Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 46

Chủ đề: Xin các bác tư vấn: Có nên đổi Canon 40D sang Nikon D200 không ạ?

Em không hiểu bác chủ topic lập ra topic để làm gì vì nếu cần so sánh specs bác chỉ cần google là xong, còn nếu bác cần kinh nghiệm thực tế thì em nghĩ hiếm người dùng cả hai loại máy trên mà phân tích cái hay cái dở cho bác lắm , đa phần chỉ là các hooligan của hai hãng trên vào gây chiến tranh thôi
    To be old and wise, you must first be young and stupid
    My Flickr

Nếu chỉ đơn thuần muốn tìm cảm giác mới thì bác chuyển qua Nikon. Em thấy 40D cũng quá ok rồi. Còn đã lên đơì thì lên D300 luôn.

Em cũng nghĩ bác không nên đổi, nếu vì cái ống 18-200. Em đang dùng Nikon nhưng em cũng ko dùng 18-200 vì chất lượng rất thường, ko xứng với giá tiền.
    Photoshop a good photograph, most likely you'll get a great picture.
    Photoshop a bad photograph, most likely you won't get anywhere.

Bác nên quan tâm đến ý kiến của tumitoe và sopranos là những fans của Nikon. Các bác ấy khuyên đúng đó.
    Ý kiến riêng : thêm để biết chứ đừng bỏ đi cái mình đang có bác ạ.
    .................................................. ......................
    Đi mãi mỏi chân. Chụp mãi mỏi tay.

Nếu muốn lên đời bác lên luôn D3 đi bác, Khỏi lăn tăn
    Vật ko nên dùng hết, thế ko nên cậy hết, nói ko nên nói hết, phúc ko nên hưởng hết.

Nếu bác chủ topic ở HN thì có khi không nên đổi, tuy rằng bao giờ cũng thấy cái người khác hơn của mình... Chắc đó chỉ là cảm giác thích lạ?
    Máy Nikon được coi là máy ảnh để chụp nghệ thuật còn Canon chỉ là loại máy thường chụp ra ảnh nghệ thuật thôi! Nhưng trong cả 2 cái đó thì người cầm máy đã có "nghệ thuật" chưa, hay cũng như đại đa số anh em trong này, cầm máy để tiêu khiển, giết thời gian?
    Còn hỏi ở HN, là vì Canon ngoài được sự hậu thuẫn của hàng ngũ Lens L hùng hậu, hiện nay còn tham gia thêm cả nnhững cái lenses Pentax Limited, giá rất rẻ mà chất lượng thì nhiều người trước đây chỉ dám mơ. Lenses Pentax để gắn vào thân Canon, chỉ cần 1 cái mount 200K VNĐ là xong, Nikon không làm được như vậy, nếu không tháo đuôi lens ra làm lại mount hoàn toàn. Tuy vậy điều kiện ở HN không phải nhất thiết vì thấy hiện nay các bác bán hàng chũng ship vô Thành phố nhiều lắm-và bản thân em cũng đã mua giúp 2 cái lenses FishEye cho người trong TP rồi)!
    Được sửa bởi coolpix8700 lúc 07:51 AM ngày 05-05-2008

Thích thì cứ đổi bác ạ. Còn thích so thì cứ lắp 1 cái 50 1.8 vô cái D200. Chụp mỗi máy 1 phát ra xem ảnh raw/jpeg, coi ảnh thằng nào hơn thì chơi thằng đó.

cám ơn các bác đã cho ý kiến... nhức đầu quá ạ.
    Thực sự em hâm mộ Nikon D200 lâu rồi, thêm cái lens Nik 18-200 VR phục vụ đúng nhu cầu bản thân, giờ lại thêm mua giá rẻ nên... lăn tăn lòng TAM SÂN SI...
    Nếu kô vì cái nghèo nó đeo bám chắc em chơi 2 bộ luôn quá.hic.

@sonnt_mu: Chưa cầm D200 bao giờ, chỉ mới D70s thôi. Em khoái Nikon bác ạ, nhưng toàn bị "hoàn cảnh" nên chơi Canon đến giờ... tâm trạng cũng lưu luyến Canon lắm. D200 tuy có giảm giá nhưng cũng đâu có bè dữ vậy anh :D.

@tumitoe, khang 9x,...: em kết cái 18-200 vì nó tiện lợi bác ợ, cũng biết nhược điễm của chú ALL IN ONE này chứ. Em chỉ có 2 lựa chọn: đổi sang d200+18-200VR hoặc không đổi. chứ nếu được mở rộng sang d300 hoặc OK khác thì... lalálala...:D.

@11002: Em nghe nói D200 keng hơn 40D nên mới tham sân si bác ạ.

@hkm: em thích cái màu nhẹ nhẹ của Canon bác ạ, nhưng xem hình khối của Nikon thì cũng...chịu không nổi. sao bây giờ.

@JuneSun: Em hổng có ý đó đâu, anh đừng mắng oan em:D.

@Coolpix8700: Em ở Úc anh ạ. cám ơn thông tin của anh, rất có ích.

Cám ơn các bác đã góp ý giúp em sáng hơn chút xíu trong cái sự nhức đầu này.
    Tối nay em sẽ suy nghĩ thật kỹ hoặc "say YES" hoặc "chờ D300 giảm giá" vậy.
    Chỉ việc chơi thôi sao nhức đầu quá. huhu.

Quote Được gửi bởi Tu Thanh View Post
    @sonnt_mu: Chưa cầm D200 bao giờ, chỉ mới D70s thôi. Em khoái Nikon bác ạ, nhưng toàn bị "hoàn cảnh" nên chơi Canon đến giờ... tâm trạng cũng lưu luyến Canon lắm. D200 tuy có giảm giá nhưng cũng đâu có bè dữ vậy anh :D.

@tumitoe, khang 9x,...: em kết cái 18-200 vì nó tiện lợi bác ợ, cũng biết nhược điễm của chú ALL IN ONE này chứ. Em chỉ có 2 lựa chọn: đổi sang d200+18-200VR hoặc không đổi. chứ nếu được mở rộng sang d300 hoặc OK khác thì... lalálala...:D.

@11002: Em nghe nói D200 keng hơn 40D nên mới tham sân si bác ạ.

@hkm: em thích cái màu nhẹ nhẹ của Canon bác ạ, nhưng xem hình khối của Nikon thì cũng...chịu không nổi. sao bây giờ.

@JuneSun: Em hổng có ý đó đâu, anh đừng mắng oan em:D.

@Coolpix8700: Em ở Úc anh ạ. cám ơn thông tin của anh, rất có ích.

Cám ơn các bác đã góp ý giúp em sáng hơn chút xíu trong cái sự nhức đầu này.
    Tối nay em sẽ suy nghĩ thật kỹ hoặc "say YES" hoặc "chờ D300 giảm giá" vậy.
    Chỉ việc chơi thôi sao nhức đầu quá. huhu.
    Nói chung bác thích thì cứ chuyển sang D200, chứ máy nào Ca hay Ni ko quan trọng, quan trọng là người chụp có đưa ra được tác phẩm đẹp hay ko hay chỉ vác súng ra để cho đẹp thôi. Chúc bác sớm có máy mới

Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng