Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Các bác tư vấn cho em chút xíu ạ ^ ^

Lightbulb Các bác tư vấn cho em chút xíu ạ ^ ^

Chào các bác.
    Em chụp ảnh cũng lâu rùi nhưng là nikonian.
    Sau khi chọp choẹt đấu tranh với thằng bạn thì không mần sao mà có skintone nhẹ và đẹp như canon được nên em quyết định thắt lưng buột bụng sắm thêm em cà lông nửa

Em phân vân giữa 2 em 7D với 6D hoặc 5D mark II các bác ạ. 7D và 5D mark II hiện giờ bên Nhật hàng 2nd xách tay giá rất ok.
    Còn 6d thì em phải bấm bụng cả năm mới hốt nổi em nó + lens.
    Các bác chuyên canon có thể cho em xíu lời khuyên có nên lên Fx không hay 7D là đủ chụp bét nhè rùi ạ. (Em chụp mẫu + Event )

em vào flickr của bác xem ảnh chụp mẫu rất đẹp rồi sao phải đổi ...
    Canon 1DsMark III,Canon EOS 5D,Canon EOS 630,Olympus OM1

đúng là giữa ni và ca có nét riêng khi xem ảnh, đặc biệt là ảnh chân dung. Bác sắm thêm ca nữa thì ăn chơi hơi ác vì chơi 1 lúc 2 dòng . Em đang dùng 5D và đang có ý định lên 6D . Nên liều khuyên bác 6D, kaka.
    Nói thế chứ bác cứ xem ảnh các box đi rồi tự đưa quyết định, chứ xin như thế này rồi lại mỗi người 1 ý kiến, quan trọng nhất vẫn là bản thân thấy hợp e nào thì cứ quất thôi
    Canon 5D Mark N, EF 14-500mm f1.0 L IS USM

Quote Được gửi bởi nguyenducbinbin View Post
    em vào flickr của bác xem ảnh chụp mẫu rất đẹp rồi sao phải đổi ...
    DẠ em không định bán body và lens hiện tại mà định đầu tư lên thêm một bộ nửa để có người phụ chụp với em bác à. Nên dù em mua nikon hay canon đều phải tốn từ 40 đến 50 triệu nếu muốn lên Fx.
    Nikon thì màu nó thật quá, muốn chỉnh ảo ảo như style hàng sẻn thì hơi vất vả, mà em toàn chụp mẫu nên cái này quan trọng. Em muốn thử thêm canon nửa, em chơi cả 2 bên luôn. Chỉ là phân vân có nên lên Fx của canon không vì em không rành canon lắm.

hehehe chắc ráng gom lúa ^ ^