Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Lý do chụp ảnh

Lý do chụp ảnh

Nhiều khi em cứ thắc mắc, ngoại trừ việc chụp ảnh như 1 nghề để kiếm sống thì người ta chụp ảnh để làm gì?

Mình thì lại cứ thắc mắc, bạn hỏi để làm gì?
    DUNGHT

Thú vui.
    Thư giản.
    Khoe thiết bị, ảnh.
    Giao lưu, tìm bạn.
    Chúc Bình An
    FaceBook

...
    Tán gái
    Tự sướng

Quote Được gửi bởi dung.htqt View Post
    Mình thì lại cứ thắc mắc, bạn hỏi để làm gì?
    Đây là vấn đề "sống còn' với em đấy ạ. Không biết có bác nào từng "bị" giống em chưa, triệu chứng là ngày nào cũng vác máy đi rồi vác máy về, không chụp được tấm nào, không thấy cái gì đẹp, không biết chụp ra làm chi, từ đó, thắc mắc không biết người ta chụp ảnh làm chi. Ví dụ bác trả lời: chụp xong rửa ra treo phòng khách thì em có thể nghĩ: "à ha, sao mình không thử chụp xong rửa ra treo phòng khách như bác ấy nhỉ?"

Em đã giải đáp được thắc mắc của bác chưa?

Đam mê bác ạ.

Còn về vấn đề của bác, e nghĩ 1 là bác nên coi những bức ảnh đẹp trên 500px, flick, 35photo.ru, để tìm cảm hứng. Rồi tự đặt ra câu hỏi làm sao để chụp, quan sát nguồn sáng, góc máy, tiêu cự vv :D. Chúc bác vui trên con đường nhiếp ảnh
    ..

Do bạn đang đi chụp một mình, mình cũng hay đi chụp một mình và thấy rất chán, nhưng nếu bạn tìm được nhiều người cùng sở thích đi chụp chung thì sẽ thấy thú vị hơn nhiều.

Quote Được gửi bởi yeucanha View Post
    Đam mê bác ạ.

Còn về vấn đề của bác, e nghĩ 1 là bác nên coi những bức ảnh đẹp trên 500px, flick, 35photo.ru, để tìm cảm hứng. Rồi tự đặt ra câu hỏi làm sao để chụp, quan sát nguồn sáng, góc máy, tiêu cự vv :D. Chúc bác vui trên con đường nhiếp ảnh
    ..
    Cảm ơn lời chúc của bác!

Trong cuộc sống mỗi người đều có 1 sở thích đam mê dù nhỏ hay lớn. Nhiếp ảnh cũng là đam mê của nhiều người cũng như sở thích lai rai vài sị đế mỗi chiều của a công nhân, bác lợm ve chai, hay chú văn phòng nọ...
    Khi bạn kingbee hỏi câu này, theo tôi thì chụp ảnh ko phải là đam mê của bạn. Bạn sẽ tìm đc câu trả lời trên khi tìm đúng sở thích đam mê của mình

Quote Được gửi bởi nonkid3 View Post
    Trong cuộc sống mỗi người đều có 1 sở thích đam mê dù nhỏ hay lớn. Nhiếp ảnh cũng là đam mê của nhiều người cũng như sở thích lai rai vài sị đế mỗi chiều của a công nhân, bác lợm ve chai, hay chú văn phòng nọ...
    Khi bạn kingbee hỏi câu này, theo tôi thì chụp ảnh ko phải là đam mê của bạn. Bạn sẽ tìm đc câu trả lời trên khi tìm đúng sở thích đam mê của mình
    Giả sử sau khi em tìm ra đam mê của mình là nấu ăn chẳng hạn, thì em vẫn cứ thắc mắc là người ta chụp ảnh để làm gì!

Cảm ươn các anh đã trả lời bên trên:
    Thú vui.
    Thư giản.
    Khoe thiết bị, ảnh.
    Giao lưu, tìm bạn.
    Tán gái
    Tự sướng
    Đam mê...

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng