Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 13 / 13

Chủ đề: Cần hỗ trợ về Case Cover

Em dùng được 8 tháng với cái vỏ này rồi, mất cả tháng mới quen vì nút bấm quá cứng. Quen rồi thì ok. 3 điểm yếu em thấy ở case này:
    1. Làm nút bấm nặng hơn khá nhiều, bạn nào lock focus bằng nút bấm đằng sau sẽ thấy dùng case này cực ra sao, nhất là với người chụp phóng sự dịch vụ chụp nhiều mà lock focus kiểu này là mỏi nhừ ngón cái ^^
    2. Gắn plate của tripod như bác 11002 đã đề cập.
    3. Tấm Screen đi kèm (gắn vào chỗ LCD) làm tự loại nhựa rẻ tiền nên dễ trầy, xem qua cái tấm đó nhìn hình cứ đục đục hehe (tháo ra thì bụi cát dễ vào...)
    thời gian đầu dùng thấy cao su đàn hồi rất tốt, về sau cảm giác nó dãn dãn, hơi khó chịu :D

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Có thể bác chưa có kinh nghiệm xài nhiều như em, nên bác tư vấn thế, em và nhiều bạn em hồi đầu cũng hồ hỡi khi mua case cover này, sau đó một thời gian xài thì vất nó vào tủ hết, bán chẳng ai mua, coi như mất toong một niềm vui thứ 2.

Khi cần thao tác nhanh, lúc đó mới hiểu.
    Ngay cả dân chụp phong cảnh hay nội thất chuyên nghiệp, thể loịa này cho phép chụp khá chụp khá chậm, chẳng mấy ai xài case cover này đâu, từ từ rồi bác sẽ hiểu.
    Tùy sở thích thôi bác. Cũng như dt có người để trần dùng cho thoải mái. Có người thì cái case có khi to hơn cái máy. Hình thù đủ loại. Có lần em thấy 1 cái case iphone hình chai nước hoa nữa cơ. Xác định là chỉ có bỏ túi đeo chứ ko bỏ túi quần dc. Ko case thì dán da, dán keo này nọ. Em cũng biết thừa đỉnh cao của xe độ là... về zin. Nhưng có điều kiện và thích trãi nghiệm thì bỏ ra chút tiền cho thỏa cái thú chơi của mình em thấy cũng chả vấn đề gì. Bác còn bán đồ dùng rồi chứ em còn quăng đầy nhà hay cho bạn, chả có thời gian chụp hình bán đồ nữa kia. Từ dây đeo đến L plate. Túi cũng đủ loại. Có khi còn nhiều hơn túi của vợ em =)). Thì có làm sao đâu.

Tiện hay ko là ở mình thôi bác. Em chụp sự kiện và thấy thao tác vẫn tốt chán, ko vấn đề gì cả. Quen hay ko quen thôi. Dùng case hay ko em nghĩ là ở sở thích chứ ko liên quan đến chụp thể loại nào và trình độ ra sao.

Quote Được gửi bởi nxtung2004 View Post
    Em dùng được 8 tháng với cái vỏ này rồi, mất cả tháng mới quen vì nút bấm quá cứng. Quen rồi thì ok. 3 điểm yếu em thấy ở case này:
    1. Làm nút bấm nặng hơn khá nhiều, bạn nào lock focus bằng nút bấm đằng sau sẽ thấy dùng case này cực ra sao, nhất là với người chụp phóng sự dịch vụ chụp nhiều mà lock focus kiểu này là mỏi nhừ ngón cái ^^
    2. Gắn plate của tripod như bác 11002 đã đề cập.
    3. Tấm Screen đi kèm (gắn vào chỗ LCD) làm tự loại nhựa rẻ tiền nên dễ trầy, xem qua cái tấm đó nhìn hình cứ đục đục hehe (tháo ra thì bụi cát dễ vào...)
    thời gian đầu dùng thấy cao su đàn hồi rất tốt, về sau cảm giác nó dãn dãn, hơi khó chịu :D
    Xác nhận vụ màu đỏ. Em thấy dòng cấp cao có AF - On thì dễ hơn dòng có 1 nút AE-L AF-L
    Được sửa bởi Ken Takeshi lúc 05:32 PM ngày 27-04-2015
    D750, D800, 35 1.4 Art, 85 1.8G, 105 F2DC, 24 - 70 2.8, 70 - 200 2.8 VRII, SB-900 x3

Quote Được gửi bởi Ken Takeshi View Post
    Em cũng có dùng L plate nên em biết và ghi chú ở trên. Ở đây là tư vấn cho bác chủ topic thì em chắc là nhu cầu bác ấy ko cần dùng đến các plate dạng đó. Mà thực tế là nếu ko cắm thường trực trên máy thì hoàn toàn có thể kéo dãn cover để lắp plate vào. Sẽ hơi mất thẩm mỹ một chút. Chụp xong tháo ra kéo lại như cũ là xong. Tiện hay ko tiện là ở mình thôi.
    à sẵn bác cho em hỏi về cái L plate ấy, em thấy chỗ kia bán L plate có 220k thì có nên mua ko bác, em sợ gãy thui @@

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12