Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: [Help] Cần tư vấn X-E1 hay X-E2

[Help] Cần tư vấn X-E1 hay X-E2

Em xin vào đề luôn. Em đang có nhu cầu tìm hiểu mrl. Ngân sách có khoảng 15-18tr (ko hơn). Em tính mua hàng 2nd. Qua tìm hiểu thì em chọn được mấy lựa chọn sau:
    1. X-E1 + Kit 18-55: tầm 14tr, tiết kiệm được kha khá để tiền tính mua lens khác
    2. X-E2 + Kit 18-55: tầm 18tr5, đắt hơn hẳn, mua xong chẳng mua thêm đc cái gì nữa
    Không biết X-E2 có hơn X-E1 nhiều ko, và có đáng bỏ thêm ra mấy triệu để cố X-E2 ko ạ các bác? Và nếu như lấy X-E1 thì ngoài Kit 18-55 ra thì nên mua thêm lens nào khác giá vừa phải (tầm 6tr) để chụp chân dung. Em ko thích lens MF lắm nhg nếu có bác nào ưa thích thì cứ tư vấn dùm em cũng được ạ ^^

Ngoài lề chút: ko bít X-Pro1 so với 2 em trên thì thế nào ạ?

Xin cám ơn các bác!
    X-T10 + Nikon MF Lens

ước gì có một em X-E2

Có cùng câu hỏi với chủ thớt,phân vân dã man :v

Quote Được gửi bởi thainhat View Post
    Có cùng câu hỏi với chủ thớt,phân vân dã man :v
    Mình thấy chữ ký chủ thớt chắc không phải là mới chơi ảnh, cho nên theo ý mình thế này. Nếu đuợc thì cứ lên thẳng XE2, len kit 18-55 quá tốt cho các thể loại thông thuờng. Chứ dôi ra 6tr trong tầm giá của Fuji mình nghĩ khó tìm dc lens nào gọi là kiệt xuất. Chụp với Kit một thời gian để quen máy, rồi đầu tư lens cũng chưa muộn đâu bác.

Quote Được gửi bởi duyhauvn View Post
    Mình thấy chữ ký chủ thớt chắc không phải là mới chơi ảnh, cho nên theo ý mình thế này. Nếu đuợc thì cứ lên thẳng XE2, len kit 18-55 quá tốt cho các thể loại thông thuờng. Chứ dôi ra 6tr trong tầm giá của Fuji mình nghĩ khó tìm dc lens nào gọi là kiệt xuất. Chụp với Kit một thời gian để quen máy, rồi đầu tư lens cũng chưa muộn đâu bác.
    Cảm ơn bác duyhauvn :D

xe2 đi bác, chất ảnh k biết khác k mà hỗ trợ từ hãng firmware này nọ tốt hơn, focus cũng ngon hơn. Chụp chọt xác định chọn cái af ngon mà lấy bác ah, trừ khi bác tính chụp hoa và phong cảnh là chính.
    If your pictures aren't good enough, you're not close enough - Robert Capa

2 hôm nữa em sẽ đi thử X-Pro1 và X-E2 rồi đưa ra lựa chọn. Hnay mới đi thử đc X-E1 và X-Pro1 thì ko ưng ý cho lắm, chưa đc cầm vào X-E2
    X-T10 + Nikon MF Lens

XE2 có cái EVF nhanh hơn XE1. Bác chụp và review hình rất đã. Mình chụp xong không coi màn hình mà coi bằng EVF này sướng hơn nhiều. Ngoài ra wifi cũng rất tiện nếu bác thích chụp xong úp liền cho nóng. Mình đi chơi, chụp xong chuyển qua ipad coi đã lắm.
    Còn về chụp MF thì nếu bác thích kiểu "xoay-vặn" hay hình ảnh hoài cổ và tiền đầu tư cho len cũng mềm hơn thì nên cân nhắc. Mình chỉ có kit 16-50 nhưng khi chụp toàn bằng MF cả, trừ những lúc cần AF mới lấy kit thôi. Cảm hứng chụp bằng MF lúc nào cũng hơn là AF ;)

Em cũng đang băn khoăn giữ xpro1 vs xt1 . Nhưng chắc do tài khoản lâu không dùng nên không đăng được bài , bác chủ cho phép e đăng ké nội dung mà e định hỏi với nha :D :D Thanks bác !!

"Em đang dùng xe1 khoảng gần năm nay thấy khá là ổn khi kèm len kit 18-55! Đợt này được tặng thêm một e x-pro1 + kit 18-55 :D hàng new nên tính đẩy em xe1 đi ạ ! Em đang băn khoăn như sau mong được các bác tư vấn giùm :D
    1. X-pro1 chụp có gì hơn và khác với xe1, để e để lại bộ xpro1 và bán bộ xe1
    2. Em thêm phương án nữa là đẩy hết bộ xe1 + bộ xpro1 để lấy bộ xt-1 ( có thể kèm kit sẵn có hoặc em mua len 35f1.4 ) . Em ưu tiên phương án này hơn ạ. Nhưng quả thực là em chụp không có pro lắm nên không biết chỉ nên dừng ở xpro1 để trải nghiệm hay là cố lên xt1 luôn :D :D
    Các bác giúp e với :D :D Thanks!!"
    Được sửa bởi quang7hn lúc 11:34 PM ngày 13-03-2015

Quote Được gửi bởi quang7hn View Post
    Em cũng đang băn khoăn giữ xpro1 vs xt1 . Nhưng chắc do tài khoản lâu không dùng nên không đăng được bài , bác chủ cho phép e đăng ké nội dung mà e định hỏi với nha :D :D Thanks bác !!

"Em đang dùng xe1 khoảng gần năm nay thấy khá là ổn khi kèm len kit 18-55! Đợt này được tặng thêm một e x-pro1 + kit 18-55 :D hàng new nên tính đẩy em xe1 đi ạ ! Em đang băn khoăn như sau mong được các bác tư vấn giùm :D
    1. X-pro1 chụp có gì hơn và khác với xe1, để e để lại bộ xpro1 và bán bộ xe1
    2. Em thêm phương án nữa là đẩy hết bộ xe1 + bộ xpro1 để lấy bộ xt-1 ( có thể kèm kit sẵn có hoặc em mua len 35f1.4 ) . Em ưu tiên phương án này hơn ạ. Nhưng quả thực là em chụp không có pro lắm nên không biết chỉ nên dừng ở xpro1 để trải nghiệm hay là cố lên xt1 luôn :D :D
    Các bác giúp e với :D :D Thanks!!"
    Đẩy cả hai , tạm nghĩ chơi chờ lễ sốc giá , lúc ấy bác có nhiều lựa chọn
    Fujifilm XE 2 + 23mm

Page Fb : "Góc Ảnh Mỹ Tho"

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng