Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Hỏi kinh nghiệm chụp ảnh sản phẩm bằng điện thoại

Hỏi kinh nghiệm chụp ảnh sản phẩm bằng điện thoại

Chào các bạn mình mới tham gia forum, mình có kinh doanh online trang sức, cho mình hỏi có kinh nghiệm gì để chụp ảnh sản phẩm bằng điện thoại không? vì mình không có kinh phí để mua máy ảnh

Đồ trang sức không phải dễ chụp
    Mà em không nghĩ chắc gì cái máy ảnh đã đắt bằng cái điện thoại của bác

nếu bạn không đủ kinh phí mua máy ảnh và học cách chụp ảnh sản phẩm thì mình nghĩ bạn có thể thuê 1 số bạn nhiếp ảnh gia chụp. điện thoại tất nhiên cũng chụp được nhưng chất lượng chắc không được đảm bảo, mà còn tùy thuộc vào yêu cầu hình ảnh bạn cần để kinh doanh như thế nào.

OK, cứ chụp bằng DT đi bạn, đến khi nào cảm thấy doanh số bán thay đổi, lúc đó bạn sẽ hiểu tại sao lại cần DSRL và từ từ bạn sẽ hiểu tại sao cần 1 người có kinh nghiệm chụp đồ trang sức
    Chúc Bình An
    FaceBook

chụp hình bình thường thì đt còn tạm tạm, như mấy cái váy áo chụp ngoài trời chẳng hạn
    chứ dính vô sản phẩm là tới mức khó rồi, còn tới mấy cái nữ trang thì lại càng khó, chụp máy ảnh với ống dỏm dỏm + đèn flash nhìn đã ko ra gì rồi, chụp đt thì ko biết sẽ ra gì luôn
    thôi thì như anh Toại nói, bạn cứ kinh doanh đi coi sao, liệu có khách hàng nào dám mua khi nhìn những bức hình của bạn ko, rồi lúc đó tính tiếp!