Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: [ Thắc mắc ] Xin hỏi về thời lượng pin của D5300 sao nhanh hết quá !

Unhappy [ Thắc mắc ] Xin hỏi về thời lượng pin của D5300 sao nhanh hết quá !

xin chào các bạn, cho mình hỏi là thời lượng pin của D5300 mình chụp có cả file RAW và JPG cao, thì chụp được khoảng 309 shot, chụp cách khoảng 1 tuần chứ không chụp 1 lần hết 309 shot, thì máy báo hết pin, mình xem trên web thì thấy nói là D5300 chụp được khoảng 600 shot mới hết pin. Lúc mới mua máy về, mình có sạc đúng theo hướng dẫn của cửa hàng bán. có bạn nào xài D5300 thì cho mình xin ý kiến với.

Đúng rồi đó Bạn ah, 600 shot là tính cho chụp JPG và chụp liên tục trong thời gian ngắn, hơn nữa nhanh hết pin là do bạn chụp xong hay xem ảnh nhiều cũng là lý do . Chúc Bạn luôn vui khỏe và hạnh phúc .
    Một mai 1 kit 1 body
    Thơ thẩn nào ai vui thú nào

Bạn sạc những lần sau thì chụp sẽ được nhiều hơn 1 tí .
    Một mai 1 kit 1 body

Quote Được gửi bởi thiendigital View Post
    Đúng rồi đó Bạn ah, 600 shot là tính cho chụp JPG và chụp liên tục trong thời gian ngắn, hơn nữa nhanh hết pin là do bạn chụp xong hay xem ảnh nhiều cũng là lý do . Chúc Bạn luôn vui khỏe và hạnh phúc .
    dạ từ lúc mua máy đến giờ, em đã sac cũng 5 lần rồi ạ, vậy là 600shot mà nhà sản xuất đưa ra là chụp bằng jpg và chục liên tục cho đến lúc hết pin luôn hả anh.

Không nhất thiết là phải chụp liên tục, vì thực ra tiêu thụ năng lượng nhiều nhất là màn hình và cảm biến, vậy nên ít xem hình và không phơi sáng thì pin sẽ đc lâu hơn
    About me: Chụp xấu, nhưng thích ném gạch.

Bác buihungkb nói chính xác đó . Còn vấn đề chụp liên tục đại khái là : Mình chụp 4 ngày 4 cái đám cưới thì được khoảng 500 file còn nếu mình chụp 4 tuần 4 cái đám cưới thì chắc chắn sẽ không bao giờ được 400 file, ok .
    Một mai 1 kit 1 body