Trang 6 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 65

Chủ đề: Tư vấn chọn Fuji hoặc Sony

Dùng A6000 nên mua CZ xài , ngay cả DPreview cũng KL:
    "Not so good for: Shooters used to a twin-dial camera. Anyone looking to just use the kit zoom."

mình chỉ thọt bạn 1 câu! ... vấn đề này mình đang thấy trong hội mình
    Là từ khi mình chuyển sang fuji thì cái màu nó đúng là bá đạo... ko phải mình tên FujifilmFan mà mình cmt như vậy nha! chính cái màu này mà mình ko muốn chuyển sang thương hiệu khác
    Ma không biết sao nhóm mình bg có nhìu ae bán DSLR .. ngay cả Mir Sony chạy sang fuji... ... lý do nói ra là đụng chạm ae sony
    Mà thêm nữa là bán Fuji là lỗ nhé! mua tâm huyết chơi thì mua! mua để thẩm du thì khuyên mua sony trước nhé
    Thân

Quote Được gửi bởi FujifilmFan View Post
    mình chỉ thọt bạn 1 câu! ... vấn đề này mình đang thấy trong hội mình
    Là từ khi mình chuyển sang fuji thì cái màu nó đúng là bá đạo... ko phải mình tên FujifilmFan mà mình cmt như vậy nha! chính cái màu này mà mình ko muốn chuyển sang thương hiệu khác
    Ma không biết sao nhóm mình bg có nhìu ae bán DSLR .. ngay cả Mir Sony chạy sang fuji... ... lý do nói ra là đụng chạm ae sony
    Mà thêm nữa là bán Fuji là lỗ nhé! mua tâm huyết chơi thì mua! mua để thẩm du thì khuyên mua sony trước nhé
    Thân
    Theo mình thì no hem có bá đạo vì nó không thuộc tông mình thích

Mỗi người sẽ thích 1 tông màu khác nhau, mình thì thích tông màu xanh dương từ thời film Konica.

Fuji X100 mới ra mình rất thích tông màu đó, nhưng mấy đời về sau nó ra tông cam cam đỏ đỏ thấy cũng giống Sony

Quote Được gửi bởi FujifilmFan View Post
    có nhìu ae bán DSLR .. ngay cả Mir Sony chạy sang fuji... ... lý do nói ra là đụng chạm ae sony
    Thân
    nhiều ngừoi chạy ào ào qua furi thế mà bán furi lại lỗ ... -=> nói gì thế, qua ào ào thì furi phải hot phải tăng giá chứ, sao nó lại lỗ.

Quote Được gửi bởi cieumeo View Post
    màu x-e2 lên tươi và nịnh khiếp...

Mình cũng nghĩ nên so XE1 vs NEX-6, XE2 vs A6000, chứ X-E1 vs A6000 thì thực sự là X-E1 ko có cửa

Quote Được gửi bởi 32tst View Post
    Mình cũng nghĩ nên so XE1 vs NEX-6, XE2 vs A6000, chứ X-E1 vs A6000 thì thực sự là X-E1 ko có cửa
    vậy mà rất nhiều người phân vân giữa Xe1 với A6000 và đã chọn Xe1,mình là một trong số đó

Quote Được gửi bởi Quang-Huy View Post
    Fuji X100 mới ra mình rất thích tông màu đó, nhưng mấy đời về sau nó ra tông cam cam đỏ đỏ thấy cũng giống Sony
    Ông này đang dìm hàng Fuji. Muốn biết thì lên Dpreview hoặc ImagingResource mà so màu. Cứ phán tầm bậy tầm bạ.
    Được sửa bởi songsongtt lúc 08:22 PM ngày 27-04-2015

Quote Được gửi bởi songsongtt View Post
    Ông này đang dìm hàng Fuji. Muốn biết thì lên Dpreview hoặc ImagingResource mà so màu. Cứ phán tầm bậy tầm bạ.
    Bác làm gì mà bức xúc thế, em nói thiệt tông màu của 2 em nó giống giống nhau như thế

Em cũng đang đau đầu về việc chọn 1 cái body FF cho cái đám lens MF 20, 24, 28, 35-70 cùi mía

Kế hoạch cho tương lai là chọn 1 trong 3 em Nikon 610, Canon D6 & Sony A7

Tính tới tính lui thì không được em nào, Nikon thì không hỗ trợ tốt cho lens MF

Sony A7 thì tốt cho lens MF nhưng với mình thì lại không thích cái tông màu cam cam đỏ đỏ đó

Cuối cùng là chọn Canon D6 là em nhẹ nhất trong đám Canon, thì nghe anh em than bị ám vàng

Mình là chúa ghét hình bị ám ám màu, phải tách bạch rỏ ràng cho nên chắc phải đợi Pana ra em FF quá

Quote Được gửi bởi Quang-Huy View Post
    Bác làm gì mà bức xúc thế, em nói thiệt tông màu của 2 em nó giống giống nhau như thế
    Không biết bạn có biết phân biệt màu không nữa, đã nói lên DPReview hay ImagingResouce tha hồ mà so màu cứ không chịu, ngay trong topic này cũng có bạn newkhoi chụp 2 tấm cho bạn thích so thì so: http://www.vnphoto.net/forums/showth...55#post3339555
    Nản, nói tới đây không biết có thông chưa nữa.

Quote Được gửi bởi songsongtt View Post
    Không biết bạn có biết phân biệt màu không nữa, đã nói lên DPReview hay ImagingResouce tha hồ mà so màu cứ không chịu, ngay trong topic này cũng có bạn newkhoi chụp 2 tấm cho bạn thích so thì so: http://www.vnphoto.net/forums/showth...55#post3339555
    Nản, nói tới đây không biết có thông chưa nữa.
    Em thì chỉ chơi thực tế chứ review em không tin. toàn bị thuốc hết rùi.

Đang dip lễ em mời bác cafe rùi mình test chơi, em mang theo con Sony 5R & GF1 cho nó thêm xinh động

Bác có con Fuji thì mang theo, bác có mount nào MF cho Fuji nói mình để mang lens theo test cho nó 9 xác.

Trang 6 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567 Cuối cùngCuối cùng