Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Canon 600D tự nhiên bị mất ảnh vô cớ ???

Canon 600D tự nhiên bị mất ảnh vô cớ ???

chả là hôm nay đi chụp cho gia đình , chụp xong rút thẻ nhớ ra copy qua laptop rồi mình tiếp tục chụp tiếp , nhưng mà mình phát hiện ra rằng là , những tấm hình trước đó toàn bộ đã bị mất trên máy ảnh , ko thấy 1 tấm nào mặc dù dung lượng thẻ đã sài hơn 1gb , mình cắm lại vào máy laptop thì nó nhận đủ , rồi mình về nhà cắm dây USB của máy qua PC thì lại ko thấy hình trước đó . vậy là sao ạ ?????

nó ra vậy nè :
    bấm vào cái shortcut CHU HUNG mới hiện ra được những tấm hình trước đó .... còn trên máy or kết nối USB qua PC thì lại ko thấy ????

Được sửa bởi tuyetthan200 lúc 08:07 PM ngày 19-02-2015

thường thì thẻ đã cắm vào pc làm cái gì đó khi bỏ lại vào camera .sẽ ko thấy hình đó hiện lên nữa ! còn khúc sau thì mình ko biết
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    thường thì thẻ đã cắm vào pc làm cái gì đó khi bỏ lại vào camera .sẽ ko thấy hình đó hiện lên nữa ! còn khúc sau thì mình ko biết
    đâu có , trước khi bị tình trạng này e vs thằng bạn đi chụp xong lấy hình bằng cách đút thẻ nhớ vào laptop .... nhưng bây giờ nó giở chứng !!!

Canon 600d tự nhiên mất hình , mặc dù dung lượnv vẫn còn nguyên !!!

chả là hôm nay đi chụp cho gia đình , chụp xong rút thẻ nhớ ra copy qua laptop rồi mình tiếp tục chụp tiếp , nhưng mà mình phát hiện ra rằng là , những tấm hình trước đó toàn bộ đã bị mất trên máy ảnh , ko thấy 1 tấm nào mặc dù dung lượng thẻ đã sài hơn 1gb , mình cắm lại vào máy laptop thì nó nhận đủ , rồi mình về nhà cắm dây USB của máy qua PC thì lại ko thấy hình trước đó . vậy là sao ạ ?????

nó ra vậy nè :
    bấm vào cái shortcut CHU HUNG mới hiện ra được những tấm hình trước đó .... còn trên máy or kết nối USB qua PC thì lại ko thấy ????

Được sửa bởi tuyetthan200 lúc 08:08 PM ngày 19-02-2015

ai giúp mình với ........

CHÚC MỪNG NĂM MỚI.

Bình thường thôi!

1. Camera chỉ đọc được fle ảnh trong folder DCIM.

2. Khi copy vào PC, có lẽ bạn thao tác nhầm nên move toàn bộ file ảnh đã chụp vào folder nào đó và tạo shotcut dẫn đến folder đó.
    KQ:
    - File ảnh vẫn còn trong thẻ nhớ nhưng ẩn ở đâu đó nên vẫn chiếm dung lượng 1Gb
    - Xem (1.) sẽ biết tại sao máy ảnh không đọc được file ảnh.

3. Khắc phục, click vào shotcut và copy hay move toàn bộ file ảnh vào đúng folder trong PC
    Chúc Bình An
    FaceBook

Chào bạn Tuyetthan200, có thể khi bạn cắm vào Laptop thẻ bạn đã bị nhiễm virus làm ẩn file nên khi bạn gắn vào PC mà PC đang tắt tính năng hiện file ẩn nên bạn sẽ không thấy các file đó, mình thấy bạn có dùng AVG để quét Virus, tuy nhiên các chương trình quét virus chỉ quét virus mà không chỉnh lại các tính năng file ẩn và file system,

hi vọng chút thông tin này giúp được bạn, Chúc Bạn Năm Mới Vui Vẻ 2015

Thẻ bạn bị fake folder. Bạn nên format lại thẻ nhớ.

bị Virus rồi nhé . Máy tính cũng nhiễm luôn rồi . Muốn lấy lại dữ liệu trong ảnh dùng phần mềm Fixattrb để lấy lại nhé . Sau đó quét virus trên máy tính , còn thẻ nhớ thì format lại xài tiếp . Virus này là từ máy tính lây sang thẻ nhớ . Chủ yếu do sử dụng USB ko cẩn thận . Phải quét virus trước khi cắm vào máy tính .
    Chụp - Xem - Nghĩ - ..... Xoá - Chụp lại - Xem - Nghĩ ......