Trang 1 / 97 1231151 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 970

Chủ đề: Hội CANON EOS HẢI PHÒNG {hội canon eos đất cảng}

Hội CANON EOS HẢI PHÒNG {hội canon eos đất cảng}

Tuy là người mới bước vào con đường "Nhiếp ảnh" là dân nghiệp dư.Đơn giản là có sở thích chụp ảnh,nay mới cố điều kiện sắm 1 em EOS về dùng.

Hiện chưa thấy có Hội này trên diễn đàn nên em mạn phép lập ra,để những người có cùng sở thích chụp ảnh dòng máy này của CANON. Hiện đang học tập,sinh sống,làm việc và là con em của Hải Phòng,Đất Cảng có nơi để gặp gỡ,chia sẻ kinh nghiệm,kĩ thuật,tạo điều kiện trao đổi mọi thứ,nâng cao tay nghề.
    Những bác nào là tay máy chuyên nghiệp,bán chuyên nếu không ngại,và có thời gian thì thỉnh thoảng ghé qua chia sẻ,tư vấn những người mới.
    Nếu Hội này phát triển {mong muốn} thì có thể tổ chức offline để anh em có thể gặp mặt,giao lưu cho phấn khởi.Biết đâu lại là chiến hữu,trao đổi mua bán vv...
    Ở Hải phòng có khu du lịch CÁT BÀ được công nhận là khu dự trữ sinh quyển thế giới,có vườn quốc gia,3 bãi tắm,đảo Khỉ vv... mọi người offline đi chụp ảnh chẳng vui sao.Hóng gió biển và chụp phong cảnh và linh tinh....

Mọi người cho cái sơ yếu khi tham gia vào Hội này theo mẫu sau,{tuổi thì để khi offline}cho biết,để bất ngờ.
    Họ và tên* tên thật nha
    nick {trong diễn đàn}
    máy và lens đang dùng
    Nơi sinh sống tại Hải phòng

1* Nguyễn Minh Toàn Nick:Toankissx5 EOS KISS X5{600D} Lens 18-55,55-250 Cát Bà Hải phòng
    2* Lê Hoàng Lehoangc31 30D 17-85 An Đà Hải Phòng
    3* Trần Kiều Anh TrankieuAnh 5DMk3 + 24-70L + 70-200Mk2 Khánh Nạp-Bánh mỳ cay Hải phòng
    4* Mai Thạch Duy mtdhp 7D body only Chợ Đôn Hải Phòng
    5* Trần Quang Đao nick: dao2nd máy và lens đang dùng: 40D và 18-55 m2 .....Hải phòng
    6* Phạm Bá Việt Nick: pbvhp Máy: Kiss X4 ......Hải Phòng
    7*Nguyễn Đức Nhật ducnhatvmr 40D, 28-135 3.5-5,6 IS USM, Fix 50 1.8 mark II, Flash YN 565EX
    8* Hoàng Tiến Chinh. Nick: canon7dhp. Máy:7D len 28-135, 85-1.8. Nơi ở: Hải Phòng.
    9*Đặng Hồng Việt Nick VIET DARK 60D.Lens 17-40 f4 L + 70-200 f2.8 L. YN 565 EX.Chợ Hàng Cũ,Hải Phòng.
    10*Bùi Đức Hải
    nic: HKOI 60D + 18-55mm + 55-250mm Sở Dầu - Hồng Bàng - Hải Phòng (gầm Metro)
    Thành viên tích cực:
    lionheart19239,meodihia,bác Việt,HyperVN

Ảnh này được trưng dụng từ bác Việt nick PBVHP xin cảm ơn bác!

LỊCH OFFLINE DỰ KIẾN 25/11/2012

Đã tạm hoãn lại.Mong các bác thông cảm,vì anh em bận lo cho cuộc sống nên chưa thể đi được.

Được gửi bởi Trung.Nguyen
    dear bác toankissx5 và các bác nhóm hải phòng, em thấy anh em sinh hoạt chưa được nhiều, em có đề xuất ý kiến nho nhỏ, bác xem có okay không. Thay vì là hội EOS Hải Phòng, các bác có thể đổi sang vnphoto Hải Phòng, để nhiều anh em khác cùng tham gia? Sự đa dạng thiết bị cũng khá thú vị, nếu bác thấy okay, em sẽ đổi topic giúp theo ý anh em muốn ạ.

Ngoài ra để kết nối thêm các anh em cùng yêu nhiếp ảnh ở miền bắc, em đang nghĩ anh em ở Hải phòng và anh em trên hà nội có thể tổ chức offline, giao lưu. Vừa chia sẻ kiến thức ảnh, vừa là dịp cùng trao đổi, đi chụp ảnh, thêm những góc ảnh đa dạng và phong phú, cũng như tạo phong trào nhiếp ảnh ở miền bắc mạnh hơn nữa. Không biết các bác nghĩ sao ạ?

Trong Nam các bác ý rất hay tổ chức giao lưu, gắn bó, phong trào rất mạnh, rất nhiều hoạt động thú vị, nhìn thèm lắm ạ

toankissx5:Cảm ơn bác đã đóng góp ý kiến,em thấy cũng rất hợp lí.thỉnh thoảng cũng thấy có anh em dùng nikon sang nhà chơi,và ngỏ ý muốn gia nhập,em thì chỉ là người khởi xướng ra Hội thôi,chứ thực ra kinh nghiệm và kĩ thuật không có,nhưng cứ mạnh dạn,chỉ đơn thuần là thích chụp thôi.
    vậy em sẽ thông báo với anh em toàn Hội,bỏ phiếu tín nhiệm xem thế nào,nếu số đông anh em đồng ý thì em cũng ok ngay lập tức,chỉ là khác tên Hãng thôi,còn kĩ thuật cũng la lá nhau mà.
    Trường hợp anh em không đồng ý đổi tên Hội thì mình vẫn cứ giao lưu.học hỏi các bác nhé.
    Vậy anh em đưa ra ý kiến của riêng mình xem sao????????????
    ngày 4/2/2013
    Được sửa bởi toankissx5 lúc 06:25 PM ngày 02-04-2013

Em mở màn chụp bằng ống lenskit.
    [IMG][/IMG]

Hải phòng ko có ai thích chụp ảnh sao,vào khoe ảnh đi cho xung

Hay quá,hp mới có hội pentax thôi,chưa thấy hội canon,mình đăng kí 1 chân :D

Ghê ghê, để cái tên thiệt là nổi. .

Chào bác chủ!
    Em chỉ có Kiss X4 thôi nhưng cũng mạnh dạn góp với bác vài tấm cho "Hội HP" thêm khí thế và cũng là kỷ niệm 57 năm Ngày giải phóng Hải Phòng 13/5/1955 - 13/5/2012.

Theo em, các bác khi up ảnh nên đánh số thứ tự cho nó dễ "bình loạn". Ảnh của bác chủ là #1, của bác pbvhp là #2

# 3- Làm duyên (bên Hồ Tam Bạc)

# 4- Sắc màu Đồ Sơn
    Được sửa bởi meodihia lúc 08:33 AM ngày 15-05-2012
    ĐI MỘT NGÀY ĐÀNG - LỌT MỘT SÀNG KHÔN?!

E ko có ảnh ngồi hóng được ko các bác ^^_^^ up tiếp đi các bác

Quote Được gửi bởi meodihia View Post
    Chào bác chủ!
    Em chỉ có Kiss X4 thôi nhưng cũng mạnh dạn góp với bác vài tấm cho "Hội HP" thêm khí thế và cũng là kỷ niệm 54 năm Ngày giải phóng Hải Phòng 13/5/1955 - 13/5/2012.

Theo em, các bác khi up ảnh nên đánh số thứ tự cho nó dễ "bình loạn". Ảnh của bác chủ là #1, của bác pbvhp là #2
    Nhất trí với quan điểm của bác meodihia.
    Cái hồ Tam Bạc nhà mình dạo này bị các anh ấy quây kín như cái WC ấy, ko biết bao giờ mới xong, mà khi xong thì ko biết có ra cái thể thống gì không các bác nhỉ.

Em góp thêm 2 tấm

Hai Phong main port by pbvhp, on Flickr

HoangDieu Terminal overview by pbvhp, on Flickr

Trang 1 / 97 1231151 ... Cuối cùngCuối cùng