Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17

Chủ đề: CASE Remote - Giải Pháp Wifi cho các máy DSLR không có chức năng wifi

CASE Remote - Giải Pháp Wifi cho các máy DSLR không có chức năng wifi

Hiện nay một số dòng máy DSLR đã tích hợp chức năng wifi vào máy như Canon EOS 6D hoặc phải mua cục phát wifi bán kèm như Nikon D610... Đối với các máy không có tính năng wifi như Canon EOS 5D mark II mà em đang dùng thì phải mua bộ phát wifi như CamRanger mà bác chuotlang đã giới thiệu trước đây, tuy nhiên CamRanger khá đắt đỏ (300 USD).
    Sau một thời gian mò mẫm tìm hiểu trên mạng, em đã tìm mua được cục phát wifi với tính năng tương tự như CamRanger nhưng giá khá hợp lý (129 USD)

Link tham khảo
    http://www.caseremote.com

Mua về được gần 3 tuần, tuy nhiên phải đợi đến hôm qua khi Case Remote update firmware 2.0 trên iOS thì em mới có dịp thử nghiệm và nghịch các chức năng của Case Remote này.
    Phải nói là hiện giờ em vô cùng hài lòng với những gì Case Remote mang lại.

Nào ta bắt đầu đập hộp nhé

1. Mặt sau của Hộp đựng - Khá đẹp

2. Mặt trước - Đơn giản vô cùng

3. Mở hộp ra bên trong là thấy ngay cục phát wifi Case Remote

4. Ngoài hộp đựng, Case Remote ra còn có 1 sợi dây đeo, 1 cáp USB sạc, 1 cuốn sách nhỏ hướng dẫn sử dụng và 1 hotshoe gắn vào hotshoe flash

Nhận xét chung bên ngoài:
    Ưu điểm: Nhẹ, Pin sạc đầy sài trong 5-6 tiếng đồng hồ (em chưa thử nhưng theo tài liệu của nhà sản xuất), Có sợi dây đeo tiện lợi, Dễ sử dụng và kết nối ổn định với iPhone / iPad

Nhược điểm: Thiếu sợi cáp USB nối với máy ảnh (phải đi mua hoặc dùng sợi cáp trong hộp máy)

Còn tiếp...
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Phần 2 - Sử dụng thực tế

5. Sau khi kết nối wifi với máy iPhone, mở app lên

6. Sau đó chọn vào phần máy ảnh Canon EOS 5D mark II thì màn hình chính của Case Remote hiện ra

Wow, nhiều chức năng quá

7. Mở chức năng live view em thế nào

Tuyệt, rất rỏ ràng trên iPhone 6 Plus

8. Live view 5.5 inch (chả có cái máy ảnh nào 5.5 inch hiện nay cả)... :-)

Quá đã, giờ thì khi chụp ảnh mà có cái này live view thì tuyệt. Ai sai iPad thì còn phê hơn nữa với 9.7 inch hoặc 7 inch

9. Case Remote cho phép chỉnh: Khẩu độ, tốc độ, iso, WB, ... mà không cần đụng đến máy

Quá đã luôn

10. Case Remote cho phép chọn những ca khó chụp hình như: Focus Stacking, Time Lapse, HDR, Quay Video

11. Vào trong Gallery, Case Remote cho phép download file về iPhone để xem lại. Chia ra file JPEG, RAW riêng rẻ. Ví dụ, đi chụp cả buổi, muốn cho mẫu xem hình ngay thì cắm cái này vào, lấy file về iPhone / iPad để mẫu xem và lựa hình luôn --> Quá tuyệt rồi còn gì

12. Xem hình trên iPhone, có đủ EXIF luôn mới oách

13. Món này là cái mà em vô cùng khoái - PEAKING COLOR

Tính năng Peaking Color hỗ trợ khi lấy nét tay, món này vốn là đặc sản khiến nhiều anh em Canon / Nikon chuyển qua Sony mirrorless A7 series. Trên Case Remote này đã bổ sung tính năng độc đáo này

Những vùng màu đỏ là em đã bật tính năng Peaking Color này lên rồi --> Tuyệt vời

Bác có thể test chức năng Timelapse và Focus Stacking được không? Cảm ơn!

Quote Được gửi bởi nxtung2004 View Post
    Bác có thể test chức năng Timelapse và Focus Stacking được không? Cảm ơn!
    Để mình test thử nhưng vì mình hiếm khi nào dùng 2 tính năng này !

Em này hay mà thiết kế vẫn hơi to bác nhỉ. Em tính sắm 1 cái thay cho cái Nikon Wu-1a dùng cho Nikon DF (vì wu-1a hiện nay ko cho chỉnh thông số trên phone), mà xem hình lắp case remote trên máy vẫn thấy to quá:(

Quote Được gửi bởi LPT View Post
    Em này hay mà thiết kế vẫn hơi to bác nhỉ. Em tính sắm 1 cái thay cho cái Nikon Wu-1a dùng cho Nikon DF (vì wu-1a hiện nay ko cho chỉnh thông số trên phone), mà xem hình lắp case remote trên máy vẫn thấy to quá:(
    CASE Remote cũng không to đâu bác, mỗi cạnh dài khoảng 5cm, dày khoảng 1.5cm thôi. Nặng 70g. Về cá nhân thì em thấy nó nhẹ, có dây đeo nên trên đâu cũng được...

Bác Thùy Trâm cho hỏi nó có work cho nikon không,và bác test file Raw ? Thank bác trước.

Quote Được gửi bởi 2 vien View Post
    Bác Thùy Trâm cho hỏi nó có work cho nikon không,và bác test file Raw ? Thank bác trước.
    Theo support list thì em thấy CASE Remote này hầu hết các máy Nikon có live view như D3 series, D4 series, D300 series, D7xx series, Dxxxx series...
    File RAW Canon em thử rồi bác, hiện giờ trên iOS mới chỉ support cho file JPEG thôi, file RAW thì phải đợi ver 2.1 (theo lời nhà sản xuất).
    Được sửa bởi thuytram_dep lúc 08:59 AM ngày 15-04-2015

Rất cảm ơn anh đã chia sẻ, cái này hay ho nè,
    Hùng Nguyễn Photo
    Mobile: 0937 067804
    YM: canhhac.photo

Rất cảm ơn chủ thớt chia sẻ nhé! Mình học được thêm nhiều thứ.
    Chắc vui!!!!!!!!!

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng