Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 19 / 19

Chủ đề: [Sai Gon rail]

Hoan hô bác vì em cũng sống gần đường rầy. Đêm đêm vẫn nghe tiếng còi xe lửa chạy ngang. Mấy hình không có thấy đường rầy em vẫn biết đó là hàng rào của hỏa xa để giơi hạn đường rầy với nhà dân
    Có người lòng như khăn mới thêu...

Quote Được gửi bởi DICHONLINE View Post
    Theo anh thì vì tiêu đề dự án rất rõ ràng là "Saigon Rail" nên trong từng bức ảnh Linh nên chon góc sao cho người xem nhìn thấy được "Rail" ở trong đó, ví dụ như bức số 5 và số 10 Linh nên chon góc chụp giống như bức số 8 để phía bên kia hang rào là thấp thoáng hình ảnh đường ray (hoặc chụp ở góc cao để thể hiện rõ hơn đường ray); còn bức số 7 và 9 không nên đưa vào vì đâu có khác gì ảnh đời thường nói chung đâu.

Dự án này khó đấy, anh hóng...
    Dạ em cũng xác định là dự án này không...dễ ạ. Bản thân em sống gần đường ray cũng khá lâu nên có thể cảm nhận của em về đường ray không như người khác. Tấm số 7 và số 9 thực ra thoạt nhìn thì không liên quan nhưng nếu cảm nhận phần hồn của số 7 và số 9 thì đây là đặc trưng của các con hẻm đâm vào đường ray, nét sinh hoạt, cách dựng xe, ẩm thực, .... Nói chung nó khá trừu tượng anh ạ.

Em tiếp thu ý kiến của anh và sẽ tập trung nhiều hơn vào chữ rail trong loạt hình sau ạ.

Quote Được gửi bởi madi3d8 View Post
    Bác cho hỏi vì sao bác lại lựa chon khung hình kéo dài ngang ngang vậy ? Điều đó có thể hiện ý đồ gì trong bộ ảnh này không ? Em thấy với hình khổ đứng bác vẫn để 4:3
    Khung ngang tỷ lệ 2,35:1 của cinematic, em thích vì nó mạnh và có chiều sâu đó anh.

Bộ ảnh hay quá :D
    ...
    Coi exif thì ảnh chụp với Fish Eye 16 f3.5, em tưởng Fish Eye nó phải cong cong, không ngờ ảnh đẹp quá

>>> KEEP MOVING FORWARD
    flickr.com/nhatnoen/

Bạn chắc ở ngay khu đường ray Nguyễn Kiệm, ngày nào mình cũng đi về ngang đoạn này :-)

Mình từng đi lại nhiều ở khu vực này nên hiểu những bức ảnh nói gì. Tấm 7 và 9 là ảnh đời thường xung quang đoạn đường ray khúc Nguyễn Kiệm - Trần Khắc Trân - Hồ Văn Huê. Những con hẻm rất đặc trưng. Không nhất thiết phải có rail thì mới là ảnh về đường ray, vì linh hồn của bộ anh là cuộc sống xung quanh đoạn đường ray này ^^

Thank bác đã share, em ủng hộ bác và .. hóng tiếp ^^

Quote Được gửi bởi mrv.real View Post
    Mình từng đi lại nhiều ở khu vực này nên hiểu những bức ảnh nói gì. Tấm 7 và 9 là ảnh đời thường xung quang đoạn đường ray khúc Nguyễn Kiệm - Trần Khắc Trân - Hồ Văn Huê. Những con hẻm rất đặc trưng. Không nhất thiết phải có rail thì mới là ảnh về đường ray, vì linh hồn của bộ anh là cuộc sống xung quanh đoạn đường ray này ^^

Thank bác đã share, em ủng hộ bác và .. hóng tiếp ^^
    Dạ em chân thành cám ơn bác. Dạ đúng như bác nói, Saigon Rail nó không những là bộ ảnh chụp về đường ray, mà nó còn là cuộc sống của người dân xung quanh đường ray, nó thiên về phần hồn nhiều hơn là phần xác ạ.

Cám ơn các bác đã ghé qua topic ạ.

Một chị gác đường ray đang làm nhiệm vụ.
    [SaiGon rail] by www.facebook.com/mrBEEstudio (0985550047), on Flickr

#13 - Một cơn gió tốc vào mặt đi kèm với cát và bụi
    [SaiGon rail] by www.facebook.com/mrBEEstudio (0985550047), on Flickr

Ảnh đẹp quá. Màu nó không quá gắt nhưng cũng đủ để thấy cái oi bức của sài gòn

Bộ ảnh cúa bác hay quá!

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12