Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 17 / 17

Chủ đề: Nhờ các bác cho ý kiến về con DAO này :)

Xin chào các anh đã có ý kiến giúp em.

Đầu tiên em thành thật xin lỗi vì không nói rõ ý của mình muốn hỏi.
    (Tuần rồi em không có online để đọc được comment của các anh.)
    Nhưng sự bất cẩn của em đã cho em có cơ hội hiểu hơn nhiều khía cạnh của 1 câu hỏi.

Các ý kiến của anh yashicanon, Nikonian2006... Làm em hiểu hơn những sự việc có thể sẽ xảy ra sau lưng những hành động của mình.
    - Thật sự ban đầu em chỉ thấy lạ do trên con dao có chữ kí, và được thiết kế chắc và đẹp (Có cả bao bằng nhựa để đặt dao vào) nên muốn lên forum hỏi về xuất xứ của con dao.
    - Em cũng sợ điều như a yashicanon và Nikonian2006 nói nên quấn băng keo rất kĩ nhận từ bạn của em. Em cũng không có ý định Up FB hay "khoe" về con dao này và chắc chắn cũng sẽ không mang theo bên người nên 2 anh yashicanon và Nikonian2006 yên tâm nhé.
    - Cám ơn anh pvnguyen và anh 11002 đã cho em biết về xuất xứ của con dao ạ

Trân trọng,
    Hùng

muốn xài thì....mài bằng cái mũi dao đi
    Quay về thời P&S với NEX

Nếu bác chủ không có nhu cầu thì bán lại mình dùng đi rừng đi, không biết kịch thước nó bao nhiêu?
    70-200f/2.8;24-105f/4;17-40f/4;35f/1.4;430ex2; Đang tìm con 5DMII.

Quote Được gửi bởi pvnguyen View Post
    muốn xài thì....mài bằng cái mũi dao đi
    anh bạn của mình nhà có con dao nhọn nào là ông ấy bẻ mũi cho bằng hết !! ông ấy nói nhìn mấy cái mũi nhọn ấy tao gai gai cả người !!!!
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Quote Được gửi bởi pcandfriends View Post
    Xin chào các anh đã có ý kiến giúp em.

Đầu tiên em thành thật xin lỗi vì không nói rõ ý của mình muốn hỏi.
    (Tuần rồi em không có online để đọc được comment của các anh.)
    Nhưng sự bất cẩn của em đã cho em có cơ hội hiểu hơn nhiều khía cạnh của 1 câu hỏi.

Các ý kiến của anh yashicanon, Nikonian2006... Làm em hiểu hơn những sự việc có thể sẽ xảy ra sau lưng những hành động của mình.
    - Thật sự ban đầu em chỉ thấy lạ do trên con dao có chữ kí, và được thiết kế chắc và đẹp (Có cả bao bằng nhựa để đặt dao vào) nên muốn lên forum hỏi về xuất xứ của con dao.
    - Em cũng sợ điều như a yashicanon và Nikonian2006 nói nên quấn băng keo rất kĩ nhận từ bạn của em. Em cũng không có ý định Up FB hay "khoe" về con dao này và chắc chắn cũng sẽ không mang theo bên người nên 2 anh yashicanon và Nikonian2006 yên tâm nhé.
    - Cám ơn anh pvnguyen và anh 11002 đã cho em biết về xuất xứ của con dao ạ

Trân trọng,
    Hùng
    Tặng phẩm của người bạn là kỷ vật, ai bán mà hỏi mua.

Hùng mang về VN cất trong nhà cũng OK.

Con dao cán vàng TL dùng để gọt trái cây, xắt rau củ ... trong bếp, nhưng cũng có người dùng nó để gây thương tích nặng cho người khác. Do vậy, tùy vào mục đích của người sử dụng, không thể liệt con dao thành hung khí ngay lập tức được, nhưng phải nhớ là dao này thuộc nhóm "nguy cơ cao" nên sẽ được (bị) các cơ quan quản lý (HQ, An ninh ...) lưu ý khi soi chiếu ...
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi hoandieu View Post
    Thấy bình thường , cũng điều là con dao gâm thôi. )
    Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Tặng phẩm của người bạn là kỷ vật, ai bán mà hỏi mua.

Hùng mang về VN cất trong nhà cũng OK.

Con dao cán vàng TL dùng để gọt trái cây, xắt rau củ ... trong bếp, nhưng cũng có người dùng nó để gây thương tích nặng cho người khác. Do vậy, tùy vào mục đích của người sử dụng, không thể liệt con dao thành hung khí ngay lập tức được, nhưng phải nhớ là dao này thuộc nhóm "nguy cơ cao" nên sẽ được (bị) các cơ quan quản lý (HQ, An ninh ...) lưu ý khi soi chiếu ...
    Chào các anh,
    Thấy mọi người quan tâm nên em xin chút ý kiến. Hiện nay ở VN việc mua bán dao loại này hơi bị dễ. kể cả tới các loại súng, cung ,nỏ, dụng cụ hổ trợ các kiểu.
    Hôm trước đi Aeon Mall em thấy cái shop của thằng VictorInox cũng bán 1 con dao găm cũng rất đẹp và nhiều dao bấm khác cũng thuộc nhóm "nguy cơ cao" như vầy.
    Cho nên em đồng ý với 2 ý kiến này. Do mục đích và ý thức người sử dụng thôi. Chứ mấy thằng bạn em dân Bình Định, Nam Định, một vài thằng ở HCM có thằng nào cần hung khí đâu, nhưng nếu nó điên lên thì 2 tay không + 2 chân cũng giết người được.
    Một vài ý kiến chủ quan.
    Thân
    Được sửa bởi nglesangtc lúc 03:39 PM ngày 18-03-2015
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Die hết link ảnh rùi bác ơi. có nhìn con dao của bác cmt trên trông cổ cổ nhỉ.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12