Trang 111 / 111 Đầu tiênĐầu tiên ... 1161101109110111
Hiển thị kết quả từ 1,101 đến 1,109 / 1109

Chủ đề: Góc ảnh Fujinon XF18mmF2 R

Quote Được gửi bởi paulnguyenv View Post
    @TriQuynh: bên e ng ta tự lau k0 ah, cái j cũng tự làm, sửa xe hơi nh khi cũng tự, đổ xăng ra tự đổ, ti vi máy tính hư, k0 tự sửa tốn tiền mua ms, dân chơi máy ảnh thì đa số đều bik tự lau sensor, nếu có đi học thì dc dạy, k0 tự mò trên utube bác ah, chứ bác mang cái máy đi lau sensor, tiền ship cũng >= 60usd chưa tính tiền công. Giá nhân công bên us đắt x3 linh kiện, ví dụ như bác hư cái bóng đèn xe, cái bóng 5 usd, thì total công thay phải ít nhất 15. Ở bên e bởi vậy nên cái j cũng có bán, đồ sửa nhà, sửa điện thoại, lau sensor có đủ. Tính e thật ra k0 liều, nhưng thấy ng ta làm dc, mình k0 làm dc, nên ức chế lắm. Nhờ đó mà e học dc nh thứ, nhưng cũng PHÁ nh thứ. Có lần tự sửa cát xét, chả biết sao lúc lắp vào dư vài con ốc. Còn sửa quạt thì làm đứt cọng dây đồng haha. Thế hoá ra lợn què lại thành lợn bại liệt, gớm khổ Dám chơi dám chịu chứ sao h haha

Bác @TriQuynh nhà mình đừng lo e nhậu, e có biết uống rượu bia đâu. E ghét nhậu lắm. Thấy mấy ông nhậu xỉn, chẳng chăm lo j cho nhà e khinh lắm, đàn ông k0 đáng đàn ông. Bác như vậy vs e là ng mẫu mực lắm lun, e còn phải học bác nh lắm đấy
    IMG_9628 by Paul Nguyen, on Flickr
    bởi vậy bên đó phát triển rất tốt, còn VN thì mãi lẹt dẹt. hehehe.nhưng mà mức sống bên đó cao wá bác nhỉ.
    Bác đừng nói thế, em bèo lắm bác, với lại, nhậu nhẹt cũng ko xấu, wan trọng là biết điểm dừng thôi. ^^

Chúc mừng e Paul đã lau sensor thành công :P

@TriQuynh: dc cái này mất cái kia bác ơi, mình chỉ biết theo cái dc nh hơn mà thui hehe. Thì mức sống bên đây cao quá cao lun bác, e bèo nhèo vầy mà cũng đủ dùng, tuy k0 phải là hàng xịn nhưng cũng ổn. Thật thì e thấy nhậu nó dễ sa đà, cứ uống uống mãi, buồn cũng nhậu, vui cũng nhậu, k0 vui k0 buồn cũng nhậu. Bên e ng ta ít nhậu lắm bác, nhậu thì bác phải có ng đưa đón chứ k0 dc lái xe, lái xe mà police nó check có mùi rượu thì bị phạt 10k usd, thậm chí tù đấy. Bởi vậy bên đây đám cưới hay nhậu ng ta thường t7 cn, chứ vn e thấy ngày nào cũng có kèo á haha

IMG_9621 by Paul Nguyen, on Flickr

@TriQuynh: dc cái này mất cái kia bác ơi, mình chỉ biết theo cái dc nh hơn mà thui hehe. Thì mức sống bên đây cao quá cao lun bác, e bèo nhèo vầy mà cũng đủ dùng, tuy k0 phải là hàng xịn nhưng cũng ổn. Thật thì e thấy nhậu nó dễ sa đà, cứ uống uống mãi, buồn cũng nhậu, vui cũng nhậu, k0 vui k0 buồn cũng nhậu. Bên e ng ta ít nhậu lắm bác, nhậu thì bác phải có ng đưa đón chứ k0 dc lái xe, lái xe mà police nó check có mùi rượu thì bị phạt 10k usd, thậm chí tù đấy. Bởi vậy bên đây đám cưới hay nhậu ng ta thường t7 cn, chứ vn e thấy ngày nào cũng có kèo á haha

IMG_9621 by Paul Nguyen, on Flickr
    VN thì nói làm j nữa bác. Nhậu bất kể giờ giấc bác ợ. em thì bèo lằm, 2 lon bia là quay cuồng rồi. :D

Hồi trước a nhậu cũng hào hùng lắm 2 e àh :(

Quote Được gửi bởi SanHoBien View Post
    Hồi trước a nhậu cũng hào hùng lắm 2 e àh :(

sự tích của anh thì em biết rồi, anh SanHoBien. hehehe. đôi khi, có những chuyện fải trải wa rồi mới hiểu dc anh nhỉ?

@sanhobien: thế bây h a còn uống nữa k0 ạ??
    @TriQuynh: bác dc 2 lon, e 1 lon k0 xong hehe, dạo này e bận, ít chụp quá, thích lên box chơi mà chả có ảnh j hết hixxxx
    IMG_9612 by Paul Nguyen, on Flickr

@sanhobien: thế bây h a còn uống nữa k0 ạ??
    @TriQuynh: bác dc 2 lon, e 1 lon k0 xong hehe, dạo này e bận, ít chụp quá, thích lên box chơi mà chả có ảnh j hết hixxxx
    IMG_9612 by Paul Nguyen, on Flickr
    Em dạo này cung ít chụp, DL mưa dữ wá. hix...

A uống lại vẫn bình thường, chỉ là do chuyện đó mà a uống ko còn thấy hào hứng nữa nên thôi! Khi nào gặp bạn thân thì mới uống lại e àh!

Trang 111 / 111 Đầu tiênĐầu tiên ... 1161101109110111