Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 37

Chủ đề: Siêu zoom Nikon P900

Mới nói với bác Hùng là Nikon có vẻ nét trội hơn , nhưng anh em thấy hình mặt trăng của Canon coi more contrast và chi tiết , hơn hình của Nikon , xin thưa chụp mặt trăng đẹp và chi tiết nhất từ nhỏ hơn 1/2 moon là the đẹp nhất, hơn 1/2 nếu full thì còn tệ nữa. Xin lỗi các bác mai em phải dậy sớm , nên bây giờ đi ngủ đây chúc các bác một đêm vui vẽ

Cảm ơn bác vì bài viết thử nghiệm rất mẫu mực: cung cấp thông tin đầy đủ, mạch lạc dê nắm bẳt, và ảnh demo ở tele angle rất đẹp.
    Architectural Photography
    Gallery: flickr.com/photos/thienthach
    Portfolio: thienthach.smugmug.com

Quote Được gửi bởi TThach View Post
    Cảm ơn bác vì bài viết thử nghiệm rất mẫu mực: cung cấp thông tin đầy đủ, mạch lạc dê nắm bẳt, và ảnh demo ở tele angle rất đẹp.
    cảm ơn bác đã có lời khuyến khích , tiện đây mình xin cảm ơn apham rất nhiều , nếu không có sự hổ trợ và khuyến khích thì chắc chắn không có bài viết này, riêng bác thì qua các bài review công phu làm mình quá ngưỡng mộ, chính vì nhiều bác dấn thân viết bài nên mình học hỏi được rất nhiều và công nhận mình tiến bộ nhiều ( tự so sánh với mình trước đây chứ không dám so sánh với ai ) một lần nữa xin cảm ơn tất cả các thành viên của VNPhoto.

rất cảm ơn bác vì bài viết thử nghiệm thiết bị này, rất đáng để tham khảo cho những ai tăm tia đến super zoom :D

Quote Được gửi bởi alexa View Post
    rất cảm ơn bác vì bài viết thử nghiệm thiết bị này, rất đáng để tham khảo cho những ai tăm tia đến super zoom :D
    Cám ơn bác có lời động viên, Hôm nay là bắt đầu long weekend cho lể Phục Sinh tại Úc, bà con được nghỉ ngày thứ sáu và ngày thứ hai , chổ vui chơi nhất là hội chợ Easter Show , tiếc rằng tuần này thời tiết mưa quá , tuy nhiên mình cũng gửi tặng các bác tạm gọi là hình action của P900,xin các bạn đừng so sánh với hình ảnh Sport của bác Nikonian 2006 , hoặc wildlife như bác nguoi ko co may.vì Nikon P900 không cùng đẳng cấp với Pro SLR, chỉ thích nghi với giới tài tử là số đông trong anh em mình

Hình trên có crop , (mình trên khán đài chụp xuống cảnh tranh tài wood chopping ) F 4 , 1/1600 s , ISO 1600 135 mm.
    Và để chúc anh chị em mùa phục sinh vui vẻ xin được tặng cho trái bí đỏ truyền thống tại hội chợ ,trái này to nhất em chưa từng thấy có lẻ hình dáng không xinh, nên không được trình bày nơi đẹp nhất hội chợ ( nơi đây trái to nhất chỉ 380 kg )

F 4.5 , 1/100 s , 40mm , ISO 400

Hình nét quá, em đang lăng tăng máy này với Panasonic FZ1000 vì cái sensor 1" của nó.

Quote Được gửi bởi hungphoto View Post
    Hình nét quá, em đang lăng tăng máy này với Panasonic FZ1000 vì cái sensor 1" của nó.
    Mình xin góp ý với bác , vì chưa xử dụng qua Pana FZ1000, nhưng mình biết qua em này cũng thuộc loại “ chiến tướng “ zoom mạnh nhất trong class 1” sensor, đương nhiên với sensor này là thế mạnh so với Nikon P900, tuy nhiên chỉ hạn chế zoom tối đa chỉ 400mm, 5 lần kém hơn P900 . To, nặng thì tưong đương , tuy nhiên giá mắc hơn ( khoảng 150-200 $ Aust ) cá nhân mình em chọn P900, Nói thêm một chút so sánh hơi ngoài lề với con Olympus OMD EM5 mình đang xử dụng bên đây , với Olympus len 75-300 (tưong đương 150-600 mm ) giá bằng vói Pana FZ1000 , bác thấy thế nào ?

Hi, anh Quang đang ở Úc hả, tôi ở Fairfield, Sydney, anh ở vùng nào, nếu tiện mời anh săn ảnh mùa Thu ở Mt Wilson cho vui

Quote Được gửi bởi cathay View Post
    Hi, anh Quang đang ở Úc hả, tôi ở Fairfield, Sydney, anh ở vùng nào, nếu tiện mời anh săn ảnh mùa Thu ở Mt Wilson cho vui
    Tôi ỏ Bankstown , không xa anh bao nhiêu cho email or phone để liên lạc .

Bài viết hay quá, em đang dùng SX50 , đang lăn tăn có nên đổi qua P900 không, kết khoản zoom quá đã của nó.

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng