Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: xin tư vấn 1Ds III và 7D mark II

xin tư vấn 1Ds III và 7D mark II

Các bác Canon cho em vài lời khuyên chân thành về 2 body này cái, em biết hơi khập khiễng FF crop 1 tý nhưng vẫn cứ hỏi, bác nào trả lời đc thì trả lời,tư vấn đc thì tư vấn đừng ném đá ném gạch bảo em dở hơi nhé.

em đang phân vân giữa 2 body
    1. 1Ds mark III , 30 000shot đã thay màn trập ,h còn 2000 shot, ( ảnh : http://www.abload.de/gallery.php?key=s95XXPht ) bác ngó hộ em body như vậy còn ngon ko, đại khái .

2. 7D mark II ( like new , 1000 shot) cái này ko cần ảnh, vì mới

Đang có 2 bác bán 2 body này,giá cả ngang nhau, đang định lấy 1 trong 2, các bác khuyên em sao,cho em xin ít ý kiến để em dựa vô đó em chọn cái. Đừng tư vấn em 5D3 ,6D,1Dx v.v.v. nhé. Đang định nhảy Sony A7 về lại canon, )

Chân thành cám ơn các bác

Bác cho em hỏi tí được không ạ . Lý do tại sao bác quay trở về Canon được không bác ? Em thì lại định nhảy qua Sony.

Cám ơn bác.

Quote Được gửi bởi pterpm View Post
    Bác cho em hỏi tí được không ạ . Lý do tại sao bác quay trở về Canon được không bác ? Em thì lại định nhảy qua Sony.

Cám ơn bác.
    qua thẩm du chán rồi về bác ợ :D AF hơi chậm. còn đâu thì mọi thứ đều tốt :D

1Ds3 bác nhé. bác có thích em để lại cho bác, em cũng vừa thay màn, thay tất cả cao su bên ngoài, khoảng 5k shot.
    thật tình em chưa xài 7d2 bao giờ nhưng thật sự từ lúc em xài 1D series em k muốn xuống 5D series nữa, chưa nói đến dòng crop. chụp bình thường thì thấy 1D nó k phát huy rõ trội lắm, dù nhìn ra nó có khác nhiều, nhưng k quá "1 trời 1 vực". Nhưng khi bác chụp điều kiện khó, mới thấy dc nó phát huy tác dụng. Hum em chụp nắng chang chang, về tưởng cháy k cứu được, chụp song song 1Ds3 vs 5D2, về con 1Ds cứu ngon lành, 5D2 chịu thua
    P/s: lý do em đẩy (nếu bác quan tâm): qua Nikon :D

Quote Được gửi bởi RiNC View Post
    1Ds3 bác nhé. bác có thích em để lại cho bác, em cũng vừa thay màn, thay tất cả cao su bên ngoài, khoảng 5k shot.
    thật tình em chưa xài 7d2 bao giờ nhưng thật sự từ lúc em xài 1D series em k muốn xuống 5D series nữa, chưa nói đến dòng crop. chụp bình thường thì thấy 1D nó k phát huy rõ trội lắm, dù nhìn ra nó có khác nhiều, nhưng k quá "1 trời 1 vực". Nhưng khi bác chụp điều kiện khó, mới thấy dc nó phát huy tác dụng. Hum em chụp nắng chang chang, về tưởng cháy k cứu được, chụp song song 1Ds3 vs 5D2, về con 1Ds cứu ngon lành, 5D2 chịu thua
    P/s: lý do em đẩy (nếu bác quan tâm): qua Nikon :D
    bác ở Đức ? ) em chịu :D ko kham nổi chỗ bác . cám ơn ý kiến bác, em xem xét

7d2 body crop dành cho thể thao và chim , đong vât
    1DsIII body FF chup chân dung phong cảnh
    Ban ko noi chup cho thể laoi nào thi ko thể giúp đuoc
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Bạn chủ

Hồi sáng mình bận chưa trả lời bạn được may mắn là anh NKCM đã nói thay mình cho nên mình +1 với ý kiến anh ấy ở trên. Bạn sẽ nên cho biết bạn chuyên chụp về thể loại nào thì mới cho bạn biết là bạn nên mua máy nào trong hai cái trên. Mình vừa mới mua 1ds3 bạn hãy vào topic mình mở xem hình mình gửi để bạn so sánh với hình 1ds3 bạn gửi ở trên.

Mình khuyên bạn là không nên mua cái 1ds3 ở trong link đó vì mình thấy ốc đã mở. Hãy xem lại hình máy mình mua bạn nhe để bạn hiểu rõ hơn bạn vào topic kinh nghiệm mua hàng online vào trang cuối cùng xem 1d3 mình mới mua mình chụp hình cả 1ds3 đi chung mình mua hàng của Keh bán chưa bao giờ mình gặp phải tình trạng ốc bị mở như hình bạn gửi. Nếu bạn cần 1ds3 bạn phải mua ở chỗ khác.

1ds3 không còn mới nữa, mình xem Keh bán 7d2 giá mới khoảng 1700 gì đó với giá này mà bạn mua máy 1ds3 mới như mình đã mua thì 1700 bạn không mua được đâu nhe trừ phi có ai bán thật rẻ.

Cảm ơn bạn Nikonian.
    Mình dùng chụp chân dung vs trẻ con nên cũng đg phân vân. 7D2 chỉ lăn tăn đúng vụ crop thôi. Còn 1ds3 kia thì người bán cũng đã bảo đã tháo thay màn trập theo bảo hành của canon ,màn trập cũ dưới 80 000 shots. Có giấy từ nhà bảo hành . mình cũng post lên để hỏi tham khảo. 5D3 thì hơi quá sức vì ko mua lens đc.nên nhăm nhe 1ds3.

Bạn có thể nói cho mình nhìn thấy chỗ ốc bung ko ? Mình soi mãi chưa thấy :D có phải ở đáy ốc sước là đã từng vặn ?

Bạn nói 1ds3 kia có vấn đề thì châc mình phải xem xét kỹ lại. Mình chưa có kinh nghiệm trong vđ này nên cứ nghe theo cho chắc.
    Chân thành cám ơn
    Được sửa bởi banhbaochiendon lúc 05:37 PM ngày 25-03-2015

Bạn chủ

Với thể loại bạn nói thì bạn phải nên mua 1ds3 trừ phi bạn lại muốn quay video mà nếu muốn quay và nếu bạn dùng iphone 6 trở về sau hay tương tự thì bạn không cần phải mua máy camera mà có quay phim. Với máy này, ở nơi bạn có thể, bạn phải luôn dùng lens dòng pro của Canon và phải luôn chụp raw thì bạn sẽ thấy không có cái máy nào của Canon dòng entry cho dù mới ra 2015 mà có thể chụp đẹp và chi tiết như nó. Và bạn phải hiểu giới hạn của nó về ISO.

Mình rất rành 1ds3 mình đã mua đến cái thứ 2 và cho dù mình mua máy đã rất cũ của Keh cũng không bao giờ có trường hợp mình thấy ốc bị dấu hiệu tháo ra như thế kia hãy xem lại ốc trước cũng bị mở ống dưới máy cũng bị mở mà mình không hiểu mở ốc dưới máy chỗ tripod plate đó ra để làm gì. Nếu như ốc như thế mà còn mở thì đừng nói chi đến việc khác. Bạn muốn mua hàng cũ chất lượng an tâm dòng semi Canon trở lên thì bạn phải theo dõi topic ebay của mình. Nếu bạn không muốn theo dõi bạn phải chờ Keh sale 10-15% và bạn mua hàng EX+ của Keh rồi bạn sẽ thấy cái máy nó mới là như thế nào nếu không thì phải lên Adorama mua hàng cũ là an toàn nhất mà không bao giờ phải ngồi đó lo lắng hàng có bị luộc không hay phá phách như thế kia.

Mình không biết bạn nói sao chứ mình có thể mua 5d3 mới 100% mà chỉ 2000 USD vào thời điểm hiện tại tại Mỹ. Bạn sẽ bị đánh thuế khi nhập vào nước bạn chuyện này bạn phải hỏi hải quan ở đó. Mua hàng này ở EU rất đắt bản chất EU bán hàng lúc nào cũng đắt hơn so với mua ở Mỹ. Mình thấy 5d3 và 1ds3 hiện tại cùng mới như nhau giá cũng như nhau.

Điểm yếu duy nhất của 1Ds III là trọng lượng nặng nề của nó, em đi xuống trở lại 5D II chỉ vì đi công tác vác theo nó và ống kính nữa là cả vấn đề.
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng