Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 37

Chủ đề: Siêu zoom Nikon P900

Quote Được gửi bởi quynhdk View Post
    Bài viết hay quá, em đang dùng SX50 , đang lăn tăn có nên đổi qua P900 không, kết khoản zoom quá đã của nó.
    Cảm ơn lời khen của bác,riêng vấn đề bác đang lăn tăn có nên đổi qua P900 hay không , mình xin góp ý Canon SX50 mặc dù đã gần 3 tuổi nhưng bản thân mình vẫn thích nó , nếu bác chưa có super zoom thì nên tậu P900 còn có rồi thì cứ chơi chờ 1,2 năm nữa không chừng lúc đó có em lên đến zoom 3000mm không chừng , để bác yên chí , mình kèm theo đây hình chụp mới nhất của mình bằng canon SX50

Great blue Heron by Canon SX50

Năm ngoái mình cũng phân vân giữa Canon Sx50HS vs Sony HX300 vs Nikon P600 vs Lumix FZ70. Sau khi so sánh quyết định chọn Canon SX50HS vì màu sắc của em này hơn hẳn mấy chú kia => tình không hối tiếc
    [IMG][/IMG]
    Được sửa bởi truong_dalat lúc 10:28 AM ngày 01-05-2015 Reason: link repair

Mình thêm vài hình chụp chim bằng Nikon P900

Little corella bird

Little black Cormorant bird

Purple swamphen bird

Con này zoom khiếp thật, đúng là công cụ tốt để bắn lén hàng xóm :d
    I'm a Canikonian

Quote Được gửi bởi lightmatters View Post
    Con này zoom khiếp thật, đúng là công cụ tốt để bắn lén hàng xóm :d
    Đúng vậy đó bác , để bắn lén hàng xóm, bắn lén trên đường phố , bắn chim là khỏi chê, nhất là các chim loại nhút nhát như em Purple swamphen , hay em Little black cormorant đứng gần vài thước đã hoảng hốt thì đây là the best , tóm lại đây là công cụ tốt cho bác nào khoái bắn lung tung .....
    Được sửa bởi quangvtt lúc 11:10 AM ngày 02-05-2015

Quote Được gửi bởi quangvtt View Post
    Cảm ơn lời khen của bác,riêng vấn đề bác đang lăn tăn có nên đổi qua P900 hay không , mình xin góp ý Canon SX50 mặc dù đã gần 3 tuổi nhưng bản thân mình vẫn thích nó , nếu bác chưa có super zoom thì nên tậu P900 còn có rồi thì cứ chơi chờ 1,2 năm nữa không chừng lúc đó có em lên đến zoom 3000mm không chừng , để bác yên chí , mình kèm theo đây hình chụp mới nhất của mình bằng canon SX50

Great blue Heron by Canon SX50
    Thank bác góp ý, em dùng SX50 để chụp chim cò thôi, cũng rất hài long với em nó, nhưng mà chim cò ở VN nhát lắm nên ham cái zoom 83X, chắc chờ thời gian cho nó down giá xuống rồi em mua dùng thử.

Bác quangvtt có ở sg không nhỉ? Cái con P900 này có nhiều cái nhà em chả biết làm sao? Nếu được hôm nào bác dành chút thời gian chỉ cho nhà em với ạ? Dân amater nên có nhiều cái chả biết gì

Quote Được gửi bởi son_ici View Post
    Bác quangvtt có ở sg không nhỉ? Cái con P900 này có nhiều cái nhà em chả biết làm sao? Nếu được hôm nào bác dành chút thời gian chỉ cho nhà em với ạ? Dân amater nên có nhiều cái chả biết gì
    Bác son_ici ơi, Mình sorry bác mình ở Sydney nên không thể trực tiếp giúp đỡ được bác. Bác Amater thì mình cũng như bác thôi chứ có Pro ,phiết chi đâu, tuy nhiên nếu bác thắc mắc gì nếu mình biết tới đâu thì trả lời bác tới đó, còn không biết thì nghiên cứu , còn bác hỏi cao quá khả năng thì mình đầu hàng như vậy bác đồng ý chứ ? Cảm ơn bác đọc bài viết và quan tâm tới máy này .

Quote Được gửi bởi quynhdk View Post
    Thank bác góp ý, em dùng SX50 để chụp chim cò thôi, cũng rất hài long với em nó, nhưng mà chim cò ở VN nhát lắm nên ham cái zoom 83X, chắc chờ thời gian cho nó down giá xuống rồi em mua dùng thử.
    Tại bác phê 83 X chứ mình nghỉ 1200mm cũng hoàng tráng lắm chứ bác , để chứng minh em canon SX50 tuy nhỏ nhưng có võ, mình kèm theo đây len khủng của Canon đàn anh nhưng cự ly cũng y chang 1200mm nè bác, nếu bác tăng đô lên thêm 50% digital zoom hình vẫn còn ngon thì lên thành 1800mm như hình mình chụp mặt trăng ở trang trước , thì đâu có ngại chim cò nhút nhát nữa đâu bác

1200mm Canon len hình chụp bằng máy Canon G2 tại Sydney photo Show 2002

Bác có thấy cái Canon cặp vào len khủng đó là top of the line SLR thời đó EOS-1D body nặng sơ sơ 1.6kg !
    Được sửa bởi quangvtt lúc 07:14 PM ngày 09-05-2015

Thanks bác quangvtt. Em trước giờ vẫn loay hoay không biết có nên mua lens zoom không vì ở VN cũng ít có cơ hội chụp nên mua thì phí, mà không mua thì lỡ có dịp đi rừng lại tiếc. Giờ đọc bài này thấy ngon rồi. Giá chính hãng hiện tại là 11.9 triệu, khoảng $550, ngon bổ rẻ (so với lens zoom cho FF). Hè này tính đi U Minh múc con này mang theo là vừa đẹp :D

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng