Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17

Chủ đề: Nhờ các bác cho ý kiến về con DAO này :)

Nhờ các bác cho ý kiến về con DAO này :)

Qua Nhật em thấy con Dao đẹp nên xin người bạn.
    Em thấy hay hay mà ko biết như thế nào, Bác nào có kinh nghiệm cho em ý kiến với.

Mấy vết trắng trắng trên dao là băng keo dán nhé các bác, e chưa lột ra hết.

Chân thành cảm ơn.
    Thân.
    Được sửa bởi pcandfriends lúc 09:29 PM ngày 04-03-2015

Kinh nghiệm gì!?
    Đâm có ngọt không! Hay chém ai!? Hay khi oánh nhau thì sử dụng thế nào à
    Em là rất dị ứng với những loại này! Không biết bác hỏi kinh nghiệm gì !!!!!!!????
    Em chỉ có kinh nghiệm chơi dao có ngày đứt tay
    Chưa chắc bác mang về vn được !!!!
    Được sửa bởi yashicanon lúc 09:59 PM ngày 04-03-2015

Giống cây lê AR15 của Mẽo trước 75 quá!
    70-200f/2.8;24-105f/4;17-40f/4;35f/1.4;430ex2; Đang tìm con 5DMII.

Lê theo súng trường Mỹ ở cán dao sẽ có 1 khoen tròn để gắn vào nòng súng, dao này không có khoen đó nên không phải là lê
    Gửi bác link: https://www.boker.de/en/index.html
    Chúc Bình An
    FaceBook

Dao này chắc do Hittler tặng cho Nhật Hoàng?

Nhận xét dao thì anh không biết, nhưng anh nhìn vào nó thì anh chỉ muốn nói cho em biết từ kinh nghiệm thụ lý những vụ án hình sự tội nhẹ anh biết là nếu em ở bên anh mà mang con dao này theo trong balo hay bỏ vào trong xe của em mà lỡ không may bị có vấn đề gì đó anh ví dụ như bị cảnh sát kiểm tra xe bất kỳ nào đó (chỉ là ví dụ) là em sẽ phải ra tòa vì mang theo vũ khí sát thương không cần biết em có dùng nó để không sát thương người khác hay không. Ở VN chắc là không có chuyện ra tòa này đâu phải không?

Nếu đã chưa mang về thì em nên trả lại cho bạn, khi em mang về giả sử là em quen tốt hay cho tiền nên qua luôn HQ và xu hướng là em có thể mang lên FB của em để khoe, em đang tạo ra một tiền lệ cho các bạn khác ở VN nhập phi pháp về những cái này. Em đã vô tình tạo ra cơ hội cho kẻ xấu dùng hung khí để đi cướp của giết người mà có thể tạo ra nhiều vụ như em Luyện dưới 18 tuổi giết người máu lạnh. Em làm cho tệ nạn xã hội càng tệ hơn và sẽ gián tiếp ảnh hưởng đến em và người thân của em. Ít nhất làm cho họ mất niềm tin vào con người do tệ nạn trộm cướp gây ra.

Thứ hai, bạn em nó thấy em làm được nó sẽ bắt chước và hung khí trong xã hội em sống ngày càng nhiều, cơ hội phạm tội không giảm đi nhất là lỡ xui như lạm phát cao lên sống kiếm tiền khó khăn quá.

Ở VN dao như thế này được gọi là "công cụ hỗ trợ", nên tất nhiên cũng bị dính dáng đến pháp luật thôi, hầu tòa hay ko mình không biết, nhưng nếu mang theo người hay bỏ cốp xe thì cũng dc mời về CA uống nước trà và tốn kha khá.
    Bác để ở nhà trưng thì được, tuy nhiên theo cá nhân mình dao này cũng ko đẹp lắm. Cá nhân mình thích mấy con dao Tac Force hơn, tất nhiên chỉ dấu ở nhà dùng mục đích gọt trái cây thôi, nhưng mà hình như ở VN ko có bán :D
    trắng tay :(

Thật ra con dào này dùng đi cắm trại, cắt cắt gọt gọt cũng ấn tượng lắm :D
    70-200f/2.8;24-105f/4;17-40f/4;35f/1.4;430ex2; Đang tìm con 5DMII.

H ơi, dao này nhìn kinh quá, có thể liệt vào hạng hung khí rồi.
    Nhìn chung cũng đẹp, sưu tầm để trong nhà chơi thôi, chứ con này mà bỏ trong xe / balo / túi xách... ngộ nhỡ bị CA kiểm tra mà phát hiện thì rắc rối lắm.
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Cây dao này nếu em gặp sẽ hốt ngay nếu giá tốt . Hàng Solingen - Đức danh tiếng đó
    Boker Applegate-Fairbairn A-F Combat II Dagger 6" Plain Blade, Fiberglass Delrin Handles 150$

Được sửa bởi pvnguyen lúc 09:36 AM ngày 09-03-2015
    Quay về thời P&S với NEX

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng