Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Khóa nét và di bố cục, newbie cần chỉ giáo

Khóa nét và di bố cục, newbie cần chỉ giáo

Em mới mua máy tầm 1 tháng, tí táy tò mò mãi vẫn chưa qua được ải siêu cơ bản, khóa nét di bố cục và chụp để.
    Hôm nay em tiện tay lấy máy ra check, 3 kết quá làm em sững sờ không biết tại sao, vì thế cần cao nhân hướng dẫn cách khắc phục chi tiết.

Em tưởng khi lấy và khóa nét tại điểm nào, thì ánh sáng ban đầu nó giữ nguyên như thế, tại sao khi di bố cục sau khi khóa nét nó lại khác biệt như vậy. Mong các bác giúp đỡ. Em xin cảm ơn @@

Bạn đang khoá nét thôi chứ không khoá sáng, bạn di chuyển chọn bố cục máy sẽ đo sáng lại, muốn đo sáng đúng cái tay thì phải nhấn thêm nút khoá sáng hoặc chỉnh qua M chọn đo sáng cái tay ngay từ đầu thì bố cục lại sẽ ko bị đo sáng lại nữa.

Quote Được gửi bởi vivalazio View Post
    Bạn đang khoá nét thôi chứ không khoá sáng, bạn di chuyển chọn bố cục máy sẽ đo sáng lại, muốn đo sáng đúng cái tay thì phải nhấn thêm nút khoá sáng hoặc chỉnh qua M chọn đo sáng cái tay ngay từ đầu thì bố cục lại sẽ ko bị đo sáng lại nữa.
    Vậy ở Av, chỉnh như nào để nửa cò nó sẽ khóa cả nét lẫn sáng vậy bác ?

Nút khóa sáng là nút gì vậy bác?

Cùng câu hỏi,nút khoá sáng ở đâu ?

canon là nút * nhé các bác. có thể vào seting để cài cùng nút nửa cò cũng đc

khóa = nửa cò các bác tìm theo cái này là đc. mặc định nó là số 0

Mấy anh cho em hỏi máy em ko có nut AF-ON và có nút khóa sáng la * vậy em sét khóa net và khóa sáng cùng * luôn dc không ạ.. "Em là người mới ạ"

Em set như bác doandf thì nút * thành nút khoá nét, nút khoá sáng đi đâu mất. Chọn xuống AE/Af lock thì nút * vừa khoá sáng vừa khoá nét. Có cách nào để khoá sáng với khoá nét ra 2 nút riêng được ko các bác?

Quote Được gửi bởi ColorfulFingers View Post
    Em set như bác doandf thì nút * thành nút khoá nét, nút khoá sáng đi đâu mất. Chọn xuống AE/Af lock thì nút * vừa khoá sáng vừa khoá nét. Có cách nào để khoá sáng với khoá nét ra 2 nút riêng được ko các bác?
    em thì hay để chế độ 1. AE lock/AF (trên dòng 5D/30D) af bằng * và khóa sáng bằng nửa cò. còn như chế độ 2 như hình trên thì nửa cò vừa af vừa ae luôn.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng