Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: Cần hỗ trợ về Case Cover

Cần hỗ trợ về Case Cover

mình đang tìm hiểu về easyCover để trang bị cho con 70D của mình. Cho mình hỏi là có anh em nào đã sử dụng cái cover này chưa? có thể cho chút đánh giá được không? Thanks mọi người

thích thì mua . nói chung mua về sử dụng 1 vài lần rồi sẽ bỏ xó .khi nào đi leo núi bằng dây hay bằng tay lại lấy ra đeo vào !! còn leo núi bằng chân thì cũng ko cần
    để luôn thì máy rất dơ mà tháo ra lắp vào hoài thì !!!! mua về thử sẽ biết !!!!
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    thích thì mua . nói chung mua về sử dụng 1 vài lần rồi sẽ bỏ xó .khi nào đi leo núi bằng dây hay bằng tay lại lấy ra đeo vào !! còn leo núi bằng chân thì cũng ko cần
    để luôn thì máy rất dơ mà tháo ra lắp vào hoài thì !!!! mua về thử sẽ biết !!!!
    Đúng như bác Yashicanon tye đó bác.
    Mua cover bác sẽ có được 2 niềm vui.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Em dùng 2 máy đeo 2 bên và dùng dây Blackrapid đeo chéo khi dùng 1 máy nên máy hay va quẹt vào quần. Quần jean thì hay có mấy cái nút nên em thấy dùng case thì an tâm hơn. Dơ ko thì em ko chắc vì rảnh rảnh tháo ra lau cũng lẹ. Mỗi lần em lôi hết đồ nghề ra vệ sinh cũng mất cả tiếng nên thêm 5ph tháo ra lắp vào cũng ko bao nhiêu. Đít máy cũng đỡ trầy hơn. Mỗi năm lại nâng cấp máy nên giữ máy để dễ bán cũng đỡ phần nào. Đã có phân phối chính hãng nên giá giờ khá đẹp chứ ko như hồi trước em đặt hàng về tính ra trên 1tr.

Điểm trừ duy nhất chắc là thao tác sẽ hơi chậm do qua một lớp cao su, em dùng nikon nên độ trượt của 2 bánh xe trước sau bị giảm đi đôi chút.
    D750, D800, 35 1.4 Art, 85 1.8G, 105 F2DC, 24 - 70 2.8, 70 - 200 2.8 VRII, SB-900 x3

có nhiều người khen dòng máy này thao tác tiện, dòng máy kia grip vừa tay ,nút nhậy báng to báng nhỏ mỏi tay v.v giờ mua cái case này về gắn vào thì !!!!!! nhưng mà rẻ nên mua thử xài đi cho có trải nghiệm có hơn $20 ý mà hihihi
    Được sửa bởi yashicanon lúc 05:20 AM ngày 24-04-2015
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Quote Được gửi bởi Ken Takeshi View Post
    Em dùng 2 máy đeo 2 bên và dùng dây Blackrapid đeo chéo khi dùng 1 máy nên máy hay va quẹt vào quần. Quần jean thì hay có mấy cái nút nên em thấy dùng case thì an tâm hơn. Dơ ko thì em ko chắc vì rảnh rảnh tháo ra lau cũng lẹ. Mỗi lần em lôi hết đồ nghề ra vệ sinh cũng mất cả tiếng nên thêm 5ph tháo ra lắp vào cũng ko bao nhiêu. Đít máy cũng đỡ trầy hơn. Mỗi năm lại nâng cấp máy nên giữ máy để dễ bán cũng đỡ phần nào. Đã có phân phối chính hãng nên giá giờ khá đẹp chứ ko như hồi trước em đặt hàng về tính ra trên 1tr.

Điểm trừ duy nhất chắc là thao tác sẽ hơi chậm do qua một lớp cao su, em dùng nikon nên độ trượt của 2 bánh xe trước sau bị giảm đi đôi chút.
    Vâng, mua đi bác, bỏ ra ~ 20$ mà có thêm niềm vui cũng đáng.
    Đến khi nào cần gắn camera lên tripod, thì cũng chỉ mất ít phút tháo - lắp và tìm chổ giữ case không bị rơi, chỉ vài phút so với niềm vui mang đến thì cũng đáng giá.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Vâng, mua đi bác, bỏ ra ~ 20$ mà có thêm niềm vui cũng đáng.
    Đến khi nào cần gắn camera lên tripod, thì cũng chỉ mất ít phút tháo - lắp và tìm chổ giữ case không bị rơi, chỉ vài phút so với niềm vui mang đến thì cũng đáng giá.
    Nói vậy là bác chưa biết gì về cái case này rồi. Ngoại trừ làm máy to ra một chút thì mọi thứ còn lại đều tiện lợi. Phần đít máy ko bị bọc kín hoàn toàn mà chỉ có viền nên khi đặt máy xuống thì cách mặt phẳng một chút chứ ko cà trực tiếp. Ngoài ra thì nó rỗng để bác dễ dàng thay pin cũng như lắp plate. Nếu có vướng là vướng những loại plate chữ L hoặc loại quá khổ. Chứ plate bình thường thì ko vấn đề.

Gởi bác coi hình tham khảo

Tất nhiên là trãi nghiệm thì mới biết là dùng có thích hợp ko.

Quote Được gửi bởi Ken Takeshi View Post
    Nói vậy là bác chưa biết gì về cái case này rồi. Ngoại trừ làm máy to ra một chút thì mọi thứ còn lại đều tiện lợi. Phần đít máy ko bị bọc kín hoàn toàn mà chỉ có viền nên khi đặt máy xuống thì cách mặt phẳng một chút chứ ko cà trực tiếp. Ngoài ra thì nó rỗng để bác dễ dàng thay pin cũng như lắp plate. Nếu có vướng là vướng những loại plate chữ L hoặc loại quá khổ. Chứ plate bình thường thì ko vấn đề.

Gởi bác coi hình tham khảo

Tất nhiên là trãi nghiệm thì mới biết là dùng có thích hợp ko.
    Bác nói chính xác trong trường hợp bác dùng plate thông thường, OK.

Tại vì em hay dùng chuẩn Arca Swiss L-plate và Arca Swiss plate thường, loại hơi dài + xoay dọc trục OK để xác định nodal point.
    Nếu bác ở SG, hôm nào qua em chơi, em sẽ đưa bác xem mấy cái plate của em.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Em cũng có dùng L plate nên em biết và ghi chú ở trên. Ở đây là tư vấn cho bác chủ topic thì em chắc là nhu cầu bác ấy ko cần dùng đến các plate dạng đó. Mà thực tế là nếu ko cắm thường trực trên máy thì hoàn toàn có thể kéo dãn cover để lắp plate vào. Sẽ hơi mất thẩm mỹ một chút. Chụp xong tháo ra kéo lại như cũ là xong. Tiện hay ko tiện là ở mình thôi.

Có thể bác chưa có kinh nghiệm xài nhiều như em, nên bác tư vấn thế, em và nhiều bạn em hồi đầu cũng hồ hỡi khi mua case cover này, sau đó một thời gian xài thì vất nó vào tủ hết, bán chẳng ai mua, coi như mất toong một niềm vui thứ 2.

Khi cần thao tác nhanh, lúc đó mới hiểu.
    Ngay cả dân chụp phong cảnh hay nội thất chuyên nghiệp, thể loịa này cho phép chụp khá chụp khá chậm, chẳng mấy ai xài case cover này đâu, từ từ rồi bác sẽ hiểu.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng