Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 14 / 14

Chủ đề: xin tư vấn 1Ds III và 7D mark II

Nản.... đang tính xách đi, thuytram_dep nói thế....nan lun )

Bác banhbaochiengion đang dùng A7 (FF) thì em nghĩ bác nên lấy 1DsIII (nếu như không ngại mang vác nặng nề). 7D2 cũng tốt đó, nhưng dù sao nó cũng là crop.

Thà là từ crop qua crop hoặc từ crop qua FF, chứ bác từ FF mà qua crop thì sợ bác sẽ mau chán đó.

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Bạn chủ

Với thể loại bạn nói thì bạn phải nên mua 1ds3 trừ phi bạn lại muốn quay video mà nếu muốn quay và nếu bạn dùng iphone 6 trở về sau hay tương tự thì bạn không cần phải mua máy camera mà có quay phim. Với máy này, ở nơi bạn có thể, bạn phải luôn dùng lens dòng pro của Canon và phải luôn chụp raw thì bạn sẽ thấy không có cái máy nào của Canon dòng entry cho dù mới ra 2015 mà có thể chụp đẹp và chi tiết như nó. Và bạn phải hiểu giới hạn của nó về ISO.

Mình rất rành 1ds3 mình đã mua đến cái thứ 2 và cho dù mình mua máy đã rất cũ của Keh cũng không bao giờ có trường hợp mình thấy ốc bị dấu hiệu tháo ra như thế kia hãy xem lại ốc trước cũng bị mở ống dưới máy cũng bị mở mà mình không hiểu mở ốc dưới máy chỗ tripod plate đó ra để làm gì. Nếu như ốc như thế mà còn mở thì đừng nói chi đến việc khác. Bạn muốn mua hàng cũ chất lượng an tâm dòng semi Canon trở lên thì bạn phải theo dõi topic ebay của mình. Nếu bạn không muốn theo dõi bạn phải chờ Keh sale 10-15% và bạn mua hàng EX+ của Keh rồi bạn sẽ thấy cái máy nó mới là như thế nào nếu không thì phải lên Adorama mua hàng cũ là an toàn nhất mà không bao giờ phải ngồi đó lo lắng hàng có bị luộc không hay phá phách như thế kia.

Mình không biết bạn nói sao chứ mình có thể mua 5d3 mới 100% mà chỉ 2000 USD vào thời điểm hiện tại tại Mỹ. Bạn sẽ bị đánh thuế khi nhập vào nước bạn chuyện này bạn phải hỏi hải quan ở đó. Mua hàng này ở EU rất đắt bản chất EU bán hàng lúc nào cũng đắt hơn so với mua ở Mỹ. Mình thấy 5d3 và 1ds3 hiện tại cùng mới như nhau giá cũng như nhau.
    CHào nikonian

Cám ơn comment của bạn.Nghe bạn nói vậy chắc mình dẹp luôn ý nghĩ 1Ds3 luôn :D vì mình thấy hơi rẻ nên ham, tình ra có 36tr VNĐ, nên mình mới lưu ý xem xét thôi. 5D3 bên mình thì tầm 54tr hàng used. Bên bán cũng ghi rõ là thay màn trập mới ,máy đã dùng tầm dưới 90 000 shots.
    Nhưng thôi ,thấy bung máy rồi nên cũng ghê ghê :D chắc mình chốt không đổi sang 1Ds3 nữa :D chắc dành dụm thêm để lên 5D3 ^^_^^ 7D2 vẫn là crop ,chưa đc trải nghiệm nên chắc còn suy nghĩ dài .

Theo như lời bạn nói về 5D3 ở bên bạn giá 54 triệu mình thật sự không biết nó là bao nhiêu USD đâu vì mình rất rành 5d3 giá ở bên Mỹ bằng USD, như đã nói ở bên bạn châu Âu lúc nào hàng gì cũng đắt so với mua ở Mỹ (cho dù bạn phải trả thuế nhập từ Mỹ cũng rẻ hơn). Cuộc sống ở châu Âu là như vậy. Với giá bạn nói hàng cũ mình không biết cũ bao nhiêu nếu mình tính chia ra khoảng gần 22000 VND cho USD thì nó gần khoảng 2500 USD theo mình là giá cao mua tại chỗ và bạn còn không bảo đảm lại phải xem hàng trước khi mua coi hàng có bị gì hay không rất phiền. Mua hàng cũ sao cho mà không cần phải kiểm tra hàng, trả tiền ship về nhà, thì mới nên mua hơn là mua như ở VN.

Nếu bạn theo dõi topic ebay của mình bạn sẽ thấy bigvalueinc thỉnh thoảng bán 5d3 mới 100% chỉ dưới 2000 với sự ra đời 5ds tháng 4 giá 2000 sẽ còn xuống khoảng 1900 mới bạn mua cái này nhập vào vẫn còn rất rẻ so với bạn mua ngay tại chỗ. Thật sự 2000 kia không phải là giá thấp nhất đâu. 2-3 năm trước bigvalueinc bán 2000 mới thật sự rẻ lúc đó bạn ở VN bạn mua vào phải gần 3000.

Hàng 1ds3 mới y chang như cái mình mua không rẻ đâu cũng ngang giá với 5d3 hiện tại thôi và phải mua của seller uy tín ở Mỹ thì mới không cần phải kiểm tra hàng trước khi mua. Mình mang máy về Canon CPS ở bên này xem lại máy số shots cực thấp. Bạn dò tìm xem hình mình post lên sẽ thấy rõ. Bạn nên theo dõi và mua 5d3 và với giá bạn có thể mua 1ds3 kia bạn hiện tại hoàn toàn có thể mua 5d3 nếu theo dõi bài mình viết.

Quote Được gửi bởi banhbaochiendon View Post
    CHào nikonian

Cám ơn comment của bạn.Nghe bạn nói vậy chắc mình dẹp luôn ý nghĩ 1Ds3 luôn :D vì mình thấy hơi rẻ nên ham, tình ra có 36tr VNĐ, nên mình mới lưu ý xem xét thôi. 5D3 bên mình thì tầm 54tr hàng used. Bên bán cũng ghi rõ là thay màn trập mới ,máy đã dùng tầm dưới 90 000 shots.
    Nhưng thôi ,thấy bung máy rồi nên cũng ghê ghê :D chắc mình chốt không đổi sang 1Ds3 nữa :D chắc dành dụm thêm để lên 5D3 ^^_^^ 7D2 vẫn là crop ,chưa đc trải nghiệm nên chắc còn suy nghĩ dài .

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12