Trang 2 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 65

Chủ đề: Tư vấn chọn Fuji hoặc Sony

Quote Được gửi bởi leo9693 View Post
    Qua ngâm cứu em thấy nếu so A6000 với E2 e là hụt hơi 1 đoạn. E2 có vẻ đã khắc phục đc điểm yếu AF tuy không bằng A6000 nhưng cũng không đến nỗi. Cộng thêm nhưng ưu điểm mà bác đã nêu thì E2 bỏ A6000 1 khúc rồi. Thua nhau cái giá...
    Trên là những gì em tìm hiểu được, các bác thông não giúp
    Bác đã nói như vậy rùi còn lo gì nữa ta? tiền à?

Quote Được gửi bởi Mr.Q View Post
    Bác đã nói như vậy rùi còn lo gì nữa ta? tiền à?
    He he, sau mấy ngày ngâm cứu thì em nghĩ em chọn Fuji, và nảy sinh vđ mới, 20tr em có thể mua E1 chính hãng or E2 xách tay...
    Khổ, lơ ngơ nên cái j cũng muốn có

Quote Được gửi bởi f22_Raptor View Post
    2- so sánh tốc độ af và độ chuẩn của mrl so với dslr đúng là 1 so sánh rất buồn cười. Nó nhanh là nhanh và chuẩn nhất so với mrl thì có gì sai?

4- có chứng minh gì ko hay cứ chỉ là hàng nhật thì nó bền ;) người ta hay nói của bền tại người ;) thời nay khác thời xưa rồi ;)
    Đề nghị bác đọc lại bài em đã viết!
    Việc lấy nét của A6000 ở điều kiện thiếu sáng là không tốt, còn khi lấy nét xong rồi thì tốc độ chụp sẽ rất cao và đó là 2 việc hoàn toàn khác nhau. Không thể nói nó lấy nét nhanh nhất thế giới được, đó chỉ là lời hứa hẹn của Sony mà thôi, không thể chỉ đọc một phần rồi vội tuyên bố kiểu đau bụng uống nhân sâm còn tắc tử thì không thèm đọc. Mình không muốn so mrl với dsrl, nếu muốn đề nghị bác đọc lại comment trước! Còn trong thế giới mrl lấy nét nhanh hơn a6000 thì có OMD EM10.

Việc sản xuất tại Nhật em viết ra cũng chỉ là để tư vấn cho người ta, còn việc nó hơn thua thế nào thì chưa có một nghiên cứu khoa học nào chỉ ra việc đó. Nhưng mà có con số chỉ rõ ra thì vẫn có kẻ cãi sống cãi chết để đạp đổ cái kết quả nghiên cứu đó, như là việc so chất lượng sensor Canon vs Nikon. Còn thực tế thì không phải mình em mà ai mua đồ chả muốn dùng hàng made in Japan hơn China với Thailand vì khi dùng thì cảm giác nó luôn tốt hơn kể cả hội châu Âu, ngày trước có đọc review của Kenrockwell thì ông ấy vẫn thích cái ống được sản xuất tại Nhật hơn là cái mới được sản xuất tại Thailand vậy có cần thông não cho ông ấy không?

Em cung đồng ý với bác Trantucuong. Tuy chưa có trải nghiệm sâu nhưng thấy 2 con một 9 một 10, như các bác từng nói, thích con nào lấy con đấy. Nói hơn kém thì khó.
    Em nghĩ sẽ chọn X-E.
    Và h lại phân vân E2 xách tay hay E1 chính hãng, cái này còn đau đầu hơn. Các bác giúp nốt em với...

Nếu bác chủ thớt chơi mirrorless thì trước sau gì cũng kiếm lens MF để chơi. Vì chụp manual sướng hơn nhiều chụp trên DSLR. Vì lens chính hãng thì cao mà chụp lens kit thì không đã. Do vậy bác chỉ nên mua body giá thấp một chút, còn lại để dành tiền mua lens.

Như em chỉ cần mua con Fuji X-A1 sau đó mua lens nikon 50 f1.4 và 75-150 F3.5 chụp ngon quá trời!

Nếu được thì bác chọn X-E2 + kit là quá tuyệt vời rồi, cái kit đó được đánh giá rất cao và có thể thay thế cho các tiêu cự 18, 35, 60 của ống fix (theo Ken http://kenrockwell.com/fuji/x-mount-lenses/18-55mm.htm).
    Fujinon đều có vòng chỉnh khẩu nên dùng cũng là một lợi thế, mà giá cả lại phù hợp vì nó không phụ thuộc vào Zeiss như Sony.

Quote Được gửi bởi vuthanh6 View Post
    Nếu bác chủ thớt chơi mirrorless thì trước sau gì cũng kiếm lens MF để chơi. Vì chụp manual sướng hơn nhiều chụp trên DSLR. Vì lens chính hãng thì cao mà chụp lens kit thì không đã. Do vậy bác chỉ nên mua body giá thấp một chút, còn lại để dành tiền mua lens.

Như em chỉ cần mua con Fuji X-A1 sau đó mua lens nikon 50 f1.4 và 75-150 F3.5 chụp ngon quá trời!
    Mọi người khuyên em như vậy. Cái body tạm ổn, và đầu tư nhiều vào Lens.
    Ban đầu em cũng chọn M1. Nhưng... Cái ống ngắm là cái quyết định khiến em loại nó. Máy ảnh nhất định phải có ống ngắm. Hi hi
    Lens thì không dám mạnh miệng nhưng tính em không thích mang vác vướng víu. Bắt buộc lắm thì mang theo 2 lens. Không hơn...

Quote Được gửi bởi Trantucuong View Post
    Nếu được thì bác chọn X-E2 + kit là quá tuyệt vời rồi, cái kit đó được đánh giá rất cao và có thể thay thế cho các tiêu cự 18, 35, 60 của ống fix (theo Ken http://kenrockwell.com/fuji/x-mount-lenses/18-55mm.htm).
    Fujinon đều có vòng chỉnh khẩu nên dùng cũng là một lợi thế, mà giá cả lại phù hợp vì nó không phụ thuộc vào Zeiss như Sony.
    Cám ơn bác nhiều. Vẫn đang ngày nghỉ, mấy hôm nữa nếu không có gì thay đổi em sẽ quyết định.
    Và có cách nào phân biệt hàng cũ- mới, chính hãng - xách tay không các bác?

Quote Được gửi bởi Trantucuong View Post
    Đề nghị bác đọc lại bài em đã viết!
    Việc lấy nét của A6000 ở điều kiện thiếu sáng là không tốt, còn khi lấy nét xong rồi thì tốc độ chụp sẽ rất cao và đó là 2 việc hoàn toàn khác nhau. Không thể nói nó lấy nét nhanh nhất thế giới được, đó chỉ là lời hứa hẹn của Sony mà thôi, không thể chỉ đọc một phần rồi vội tuyên bố kiểu đau bụng uống nhân sâm còn tắc tử thì không thèm đọc. Mình không muốn so mrl với dsrl, nếu muốn đề nghị bác đọc lại comment trước! Còn trong thế giới mrl lấy nét nhanh hơn a6000 thì có OMD EM10.

Việc sản xuất tại Nhật em viết ra cũng chỉ là để tư vấn cho người ta, còn việc nó hơn thua thế nào thì chưa có một nghiên cứu khoa học nào chỉ ra việc đó. Nhưng mà có con số chỉ rõ ra thì vẫn có kẻ cãi sống cãi chết để đạp đổ cái kết quả nghiên cứu đó, như là việc so chất lượng sensor Canon vs Nikon. Còn thực tế thì không phải mình em mà ai mua đồ chả muốn dùng hàng made in Japan hơn China với Thailand vì khi dùng thì cảm giác nó luôn tốt hơn kể cả hội châu Âu, ngày trước có đọc review của Kenrockwell thì ông ấy vẫn thích cái ống được sản xuất tại Nhật hơn là cái mới được sản xuất tại Thailand vậy có cần thông não cho ông ấy không?
    1 - EM10 nhanh hơn a6000 theo nguồn nào vậy? ;) cái cmt trước ko lấy con d4s ra so thì lấy cái gì ra so vậy? cần phải quote lại chăng?

2 - hàng sony mua bên us, cũng ko đào ra made in japan, hàng vn fuji thì có made in japan, vậy tiêu chuẩn nhập hàng vn cao hơn us chăng? ;) haizzz . Và quan trọng hơn là chơi thiết bị hay chơi ảnh =)))) Hàng made in japan ảnh ra khác à? ;)
    Được sửa bởi f22_Raptor lúc 10:57 PM ngày 22-02-2015

Đọc đi dọc lại, vẫn chả thấy con E2 hơn A6000 kiểu gì.
    Tốc độ AF thua toàn diện
    Khử noise khi ISO cao -> thua
    Shutter speed->thua
    Còn so Kit-Kit thì xin miễn. Ng ko chơi ảnh thì dùng kit lâu dài, chứ bt chụp kit 1 tg đầu là bán lên ống khác r.

Chưa kể con Fuji sau này bán cực thôi rồi.

P/s: Bác Trantuccuong có vẻ cuồng Ken nhỉ. Lão review nhiều cái hay, nhưng nhiều cái lố bỏ bà. Chỉ đáng tham khảo, chứ ko nên lấy đó làm tiêu chí mua sắm.
    Sony - Leica - Minolta - Meyer - Manfrotto - Benro

Ui, các bác ơi, xa rời tinh thần topic rồi. Đừng war nhau chứ.
    Ở trên em có nói mua máy và len dùng luôn, bắt buộc lắm thì thêm 1 len nữa. 99% là không thay đổi máy hay len. Nhu cầu bản thân chỉ chụp giải trí, không chơi bời đam mê quá nhiều. Cá nhân em luôn có thói quen điều tiết cs của mình

Những cái A6000 hơn E1-2 bác sphinxx nói em không cmt gì, nhưng cái làm em phân vân là Fuji có 1 gam màu (khi không chỉnh sửa) rất thú vị, những nhược điểm của Fuji khiến việc ghi lại 1 bức hình ra hồn có vẻ không đơn giản. Thêm nữa cái kiểu dáng của nó cũng tạo 1 sự thú vị, khác lạ với 1 mớ đồ công nghệ em bê theo người hàng ngày. Cv của em khá căng thẳng, em muốn 1 chiếc máy thú vị theo 1 cách khác những thứ em đang có, Fuji đáp ứng đc điều này.

E2 thì thực sự em không thấy so sánh với A6000, có lẽ vì cái giá. Còn E1, theo em thấy (và rất nhiều ý kiến cho là vậy) nó với A6000 ngang ngang nhau, mỗi cái mạnh 1 đường.

Thôi không xa lầy nữa, các bác tư vấn em chỗ mua máy xách tay uy tín ở SG với ah, và có cần test gì khi mua hàng xách tay không?
    Cám ơn các bác
    Được sửa bởi leo9693 lúc 12:48 AM ngày 23-02-2015
    Because someone

Trang 2 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng