lắm. Suy nghĩ chọn con nào mà đau cả đầu.

Đau đầu làm gì, thích con nào mua con đó thôi. Chụp chơi thì cũng không chênh nhau bao nhiêu.
    SUPERMAN inside

Quote Được gửi bởi bang3lang View Post
    [SIZE=3]

Nhưng em quyết ko để tình cảm vượt lên lý trí, em bèn lấy cả 2 chiếc chụp với lens kit theo máy đủ thể loại rồi bắn wifi sang con iPad để xem trên màn hình iPad cho nó rõ... thì lúc này đây, mọi thứ đã ngã ngũ! Cả trái tim & lý trí em lúc này dành trọn cho X-E2 mà ko thèm đếm xỉa đến em A6000 nữa :( Về cơ bản 1 thằng "chưa biết gì" về nhiếp ảnh như em để chế độ Auto chụp thì cùng 1 khung ảnh nước ảnh con X-E2 nó hơn gần như toàn diện, còn em A6000 cứ nhợt nhạt kiểu gì ấy. Em vẫn đắn đo xem có nên đánh đổi "chức năng" trên A6000 lấy "chất ảnh" trên X-E2 hay ko...
    Ra shop chụp thử, vọc đến thành thạo, chuyển dc hình từ máy qua ipad, rồi còn dowload 2 dc cái app cho 2 máy rồi lại cài lên ipad, chắc cũng mất cỡ 2h là ít.

Bác chủ làm cho Fuji hả?

Quote Được gửi bởi anhvu841 View Post
    Ra shop chụp thử, vọc đến thành thạo, chuyển dc hình từ máy qua ipad, rồi còn dowload 2 dc cái app cho 2 máy rồi lại cài lên ipad, chắc cũng mất cỡ 2h là ít.

Bác chủ làm cho Fuji hả?
    Chụp thử + cài đc 2 cái app để chuyển hình từ máy qua iPad mà đến 2h? Chắc bị thiểu năng mới mất đến 2h để làm tưng đấy việc!

Vì cái thái độ nói chuyện của bác nên em xin phép cười vào mặt bác & cũng ko cần phải trả lời câu hỏi của bác

Bác cảm thấy khó chịu với bài chia sẻ của em thì mời bác out thread, diễn đàn ko hoan nghênh thành phần gây war như bác đâu
    Fujifilm X-E2 + Lens Kit 18-55mm

Quote Được gửi bởi bang3lang View Post
    Chụp thử + cài đc 2 cái app để chuyển hình từ máy qua iPad mà đến 2h? Chắc bị thiểu năng mới mất đến 2h để làm tưng đấy việc!

Vì cái thái độ nói chuyện của bác nên em xin phép cười vào mặt bác & cũng ko cần phải trả lời câu hỏi của bác

Bác cảm thấy khó chịu với bài chia sẻ của em thì mời bác out thread, diễn đàn ko hoan nghênh thành phần gây war như bác đâu
    thôi đi nhóc, mò ra cách tranfer ảnh của 2 hãng khác nhau kg nhanh thế đâu, có liếm láp chút cơm thừa canh cặn của fuji thì cũng đừng thông tin sai lệch thế, tội nghiệp ng chưa tiêu dùng.

Bác so kit nào của Sony vậy? Em cũng đã từng phân vân như bác nhưng là giữa X-e1 vs A6000 và cuối cùng thì chọn A6000. Fuji sản phẩm rất tốt nhưng chiến lược kinh doanh không tốt nên không có sự ủng hộ của em.

mình chưa chơi máy ảnh bao h, mình ghét sự to xác, thô bỉ trong thiết kế của mấy cái DSLR, nhìn cái máy của mí anh đồng nghiệp là chả thấy có hứng chụp rồi, lần đầu thấy X-T1 mình đã thích ngay cái thiết kế, nhưng mà ở Sài Gòn thì chả biết có chỗ nào dùng thử nên chả biết nó tốt xấu như thế nào, bữa ra Phú Quang j đó thì có mỗi con A2 với M1, chả bù cho Sony, showroom đầy, tha hồ trãi nghiệm, nản Fuji, chả lẽ nó k có 1 cái showroom nào à?

Trang 2 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng