Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 17 / 17

Chủ đề: XE1 lên XT-1 hay mua thêm lens 16-55f2.8

X-Pro 2 chắc là em kham ko nổi. đợi Xpro 2 ra để xem XT1 giảm giá ntn, rùi tính tiếp vậy.
    Chưa có súng ống gì ^^

Sao bác ko lên X-E2 giá đang rất tốt & fix những lỗi cũ tồn đọng của X-E1? Tuy em mới mua X-E2 & còn rất rất gà nhưng đã cầm trên tay cả X-E1 & X-E2 test rất kĩ trước khi lựa chọn thì yếu điểm AF chậm trên X-E1 gần như ko còn trên X-E2 đâu bác
    Fujifilm X-E2 + Lens Kit 18-55mm

dạ, em quay lại topic này xíu.

sau khi nhiều bác tư vấn thì có nhiều ý kiến là nên đầu tư lens.

Em tiếp tục phân vân:

1. mua lens 23 + 18-55 f2.8-4.0.
    2. mua lens 16-55 f2.8 vì đang có ctrinh giảm giá quá tốt. hiện tại là 21 chai.

Em vẫn cần 1 em lens zoom đa dụng

Em vẫn nghiêng về phương án 2 hơn, nhưng cái em quan tâm nhất là lens này to và nặng theo ý nhiều bác.

Nhưng có thật sự là quá khổ, bác nào dùng qua rồi cho em ý kiến với.

Em cảm ơn.
    Chưa có súng ống gì ^^

mình thấy con 16-55 cũng không đến nỗi quá to, chỉ e 50-140 mới khủng thôi, nếu bác thích thế thì cứ nhích, tại sao phải lăng tăng nhỉ. nếu bác lấy PA1 thì sẽ lăng tăng cho xem
    Được sửa bởi cafecanon lúc 02:07 PM ngày 03-09-2015

Quote Được gửi bởi cafecanon View Post
    mình thấy con 16-55 cũng không đến nỗi quá to, chỉ e 50-140 mới khủng thôi, nếu bác thích thế thì cứ nhích, tại sao phải lăng tăng nhỉ. nếu bác lấy PA1 thì sẽ lăng tăng cho xem
    dạ, vì em không có nhiều lúa, và muốn tìm hiểu kỹ trước khi mua.

Chứ không muốn là mua về không hợp lại phải bán đi. Vừa mất thời gian, vừa tốn chi phí.
    Chưa có súng ống gì ^^

Em hóng ý kiến các bác khác ah.
    Chưa có súng ống gì ^^

Quote Được gửi bởi hdkqueen View Post
    Em hóng ý kiến các bác khác ah.
    Cái quan trọng là bạn thik chụp thể loại nào. Len 16-55f2.8 (tương đương 24-80 FF) là len tốt rồi, tuy nhiên với cá nhân mình nó chỉ phù hợp chụp gia đình, sự kiện, du lịch. Landscape thì hơi hẹp quá, streetlife thi hơi to, nặng quá.
    Thời gian đầu mới chơi, mình cũng dước 1 em 24-70f2.8N (nikon) nhưng sau 3 năm chỉ chụp khoảng 4-5 lần (chụp gia đình) còn lại thời gian chính là "nằm tủ". Mặc dù chất lượng ảnh của em nó thì miễn bàn, tuy vậy cũng vừa phải cho đi vì để mãi không dùng, lãng phí.
    Theo mình thời gian này bạn cứ chụp nhiều với nhưng cái đang có, nếu có thể mượn thêm bạn bè len, body mà mình đang hướng đến để test trải nghiệm (mà nếu có trải nghiệm thì ít nhất phải dùng độc lập trong 1-2 ngày: chụp và hậu kỳ, chứ chỉ cầm chụp khi đi với nhau thì không thấu được đâu). Sau đó sẽ cân nhắc xem thực sự mình thik chụp thể loại nào nhất, từ đó kết hợp với cảm nhận của sản phẩm mình thik đã được trải nghiệm mà có quyết định "đầu tư" xứng đáng
    Chúc bạn có sự lựa chọn phù hợp !
    Let it be... forever

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12