Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Old McDonald has a farm

Post Old McDonald has a farm

Chụp ở trường thằng con.

Regards,
    Hoàng

Hi

có cảm giác bác chơi PS dữ quá

nhìn hình nó kỳ kỳ
    Quay về thời P&S với NEX

Quote Được gửi bởi pvnguyen
    Hi

có cảm giác bác chơi PS dữ quá

nhìn hình nó kỳ kỳ

Đề nghị pvnguyen nói rõ hơn: dữ là dữ chỗ nào, kỳ là kỳ làm sao?
    Thanks
    Thành viên nữ duy nhất của SGPB :o

background xóa nhiều quá,,,phải không anh??

He he, kỳ kỳ dữ dữ là làm ảnh trông không thật trong mắt bác Nguyên chứ còn sao nữa, bộ bắt bác ấy nói rõ thế lào?

Chuyện là thế này, cô trong ảnh người da nâu, tóc xoăn tít, răng trắng môi hồng tự nhiên (chắc là lai Phi - Mỹ). Màu sắc trong ảnh chắc là thật, có răng cô ấy để kiểm chứng kìa.

Chụp giữa trời trưa nắng gắt nên D70 tự động under-expose có lẽ đến 1,5 stops. Khi chụp về tớ dùng nikon capture boost lên 1EV, rồi dùng D-lightning thêm một chút để tăng shadow/high-light, save sang PS, resize xuống 800px, apply USM 300/0.1 & up lên đây. Kể thì chụp D70 cũng không mạnh ở ISO400, lại phải bù sáng đến 1-2EV nên noise kinh khủng.

Background tuyệt nhiên là không sờ gì đến (chụp wideopen làm gì mà phải sửa), còn đầy noise đấy thui.

Chuyện vui, tớ rửa/gửi tặng cô này 1 tấm 20x25 (crop đều), ngày hôm sau cô ấy đứng chờ ngoài sân trường cảm ơn rối rít, tặng lại gói kẹo, nói "maybe you can use your photos to cover his education"; Cô hiệu trưởng (cũng dùng 300D mark II, lens L tele bạc to vật) cũng xin file về để làm nguồn in. Thấy cũng vui vui vì ít ra đồ chơi của mình cũng làm được việc có ích (lừa được mấy em non tơ) nên post đại lên đây để bà con đâm thôi.

regards,
    hoàng

Ảnh thì mình thấy khá đẹp, đặc biệt cái vụ bác sướng và làm em da nâu răng trắng sướng nữa nhất rồi. :D :D
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

:p em biết bác này là ai rồi nhé, em cũng chụp hôm đó cũng dùng con D70 em cũng có post vài tấm ở đây chỗ ảnh trẻ em của em và gái đẹp của bác soneros, nhưng hình của em không bị noise thế này đâu, em dùng ISO 200 bù sáng 1EV mở khẩu f3.5 hay f4 gì đó hình mượt lắm bác ạ. Hình như hôm ấy bác dùng AF 70-300 đúng không và có đánh flash nếu em không lầm lúc em chạy ra chỗ khác bác lấy chỗ của em sau đó lại bị em dành lại, thấy bác bấm cũng khí thế lắm, post lên nhiều đi bác ơi, hôm ấy vui. ;)
    Được sửa bởi duduxanh lúc 09:00 PM ngày 01-04-2005

Quote Được gửi bởi duduxanh
    :p em biết bác này là ai rồi nhé, em cũng chụp hôm đó cũng dùng con D70 em cũng có post vài tấm ở đây chỗ ảnh trẻ em của em và gái đẹp của bác soneros, nhưng hình của em không bị noise thế này đâu, em dùng ISO 200 bù sáng 1EV mở khẩu f3.5 hay f4 gì đó hình mượt lắm bác ạ. Hình như hôm ấy bác dùng AF 70-300 đúng không và có đánh flash nếu em không lầm lúc em chạy ra chỗ khác bác lấy chỗ của em sau đó lại bị em dành lại, thấy bác bấm cũng khí thế lắm, post lên nhiều đi bác ơi, hôm ấy vui. ;)
    He he, thế ra lại gặp người ... đã gặp à, trái đất nhỏ bé thật. Hôm đấy tướng cầm máy ax đi chơi nên ko hỏi han, nhà ấy con cái rồi mà cũng máu đấy nhỉ, gấu nhà tớ mà bít tin này trấn luôn máy móc của tớ cũng đi lê la chụp ảnh rồi Út Nhung này nọ bắt tớ về nhà thủi cơm, nấu nước thì chít.

Post một thread mới ảnh tụi nhỏ rồi đây

Regards,
    Hoàng