Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Newbie cần tiền bối chỉ giáo..!

Newbie cần tiền bối chỉ giáo..!

E đang sử dụng canon sx50hs, sài đc khoảng 5 tháng thì hơi chán vì ko đủ vọc vạch. Quyết định bỏ ra khoảng 15tr để hốt 1 e dslr về. Về body thì e chọn canon 50D,lens kit theo máy , tính mua thêm lens fix 50f1.8 (2nd). Nhu cầu chính của e là chụp gd đi du lịch, chụp chân dung ngoại cảnh và phơi sáng. Nếu với nhu cầu đó thì cần mua thêm phụ kiện jì nữa ko? Flash,filter,hood,tripod,batery grip có thật sự cần thiết ko? Nếu cần thì nên mua loại jì vừa túi tiền mà dụng phù hợp với nhu cầu của e ạ. Vì e dân tỉnh,lại bận đi làm hoài , tính thu xếp 1 ngày lên sg hốt trọn bộ về lun,chứ ở sg thì khỏe wá rồi. E lần đầu sở hữu DSLR nên nhờ các bác tư vấn nhiệt tình, e chân thành cảm ơn !
    Được sửa bởi thanhbinhbr lúc 02:31 PM ngày 04-03-2015

50d + kít + fix là đủ cho bác rồi, sau này chụp quen nhu cầu khác thì tính sau. Khi mua Len con nào có đủ hood, cáp thì mua. Filter không cần vì 2 cái len kia cũng rẻ rồi, với nhu cầu chụp gia đình cũng không cần đến grip trừ khi muốn cho nó hoành tráng. Còn chụp phơi sáng bác bắt buộc phải mua tripod rồi, nếu có đk thì mua flash rời cũng tốt, giá mấy con flash for tầm 2-3 tr.
    6 dê 35L 70-200 2.8L IS ii

Quote Được gửi bởi md81 View Post
    50d + kít + fix là đủ cho bác rồi, sau này chụp quen nhu cầu khác thì tính sau. Khi mua Len con nào có đủ hood, cáp thì mua. Filter không cần vì 2 cái len kia cũng rẻ rồi, với nhu cầu chụp gia đình cũng không cần đến grip trừ khi muốn cho nó hoành tráng. Còn chụp phơi sáng bác bắt buộc phải mua tripod rồi, nếu có đk thì mua flash rời cũng tốt, giá mấy con flash for tầm 2-3 tr.
    cám ơn bác nhìu , flash rời tầm dưới 2tr ( 2nd) bác có hiến kế cho e loại nào ổn ko ạ.

Quote Được gửi bởi thanhbinhbr View Post
    cám ơn bác nhìu , flash rời tầm dưới 2tr ( 2nd) bác có hiến kế cho e loại nào ổn ko ạ.
    Dưới 2 có cái flash mago dùng cũng được, hàng mới 100%, loại này có cả đèn led, nhại sáng như mấy con flash canon, mình thấy có topic bên xomnhiepanh rao 1,7tr, rẻ hơn cửa hàng 300k. Mình cũng đang dùng con này, mấy con chính hãng canon giá cao quá.
    6 dê 35L 70-200 2.8L IS ii

Quote Được gửi bởi thanhbinhbr View Post
    dưới 2tr có đèn Flash Yongnou 468II TTL giá 1tr550 đó bác

Quote Được gửi bởi md81 View Post
    Dưới 2 có cái flash mago dùng cũng được, hàng mới 100%, loại này có cả đèn led, nhại sáng như mấy con flash canon, mình thấy có topic bên xomnhiepanh rao 1,7tr, rẻ hơn cửa hàng 300k. Mình cũng đang dùng con này, mấy con chính hãng canon giá cao quá.
    Quote Được gửi bởi mienthinh307 View Post
    dưới 2tr có đèn Flash Yongnou 468II TTL giá 1tr550 đó bác
    Thanks 2 bác nhìu lắm !