Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 17 / 17

Chủ đề: Cần tư vấn về crop với 16-35l f4

Quote Được gửi bởi benkhang View Post
    6D không giành cho những người mới biết chụp, chưa biết gì sâu về file RAW và hậu kỳ, thông cảm cho newbie nên nhận xét rất có phong phạm "thánh".
    Dạ e newbie xịn đấy ạ. Tại e k có thời gian nên trình độ chụp với hiểu biết còn hạn chế. Xin các bác thông cảm và chỉ giáo giùm

Quote Được gửi bởi Traibao View Post
    E ra chỗ bán hỏi thì e bán hàng nói qua vậy. E cũng thử vài shot thấy da nó cứ vàng khè. Mà e k ở VN nên k có đk đc học hỏi trực tiếp từ các bác. Vụ body khả năng e chờ 1 thời gian nữa cơ mà e máu cái 16-35 f4 quá rồi. Chỉ là cắm trên crop thì k phát huy hết khả năng của e nó bác nhỉ?
    Lens 16-35Lf4IS thì chất lượng ok rồi , nhưng cắm trên crop thì cũng hơi uổng
    nhưng bạn đã có chủ đích rõ ràng lên FF trong thời gian tới thì không cần phải lo lắng đâu

Quote Được gửi bởi ThoPNT View Post
    Lens 16-35Lf4IS thì chất lượng ok rồi , nhưng cắm trên crop thì cũng hơi uổng
    nhưng bạn đã có chủ đích rõ ràng lên FF trong thời gian tới thì không cần phải lo lắng đâu
    Cám ơn bác! Nếu có thể bác tư vấn cho e cái filter trị phong cảnh với ạ!

Mua 5Ds là đúng rồi. Nó chuyên trị macro và phong cảnh đới hehehe
    Mà con đường macro và thiên nhien hoang dã là những con đường đau khổ lắm!!!!!

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    Mua 5Ds là đúng rồi. Nó chuyên trị macro và phong cảnh đới hehehe
    Mà con đường macro và thiên nhien hoang dã là những con đường đau khổ lắm!!!!!
    E chấp nhận dấn thân là e biết nó đau khổ thế nào rồi bác. Kkkk

Quote Được gửi bởi Traibao View Post
    Cám ơn bác! Nếu có thể bác tư vấn cho e cái filter trị phong cảnh với ạ!
    nếu tính lâu dài thì bạn nên tham khảo bộ Filter GND - nhưng rất tốn kém , cụ thể thì bạn gg đã có nhiều bài viết
    Còn ngon bổ rẽ thì bạn sắm Filter ND & CPL là ok , còn mua loại nào thì có 1 nguyên tắc chung " tiền nào của nấy" bạn mua loại càng đắt càng tốt và ngược lại

Quote Được gửi bởi ThoPNT View Post
    nếu tính lâu dài thì bạn nên tham khảo bộ Filter GND - nhưng rất tốn kém , cụ thể thì bạn gg đã có nhiều bài viết
    Còn ngon bổ rẽ thì bạn sắm Filter ND & CPL là ok , còn mua loại nào thì có 1 nguyên tắc chung " tiền nào của nấy" bạn mua loại càng đắt càng tốt và ngược lại
    Thanks bác nhiều! Nếu dùng filter bảo vệ thông thường thì mỗi khi dùng CPL chẳng hạn mình cứ thế lắp cùng hay phải tháo cái bảo vệ ra hả bác?

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12