Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 17 / 17

Chủ đề: Thắc mắc nhỏ về Pin của D200 nhờ ace giúp

Quote Được gửi bởi sayno View Post
    cảm ơn mọi người rất nhiều về thông tin

em sạc em hiện đang dùng là MH18a. em mới mượn đuợc 1 cục pin zin để so sánh, thấy đúng là pin của mình có vấn đề thật : khi sạc đầy (sạc báo đèn đã đầy) khi cắm vào máy nó chỉ hiển thị 75% pin trong bảng battery info của máy D200

Mọi ngưòi cho e hỏi luôn. Liệu hiện tượng trên ncó pahỉ là chai pin ( thân máy D200 thông báo ) thường gặp của những cục pin đã sử dụng lâu
    Bác dùng được bao lâu rồi ... tuổi thọ của pin xạc Lithium là khoảng 1000 lần xạc . Nếu ngày nào cũng xạc thì 3 năm mới hỏng ... nếu bác dùng chưa đến 3 năm thì pin của bác ko phải là hàng xịn .
    Photoshop a good photograph, most likely you'll get a great picture.
    Photoshop a bad photograph, most likely you won't get anywhere.

Quote Được gửi bởi sopranos View Post
    Bác dùng được bao lâu rồi ... tuổi thọ của pin xạc Lithium là khoảng 1000 lần xạc . Nếu ngày nào cũng xạc thì 3 năm mới hỏng ... nếu bác dùng chưa đến 3 năm thì pin của bác ko phải là hàng xịn .

Body D200 của em dùng đuợc vài tháng thôi, nhưng là hàng 2nd nên ko biết chính xác pin họ đã dùng lâu chưa

Thấy lạ, không hiểu sao sạc đầy mà cắm vào máy nó chỉ báo có 75% ( không biết đây có phải là chức năng của D200 ko),

em có thử một cục pin khác của D200 , pin đã cũ nhưng sạc đầy vẫn thấy báo 100%

Thế thì chắc là cái pin đó của bác bị chai rồi. Khi cho vào máy thì máy báo % còn lại dựa trên lượng điện trong pin mà máy đo được. Nếu bác sạc đầy mà chỉ có 75% thì tức là pin đã bị chai, hoặc pin bác không phải pin xịn. Bác nên thay pin đi, chọn loại zin new 100% í, khoảng 40-50 $ gì đó thôi mà. :D
    Còn non lắm...

Quote Được gửi bởi babypimp View Post
    Thế thì chắc là cái pin đó của bác bị chai rồi. Khi cho vào máy thì máy báo % còn lại dựa trên lượng điện trong pin mà máy đo được. Nếu bác sạc đầy mà chỉ có 75% thì tức là pin đã bị chai, hoặc pin bác không phải pin xịn. Bác nên thay pin đi, chọn loại zin new 100% í, khoảng 40-50 $ gì đó thôi mà. :D

cảm ơn bác babypimp nhiều, tôi đã tìm mua đuợc 1 cục pin For (pisen) và tạm thời hài lòng với chất lượng cục pin này

Chúc vui

cảm ơn bác babypimp nhiều, tôi đã tìm mua đuợc 1 cục pin For (pisen) và tạm thời hài lòng với chất lượng cục pin này

Chúc vui
    Bác cho hỏi bác mua viên này ở đâu và giá là bao nhiêu? nếu được bác cho xin cái số phone luôn để tiện hỏi cho chiếc Nikon D80 luôn.

Cảm ơn bác nhiều
    Mọi cố gắng đều được đền đáp xứng đáng!

Quote Được gửi bởi khoaigia View Post
    Bác cho hỏi bác mua viên này ở đâu và giá là bao nhiêu? nếu được bác cho xin cái số phone luôn để tiện hỏi cho chiếc Nikon D80 luôn.

Cảm ơn bác nhiều
    EN-EL3e dùng dduowjc cho cả D80 của bác nên cục pin tôi mua có thể cũng đáp ứng được nhu cầu ( hình như là vậy )

Giá của 1 cục pisen EN-EL3e từ 350-450 ngàn tùy cửa hàng bán ( nên mua pin nguyên seal khi mở ra chưa sạc cắm vào máy hiển thị 50% dung lượng thì yên tâm hơn )

GDD, DGcamera, Minh Tuyết trên Vọng đức.... (nếu bạn ở Hà Nội)

EN-EL3e dùng dduowjc cho cả D80 của bác nên cục pin tôi mua có thể cũng đáp ứng được nhu cầu ( hình như là vậy )

Giá của 1 cục pisen EN-EL3e từ 350-450 ngàn tùy cửa hàng bán ( nên mua pin nguyên seal khi mở ra chưa sạc cắm vào máy hiển thị 50% dung lượng thì yên tâm hơn )

GDD, DGcamera, Minh Tuyết trên Vọng đức.... (nếu bạn ở Hà Nội)
    Cảm ơn bác đã trả lời kịp thời. Chiều em sẽ chạy qua đó để kiếm 1 viên. Em ở ngoài Hà nội mà.

Chúc bác trẻ - béo - khỏe.

Thân
    Mọi cố gắng đều được đền đáp xứng đáng!

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12