Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Cần các bác tư vấn flash cho newbie

Cần các bác tư vấn flash cho newbie

Chào các bác, dùng dslr cũng được 1 thời gian rồi, giờ muốn kiếm thêm e flash nữa
    vì chưa biết gì về flash nên em cũng chỉ đầu tư mấy con dưới 2tr thôi
    trên thị trường thì e thảm khảo có mấy con của Shanny, Pixel mago, hay Youngnuo là trong tầm giá
    bác nào đã dùng qua thì cho em xin ít kinh nghiệm với ạ, mới chơi thì có cần ttl hay không, hiện tại thì e đang nghiêng về con Pixel Mago, e dùng 7D ạ
    em cảm ơn!

Quote Được gửi bởi quadensatgai View Post
    Chào các bác, dùng dslr cũng được 1 thời gian rồi, giờ muốn kiếm thêm e flash nữa
    vì chưa biết gì về flash nên em cũng chỉ đầu tư mấy con dưới 2tr thôi
    trên thị trường thì e thảm khảo có mấy con của Shanny, Pixel mago, hay Youngnuo là trong tầm giá
    bác nào đã dùng qua thì cho em xin ít kinh nghiệm với ạ, mới chơi thì có cần ttl hay không, hiện tại thì e đang nghiêng về con Pixel Mago, e dùng 7D ạ
    em cảm ơn!
    - sao bác kg dùng metz nhỉ , ánh sáng đẹp như đèn chính hãng ...mà phải tìm hàng gẻmany chứ hongkong thì em chưa xài nên kg biết sao

Quote Được gửi bởi ngọc_hương View Post
    - sao bác kg dùng metz nhỉ , ánh sáng đẹp như đèn chính hãng ...mà phải tìm hàng gẻmany chứ hongkong thì em chưa xài nên kg biết sao
    Metz đẹp thật nhưng để đầu tư cho e này chắc cần đầu tư 5 - 6tr mà bác chủ định đầu tư dưới 2tr, trong trường hợp này mới chơi nên mua Pixel Mago, còn nếu là e thì sẽ đầu tư vào mấy e SB của Nikon (25, 26, 28).

Yongnuo, hãng này dùng hơi bị ổn đấy. Sau này có nhu cầu mua trigger TTL của nó cũng ngon, đồng bộ tốt, bền và giá tương đối rẻ.
    Happy shooting

Quote Được gửi bởi thaiq8 View Post
    Metz đẹp thật nhưng để đầu tư cho e này chắc cần đầu tư 5 - 6tr mà bác chủ định đầu tư dưới 2tr, trong trường hợp này mới chơi nên mua Pixel Mago, còn nếu là e thì sẽ đầu tư vào mấy e SB của Nikon (25, 26, 28).
    tại e mới bắt đầu flash nên e nghĩ kiếm 1 em mới dưới 2tr, khi nào dư giả và điều khiển được flash thì mới đầu tư :D
    Quote Được gửi bởi hatcat141 View Post
    Yongnuo, hãng này dùng hơi bị ổn đấy. Sau này có nhu cầu mua trigger TTL của nó cũng ngon, đồng bộ tốt, bền và giá tương đối rẻ.
    dạo này e thấy nổi lên con Mago này :D
    mà sắp ra con Pixel X800c là dòng cải tiền của e Mago này rồi nên có lẽ e đợi nó ra xem thế nào :D

bác tính chơi flash vậy hãy quên vu TTL đi,làm con SB 25,26,28 ánh sáng đẹp,trong cái này dùng rồi em mới biết ,trước chơi nissin ko nhận ra........

Quote Được gửi bởi thaiq8 View Post
    - metz 30BTc4 có khoảng trên dưới 1T bác ơi

Quote Được gửi bởi ngọc_hương View Post
    - metz 30BTc4 có khoảng trên dưới 1T bác ơi
    Vâng, e biết, e đã dùng flash này khoảng 30 năm trước, flash này giá dưới 1tr nhưng ko thể nói flash này cho as đẹp được vả lại nếu dùng chung với những lens góc rộng có gắn hood sẽ bị tối phần chân rất khó chịu.
    Quote Được gửi bởi trantieu View Post
    bác tính chơi flash vậy hãy quên vu TTL đi,làm con SB 25,26,28 ánh sáng đẹp,trong cái này dùng rồi em mới biết ,trước chơi nissin ko nhận ra........
    Ý bác này giống e, e đã từng dùng flash cả chính hãng lẫn Metz, bây giờ với flash e lại thích dùng mấy e này nhất, 25-26-28 e nào cũng được tuy nhiên thích nhất là e SB 80 DX.

TTL là dành cho người sử dụng mới tập chơi.Đánh đồng bộ với thông số mình set máy.Mình có dùng qua flash Shanny 600c thấy cũng tương đối chuẩn.Không có bị miss nhìu như Mango.Mình đang dùng trên canon 6D.Công suất to.Du lịch tiện.Vì không làm nghề nên cũng hok dám mua flash chính hãng.
    Canon EOS R - 16-35 2.8 L II - 24 1.4 Art - 50 1.4 Art - 85 1.4 Art

Bác nói cũng hơi hơi quá. !! Làm gì có chuyện TTL là cho người mới tập chơi !!!!
    Chả lẽ sau bao nhiêu công của phát triển TTL. Thì lại chỉ dùng cho tập chơi!!? Cá nhân em giờ tới 95%. Là dùng ettl ừ có lẽ em cũng mới tập chơi chăng
    Cái nào good cho mình thì mình xài ! Chứ không phải là M mới là pro. !!!! Giống như những người quan niệm xài M thì mới pro còn AV TV S là dành cho newb ! Trên máy ảnh vậy !!!!!!

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng