Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 27 / 27

Chủ đề: Tilt Shift 45 F2.8: “Ông lão quét chùa” của thể loại chụp cưới và chân dung

Thật sự rất thích chất ảnh của lens này, theo tôi đây mới là xu thế cho wedding hiện nay, lấy cảnh rộng mà vẫn tập trung vào chủ thể.
    Bác có thể cho tôi xin FB để tôi tìm hiểu thêm về lens này không

Quote Được gửi bởi smith1604 View Post
    Bộ ảnh đẹp lắm bác, vẫn chờ những chia sẻ thêm của bác.

Những người xem ảnh mà chỉ chăm chăm quan tâm tới độ nét trên hết thì chỉ là những người chơi thiết bị hoặc mới chơi, bác có thể bỏ qua. Ngày xưa em cũng thế suốt :D

Với những bác vẫn còn đang thắc mắc, em thấy cái len này độc đáo ở chỗ nó giúp bác chủ nhấn mạnh được chủ thể, thay vì 1 khung hình chụp rộng và bị thiếu điểm nhấn.
    Nhìn gear của bác đã thấy kết rồi ). Thật sự thì tilt shift mang lại những cảm xúc rất khó nói, nó cố định một vùng không gian hẹp và hướng sự chú ý của mắt vào đó ngoài ra khi nhìn thấy hình cô dâu chú rể nhìn như mô hình, cảm xúc cũng rất đặc biệt. Ngoài ra còn những điều khác mà phải nhìn hình mới cảm nhận được chứ ko thể nói lên bằng lời

cũng có cái đẹp riêng . Chứ cứ trong trong, tươi tươi , nét nét ... mãi e chán lắm rồi .

Xem thể loại Tilt Shift trên kiến trúc nhiều nhưng lần đầu biết đc về lens này và chụp trên mẫu.

Quote Được gửi bởi easyCover View Post
    Xem thể loại Tilt Shift trên kiến trúc nhiều nhưng lần đầu biết đc về lens này và chụp trên mẫu.
    Thật ra bên Tây họ dùng lâu rồi đó bác, e lên shotkit.com thấy thằng nào đi chụp wedding cũng thủ con này

Quote Được gửi bởi proCat View Post
    Cám ơn bác, e qua kiểu giả lập film là do thằng Sean Flanigan nó đầu đọc e, nó nói là lúc trước nó chụp mà thấy không có hồn, sau đó nghiên cứu làm màu phim thì thấy có hồn hơn (????). E nhìn ảnh nó và bị đầu độc tới giờ luôn, giờ chụp ảnh thiên về cảm xúc nhiều hơn là độ nét, nhiều tấm mờ mờ mịt mịt mà cảm thấy có cảm xúc là lấy, khỏi lăn tăn suy nghĩ như hồi trước
    Hi anh Procat,

Cái việc mình đam mê và dám theo đuổi, và được tạo cảm hứng để theo đuổi theo em dù gì thì gì đã là may mắn. Tại sao, ai cũng cố gắng đi tìm bản ngã, cái riêng, cái duy nhất của mình (dù trong thời đại này, cái bản sắc được trộn tả bí lù từ nhiều nguồn thông tin)

Bài viết của bác cuốn hút, nhưng khi xem hình thì ngã ngửa, hình không đạt thật bác à, ko biết nói sao chứ nhìn nó cứ sao sao đó , có thể theo bác nói ý tưởng thì có, cảm hứng thì có nhưng Master thì chưa. Đọc đến cmt này thì thấy bác có cá tính mạnh và đồng ý quan điểm: cái hồn, cái khoảnh khắc đôi khi bị rât nhiều người chơi ảnh bỏ qua chỉ vì ảnh ko đc nét căng :D

Chúc bá có nhiều ảnh đẹp và đeo đuổi cái bản sắc riêng của mình

Thanks for your infomation
    Hùng Nguyễn Photo
    Mobile: 0937 067804
    YM: canhhac.photo

Mỗi bức ảnh đều mang 1 ý nghĩa riêng cho nhân vật trong bức ảnh.
    Chắc vui!!!!!!!!!

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123