Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 37

Chủ đề: Vì sao bạn chọn Fuji?

Đang từ canon dslr chuyển sang vì ngại cái to và nặng của nó
    Ban đầu thích ngoại hình, kích thước và sự khác biệt về thương hiệu của fuji khi so với đám đông C, N, S
    Sau thì nhận thấy chụp ảnh từ Fuji có vẻ đẹp hơn so với chụp từ canon (mình toàn sài jpeg từ máy thôi, cũng ko biết shop hay blend chỉnh màu mè gì)
    Do vậy chắc sẽ gắn bó lâu dài đây.

Rất đồng quan điểm!! :-))

Em qua Fuji vì:

1. Ngại mang vác nặng.
    2. Bị hấp dẫn và lôi cuốn bởi hình các bác review quá đẹp.
    3. Khác biệt với số đông còn lại.
    4. Ấn tượng với cái 1.2 của lens 56 và tuyệt với của ultra wide.
    5. Hình ra rất sắc nét, ko cần retouch, hoặc rất ít (ko có thời gian).
    6. Road map cho lens rất rõ ràng, có thể đi lâu dài.

Hết ah.
    Chưa có súng ống gì ^^

Mình chọn fuji vì lúc trước sài d7k to quá. Sau 1 chuyến du lịch dài ngày quá phê, nên quyết định đổi.
    Ban đầu chọn sony nhưng hồi xưa từng sài sony rồi, nhiều cái ko thích lắm. Tính qua Olympus nhưng Pen ko có EVF, may có fuji vừa ra X-E1 nên chọn luôn. Chứ lúc ấy chưa thấy chất ảnh nó thế nào.
    Sau này thì thích màu fuji, nhất là cái DR của nó bao la thiệt, kéo cỡ nào cũng ko sợ.
    Giờ đi xa thì mang body gọn thấy sướng hẳn ra. Nhưng cũng thích dslr ở khoản thao tác, tele...

Mình thì lại chọn Fuji vì thiết kế hoài cổ tuyệt vời của nó :D

Tôi đến với X-A 1 trước tiên là chất màu film của nó, hai là với ống kit quá nét so với tầm giá mà tôi thì mê ảnh thật sắc nét. Thứ ba là thích nhỏ gọn, hồi trước chơi PNS vì thích nhỏ gọn mõng manh nên chọn Nikon S210, giờ lên đời có em nầy thật tuyệt, "nhỏ mà có võ", du lịch hay đám tiệc cầm nó nhỏ gọn ít gây sự chú ý. Cuối cùng chơi lens MF có nhiều lựa chọn.

Lúc đầu mình thích ống kit vì nó net, giờ mình không thích nữa vì nó quá nét. Giờ thích chơi MF cho nó soft soft chút nhìn hình nó mượt mà hơn.
    Mình chưa có fixed lens fujifilm nào hết nhưng chắc tương lai mình sẽ không chơi ống Fixed Fujifilm quá vì ống fix nó còn nét căng hơn nhiều. Nếu có xài thì lý do chính sẽ là sự nhỏ gọn và auto focus của nó.
    Được sửa bởi songsongtt lúc 03:46 AM ngày 12-04-2015

Mình chơi fuji vì trên máy có chữ " made in japan" =)))))

Trước nhắm Nex 6, ra Khánh Long có con X-A1 demo thế là bị thuốc, chưa kể lúc đó rẻ hơn kha khá tiền, mua hết 11.5t. CHơi màu đỏ cho nó khác!

Điều ko hài lòng duy nhất là phần quay video hơi bị sơ sài phần tùy chỉnh và auto focus ko đc tốt khi quay đám nhóc nghịch. Nhiều lần cứ muốn qua Sony A6000 vì vụ quay film, nhưng nhìn dàn nút điều khiển của Sony lại ko thích, thiết kế của A-1 đủ dùng ko thừa ko thiếu lại dễ dùng, cầm con X-E1 lại ko thích bằng.

Mình thì đến với Fuji vì cái duyên... Lúc đầu mình đưa ra 2 sự lựa chọn: A6000 hoặc X-E2. Đã ra chọn mua A6000 nhưng vì mua mới mà còn có 1 năm bảo hành chính hãng nên quyết tâm lên HN đến shop uy tín mua. Đến shop thấy có X-E2 nên cầm lên so sánh chụp thử các kiểu... cuối cùng quay ra chọn X-E2 vì cái nước ảnh & Body hoài cổ của nó ^^
    Fujifilm X-E2 + Lens Kit 18-55mm

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng