Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2

Chủ đề: Xin tư vấn mua máy fujifilm

Xin tư vấn mua máy fujifilm

Xin chào các bác, em là người mới trong box, sắp tới em đang muốn mua máy fujifilm ( x100s hoặc xt10)
    Trước tiên em nói luôn là :em ko phải là người đam mê nhiếp ảnh như nhiều bác ở đây, em cũng mới thích ( chủ yếu là nhìn 2 kiểu dáng con này là đã mê) thế nên xin một số bác đừng chửi em là đú, hay đại loại vậy. Em có một số thắc mắc
    1. Nhu cầu của em là chụp phong cảnh, du lịch, công trình, chả bao giờ chụp chân dung ^^
    2. 2 con này em đang phân vân: em thử dùng may kính ngắm ở giữa máy như t10, nhưng rất kó chịu vì nó bị vướng với cái mắt kính em đeo, đang tính mua x100s - nó lệch một bên, liệu có đỡ vứong ko? Bác nào bị cận khi ngắm có kinh nghiệm nào ko?
    3. Con t10 có nhỉnh hơn nhiều x100s ko
    Được sửa bởi sm793df lúc 06:50 AM ngày 08-06-2015

- Nếu là người mới thì em mua ngay con x-t10 khỏi phải suy nghĩ , về nhu cầu của Bác trước nhất dùng Lens Zoom 18-55 hay cao cấp hơn là 10-24 , về kính ngắm đại đa số AE thích nằm giữa , dù Bác thấy khó chịu khi đeo kính chụp thì dù kính ngắm nằm ngay giữa hay lệch một bên cũng đều khó chịu cả thôi ( Em cận 3,5 độ ) , x-t10 và x100s Bác cảm thấy thích là ok .