Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Nikon D3300 + Sigma 18-50mm f/2.8-4 SDL

Nikon D3300 + Sigma 18-50mm f/2.8-4 SDL

Chào các anh chị,

Tôi mới tập chơi máy ảnh. Nhu cầu cơ bản, chủ yếu là chụp ảnh con cái & gia đình. Tôi đã nghiên cứu và lựa chọn máy D3300. Hiện nay, tôi đang tham khảo ống kính Sigma 18-50mm f/2.8-4.5 SLD Aspherical DC Optical Stabilized (OS) Lens with Hyper Sonic Motor (HSM) loại dành cho Nikon. Trang Amazon bán $139.99. Lý do chính chọn mua ống kính này là vì giá rẻ cho dải tiêu cự 18-50mm và độ mở rộng f/2.8. Len kit đi theo máy max chỉ có 3.5

Tôi có vài câu hỏi như sau, mong nhận sự tư vấn từ các anh chị:
    1. Ống kính này có đi được với Nikon D3300 không?
    2. Tôi đọc thấy nếu máy DX thì chọn len phải kỹ, vì không auto-focus được. Vậy ống này có auto focus nếu xài cùng với Nikon D3300 được không?

Rất chân thành cảm ơn & xin lỗi câu hỏi này làm tốn thời gian quý báu của các anh chị

Quang

Quote Được gửi bởi quang.pham View Post
    Chào các anh chị,

Tôi mới tập chơi máy ảnh. Nhu cầu cơ bản, chủ yếu là chụp ảnh con cái & gia đình. Tôi đã nghiên cứu và lựa chọn máy D3300. Hiện nay, tôi đang tham khảo ống kính Sigma 18-50mm f/2.8-4.5 SLD Aspherical DC Optical Stabilized (OS) Lens with Hyper Sonic Motor (HSM) loại dành cho Nikon. Trang Amazon bán $139.99. Lý do chính chọn mua ống kính này là vì giá rẻ cho dải tiêu cự 18-50mm và độ mở rộng f/2.8. Len kit đi theo máy max chỉ có 3.5

Tôi có vài câu hỏi như sau, mong nhận sự tư vấn từ các anh chị:
    1. Ống kính này có đi được với Nikon D3300 không?
    2. Tôi đọc thấy nếu máy DX thì chọn len phải kỹ, vì không auto-focus được. Vậy ống này có auto focus nếu xài cùng với Nikon D3300 được không?

Rất chân thành cảm ơn & xin lỗi câu hỏi này làm tốn thời gian quý báu của các anh chị

Quang
    Là cái lens này phải không ạ http://www.dpreview.com/products/sig...-50_2p8-4p5_os, tính ra cũng khoảng 3 triệu ... f2.8 cũng chỉ có 1 đoạn thôi thì phải ;-)
    Cho em hỏi thêm, bác đang dùng D3300 và kit 18-55VR2 loại có cái nút bấm rồi xoay trên vòng zoom có đúng không? Bác không ưng ý cái gì ở cái lens kit này ;-) Em thấy nó dùng rất tốt mà?
    Bác nào đã dung qua cái Sig này vào tư vấn cho bác ấy cái
    Được sửa bởi anhlp lúc 06:53 AM ngày 22-03-2016
    D7100 + 50f1.8G

Cám ơn bác Anhlp,

Em hay chụp con nên bối cảnh chủ yếu trong nhà, thiếu sáng và con lại không ngồi im, nên em muốn đổi sang cái len này, bác ạ. Trên Amazon bán $140, quy đổi là 3 triệu đúng đấy ah

Cám ơn bác & mọi người đã tư vấn

Quang

chụp con trong nhà chủ yếu thì f/2.8-4 cũng chưa đủ mạnh, phải 1.8 mới đã. Fill nhẹ nhẹ cái flash nữa mới ngon
    Thích đủ thứ