Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 24

Chủ đề: Các bác có in ảnh mình chụp để treo tường không?

Các bác có in ảnh mình chụp để treo tường không?

Em tò mò muốn biết các bác có in ảnh đóng khung treo tường trong nhà ko? Nếu có thì các bác up lên đây cho vui. Tiện thể chia sẽ kinh nghiệm in ấn luôn sao cho đẹp.
    Em dự tính phải kiếm vài ảnh đóng khung, nhưng chắc hè đi tìm phong cảnh đẹp tý. Coi như tạo động lực để tiến bộ hơn.

Em thì không có treo anh nhưng em đang muốn rửa ra một hai tấm ảnh tennis của em phóng ra lớn để treo ở trong văn phòng VNPHOTO ở Saigon (không cần phải quảng cáo tên em trên đó - để em nói rõ luôn - em muốn treo vì nó đẹp và vì hiếm thấy ở VN) nhưng hiện tại em không có cơ hội về Saigon nên em không làm được và em đang chờ cơ hội đó, vả lại em phải xin phép BQT vì hình đó là để cho đẹp vp chứ không phải vì lý do gì có lợi cho em. Ở nhà em ít có người vào lắm (ở bên này là vậy mà) cho nên em không treo chứ em chụp gia đình em thì có treo trong phòng họ vì để kỷ niệm thời thơ ấu chứ em thì không thích treo hình của em, em thích chụp người khác.

Sau này em chụp xe motor phân khối lớn thi đấu chuyên nghiệp em làm thêm một tấm nữa cho xứng với tennis trong vp VNPHOTO luôn.

Em thì rất thích treo nhưng không phải kiểu lồng khung mà là kiểu kẹp bức hình lên bằng cây kẹp ấy. Mà đa số hình e muốn làm vậy là hình của gấu (bây giờ là vợ rồi ạ).

Bác nikonian làm vậy cũng rất ý nghĩa đó. Vì ảnh thể thao tennis bác chụp đúng là hiếm thấy ai phóng to treo ở VN.
    Ý tưởng của bác gabriel cũng rất hay, em sẽ copy hihi

Hình lưu niệm gia đình thì em có 1 ít. Chủ yếu bỏ trong album nhỏ. hè này dự định sẽ kiếm ảnh phong cảnh đẹp phóng to xem có thành công ko. Cầm máy cũng lâu mà có vẻ càng ngày càng lục nghề nên em phải tạo mục tiêu mới.

Em có in 2 ảnh của em treo trong nhà, nhưng đó là 2 hình chụp từ PnS.
    Từ hồi có hình chụp bằng DSLR đến giờ, em chưa in để treo ảnh nào hết vì thấy ảnh mình còn xấu quá.

Chuyện này giống như hồi còn bé, em câu được con cá lòng-toong nhỏ xíu, em xách ngay vào bếp và nằng nặc đòi mẹ kho cho con ăn ngay.

Còn chuyện em in ảnh, đóng khung tặng cho bạn bè thì có ạ, vì bạn em thích thì em tặng, chứ hình em cũng "xấu òm"
    Chúc Bình An
    FaceBook

Nhà em treo đầy hình, từ mấy đưa' nhỏ đến vợ, phong cảnh và cả những chú chim em chụp.

Em rửa hình canvas to trong Costco, Shutterfly hoặc AdoramaPix.

Đơn giản là coi trong màn hình monitor không đã, phóng lớn coi đã hơn. Mà chụp vợ và con phóng to cho đẹp thì mới được duyệt kinh phí để mua thêm máy và lens chứ.

Ngoài đó ra, hình em chụp mẫu thì chỉ xem trong máy thôi, ka ka ka.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Em tò mò muốn biết các bác có in ảnh đóng khung treo tường trong nhà ko? Nếu có thì các bác up lên đây cho vui. Tiện thể chia sẽ kinh nghiệm in ấn luôn sao cho đẹp.
    Em dự tính phải kiếm vài ảnh đóng khung, nhưng chắc hè đi tìm phong cảnh đẹp tý. Coi như tạo động lực để tiến bộ hơn.
    Sorry chắc bác đùa - trong tán gẫu mà -, em tám với bác xíu, thì cứ chỉnh sửa sao cho vừa mắt mình rồi đem ra tiệm rửa ảnh nó rửa. Còn in thì thông thường chất lượng không bằng đâu anh, canvas thì theo em chỉ phù hợp cho một số thể loại ảnh thôi.

Thêm: ngoài rửa ảnh, nếu in, theo em anh nên in trên PP Bóng (không phải mờ) chất lượng tốt, sau đó thi công lên kiếng có đèn phía sau (Giống mấy thể loại quảng cáo). Còn có 1 cách ấn tượng, tự làm được (mà em chưa làm) là anh in ảnh sau đó dùng kỹ thuật tự ép lên miếng gỗ, em thấy youtube làm cũng đẹp mà chưa dám thử do (1) Không biết chính xác keo dán nó là loại gì, chỉ biết nó màu trắng sữa (2) chưa có thời gian và (3) Toàn ảnh xấu ko àh

Thanks
    Hùng Nguyễn Photo
    Mobile: 0937 067804
    YM: canhhac.photo

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Nhà em treo đầy hình, từ mấy đưa' nhỏ đến vợ, phong cảnh và cả những chú chim em chụp.

Em rửa hình canvas to trong Costco, Shutterfly hoặc AdoramaPix.

Đơn giản là coi trong màn hình monitor không đã, phóng lớn coi đã hơn. Mà chụp vợ và con phóng to cho đẹp thì mới được duyệt kinh phí để mua thêm máy và lens chứ.

Ngoài đó ra, hình em chụp mẫu thì chỉ xem trong máy thôi, ka ka ka.
    Em thấy mấy hình của anh chụp nu de gì đó nên rửa cho chị nhà coi, biết đâu chỉ lại đầu tư nhiều cho anh thì sao
    Hùng Nguyễn Photo
    Mobile: 0937 067804
    YM: canhhac.photo

Tôi Thì khác Kevin 1 tý Hình Chup cho BX in ra treo nhà hình chup chim đông vât In ra bằng canvas treo trên chổ tôi làm Khác Thích và muốn mua thì bán Giá cả thì tuy size Nhưng búc ảnh đoat giải Thì giá khác
    Tiền báns chẳng có bao nhiêu nhưng là 1 đong viến và khich lê để có cơ hôi đuoc BX duyêt mua Lens hây đồ nghề mới
    Và mổi ngày đuoc xem hình mình chup hâhhhahaah
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Em cũng bị chê tốn tiền vì ảnh vô bổ, nên phải thay đổi :D
    Cách bác canhhac chỉ công phu quá, chắc em theo ko nôi.

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng