Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Hỏi về set buồng chụp mẫu

Hỏi về set buồng chụp mẫu

tình hình là em muốn dựng một buồng chụp sản phẩm của mình (sản phẩm của em là những mặt kim loại sáng bóng tuy nhiên khi chụp thì em không muốn bị in hình máy ảnh hay cái gì đó lên mặt sản phẩm của em) em lập topic này mong mọi người chỉ giáo cho em xem nên dùng loại máy ảnh nào (em cần chụp macro), tripod, đèn và buồng như thế nào (giá tầm 20tr).
    Em xin chân thành cám ơn!
    Chúc mọi người có những ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ!

Cho mình hỏi bạn đã chụp hình được bao lâu rồi? Đồ sáng bóng là vât liệu khó chụp vì nó phản chiếu các vật xung quanh và phản chiếu cả ánh sáng của đèn. Cách khắc phục là giảm thiểu sự phản chiếu hoặc đưa điểm phản chiếu đó về vị trí dễ retouch (vì thậm chí bạn có dời hoặc che hết cái phòng lại thì nhiều khả năng nó vẫn phản chiếu ống kính máy ảnh vào).

Để chụp được loại này tốt thì bạn cần quan tâm đến môi trường xung quanh sản phẩm, vị trí đặt nguồn sáng, tiêu cự của ống kính, còn máy ảnh không cần phải quan tâm. Bạn nên lên youtube tìm clip chụp sản phẩm và thử nghiệm để tìm ra giải pháp tối ưu.

thank bác nhiều nhiều.
    Em đang định làm một set chụp bình thường toàn chụp ngoài trời nhiều khi phải chụp nghiêng nên chất lượng xấu lắm.

mua lồng chụp sản phẩm về tập cho dễ trước bạn

Bác đầu tư bộ lồng chụp sản phẩm về chắc là sẽ đẹp hơn đấy