Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 27

Chủ đề: Tilt Shift 45 F2.8: “Ông lão quét chùa” của thể loại chụp cưới và chân dung

Bác có thể chia sẻ lens này nét từ khẩu nào ko vì em thấy có 1 số tấm không dc nét lắm

em cũng mê màu film như bác...vừa vào blog của bác ảnh rất đẹp ạ
    Được sửa bởi nguyenducbinbin lúc 12:52 AM ngày 30-03-2015
    Canon 1DsMark III,Canon EOS 5D,Canon EOS 630,Olympus OM1

Quote Được gửi bởi peterhans View Post
    Bác có thể chia sẻ lens này nét từ khẩu nào ko vì em thấy có 1 số tấm không dc nét lắm
    Len này nét từ khẩu 2.8 bác, có một số tấm chưa nét vì nhiều lúc chụp chuyển động nên ko dính nét chính xác được và trường hợp thứ hai là do e tilt hơi quá nến phần mờ ở 2 biên lem vào mẫu, hehe

Quote Được gửi bởi nguyenducbinbin View Post
    em cũng mê màu film như bác...vừa vào blog của bác ảnh rất đẹp ạ
    Cám ơn bác, e qua kiểu giả lập film là do thằng Sean Flanigan nó đầu đọc e, nó nói là lúc trước nó chụp mà thấy không có hồn, sau đó nghiên cứu làm màu phim thì thấy có hồn hơn (????). E nhìn ảnh nó và bị đầu độc tới giờ luôn, giờ chụp ảnh thiên về cảm xúc nhiều hơn là độ nét, nhiều tấm mờ mờ mịt mịt mà cảm thấy có cảm xúc là lấy, khỏi lăn tăn suy nghĩ như hồi trước

Theo cảm nhận cá nhân thì bộ ảnh này đẹp chứ ko tệ như mấy bác cmt phía trên. Cơ mà nhiều tấm bị blur rìa phí quá. Với cả nếu ko đc giới thiệu trc thì mình ko thể nhận ra là chụp bằng lens titl shift hay PTS. Sr do mình chưa đc chụp lens này bao giờ

Quote Được gửi bởi proCat View Post
    Haha, cái này thì ai thích thì chơi ah bác. E theo đuổi style hipster nên thích cái hiệu ứng của nó lắm. Có điều là nhiều cái quả thật cũng khó để master. Vấn đề lớn nhất có lẽ là cái vùng chuyển mờ nó hay liếm qua vùng cần rõ, mà nhìn qua cái viewfinder nhỏ xíu mình không thể phát hiện được, về mở lên màn hình lớn mới té ngửa
    Hehe, hipster với 24-35 thì em thấy nhiều rồi, và e cũng chụp luôn rồi, còn >50 thì phải nói nội công bác đúng là thâm hậu. Anh kéo lên trên xem lại comment của em, em không hề chê ảnh của anh nhé

Quote Được gửi bởi qv276 View Post
    Theo cảm nhận cá nhân thì bộ ảnh này đẹp chứ ko tệ như mấy bác cmt phía trên. Cơ mà nhiều tấm bị blur rìa phí quá. Với cả nếu ko đc giới thiệu trc thì mình ko thể nhận ra là chụp bằng lens titl shift hay PTS. Sr do mình chưa đc chụp lens này bao giờ
    Thật ra thì hồi trước e cũng ko phân biệt được, nhưng nếu bác nhìn nhiều ảnh dạng chụp theo TS thì sau một thời gian mình sẽ phân biệt được, vùng bị blur có độ chuyển và cũng ko có bokeh trong đó. Nhìn cảm giác giống lấy 2 miếng băng keo dán lên

Quote Được gửi bởi bond07 View Post
    Hehe, hipster với 24-35 thì em thấy nhiều rồi, và e cũng chụp luôn rồi, còn >50 thì phải nói nội công bác đúng là thâm hậu. Anh kéo lên trên xem lại comment của em, em không hề chê ảnh của anh nhé
    Hì, chê e cũng ok thôi bác, mỗi người một suy nghĩ mà, có điều a e bàn luận thì chủ yếu là vui và tránh căng thẳng thôi. Len chủ chốt của e vẫn là 35 1.4, ko có gì thay thế được. Lúc đó mới mua máu quá nên chơi ngu đem đi thử cho hết bộ thôi, đưa cho ông bạn con 35 nhờ ổng bổ sung giùm ). E cũng thích e 24TS lắm, nhưng chất ảnh e nó hơi chán, đành phải cho e nó ra đi, còn con mark II thì quá hóp, e đu ko nổi.

Quote Được gửi bởi proCat View Post
    Hì, chê e cũng ok thôi bác, mỗi người một suy nghĩ mà, có điều a e bàn luận thì chủ yếu là vui và tránh căng thẳng thôi. Len chủ chốt của e vẫn là 35 1.4, ko có gì thay thế được. Lúc đó mới mua máu quá nên chơi ngu đem đi thử cho hết bộ thôi, đưa cho ông bạn con 35 nhờ ổng bổ sung giùm ). E cũng thích e 24TS lắm, nhưng chất ảnh e nó hơi chán, đành phải cho e nó ra đi, còn con mark II thì quá hóp, e đu ko nổi.
    Em cũng mê ống tilf shift lắm nhưng đủ tiền mua. Đang tính mua 1 lensbaby về nghịch. Hình cưới của em cũng yêu cần thợ chụp bằng tilf shift, có mấy tấm nhìn đã. Bác thử chụp 1 bộ thật nét xem
    Tôi ko thích trẻ con, tôi chỉ thích quá trình tạo ra chúng

Bộ ảnh đẹp lắm bác, vẫn chờ những chia sẻ thêm của bác.

Những người xem ảnh mà chỉ chăm chăm quan tâm tới độ nét trên hết thì chỉ là những người chơi thiết bị hoặc mới chơi, bác có thể bỏ qua. Ngày xưa em cũng thế suốt :D

Với những bác vẫn còn đang thắc mắc, em thấy cái len này độc đáo ở chỗ nó giúp bác chủ nhấn mạnh được chủ thể, thay vì 1 khung hình chụp rộng và bị thiếu điểm nhấn.
    XT1 + 23.

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng