Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 25

Chủ đề: Các bác photographer có gấu/vợ rồi có đi chụp chân dung con gái nữa ko ??

Để niềm đam mê dẫn đến kết cục chia tay mình cũng thật sự chia buồn với chủ topic.
    Mình cũng đã ở trong tình cảnh này, đam mê chụp hình và thời gian đầu phải giấu vợ đi mua máy và đi off với anh em. Chuyện trước sau gì cũng bị phát hiện, vợ chồng mình cũng gây lộn hoài vì chuyện chụp hình này. Lý do của vợ là mình không quan tâm đến vợ con mà chỉ lo đam mê chụp choẹt, xong rồi phải bỏ thời gian ngồi chỉnh PS, post bài, hóng cmt .v.v. Sau 1 thời gian chìm đắm trong đam mê mình đã hiểu và thông cảm được với vợ và quyết định quan trọng được mình đưa ra là bán máy. Mình dẹp hết DSLR và chỉ mua 1 chiếc compact GR. Mình dẹp luôn niềm yêu thích chụp ảnh chân dung và chuyển sang chụp đời thường, phong cảnh, kiến trúc, hoa lá, và quan trọng nhất là chụp ảnh gia đình mình.
    Bây giờ nếu có off thì mình rủ vợ con theo cùng, nếu vợ không đồng ý cho mình đi thì mình cũng ở nhà, và vợ mình cũng đã thông cảm với niềm đam mê của mình nên cũng tham gia.
    Vừa giữ được hạnh phúc gia đình, vừa thỏa mãn niềm đam mê, hiện giờ với mình thế là đủ, khi nào già, có thời gian, có điều kiện mình sẽ quay lại với DSLR. Đó là lùi 1 bước mà tiến 3 bước.
    Mình hy vọng chủ topic có thể hàn gắn lại mối quan hệ (nếu nó quan trọng và nếu còn có thể), đam mê và hạnh phúc có thể thỏa hiệp mà.
    Vi phạm: Chữ ký quảng cáo

Không riêng gì chị em phụ nữ, mà đàn ông cũng không thấy thoải mái khi bạn đời của mình gần gũi người khác giới. Ở đây khái niệm gần gũi đối với anh, chị em rất trừu tượng. Có người chỉ đơn giản ko thích người yêu mình mở cửa, dắt xe cho người khác. Đây là tâm lý và cách tiếp nhận sự việc của từng người, có người im im ko nói nhưng bực bội, có người giận giữ chửi rủa, có người nhẹ nhàng đối thoại.
    Trong trường hợp này gấu của bạn có thể cảm thấy không được tôn trọng ( vì Tết ko dành thời gian cho cô ấy, mặc dù có thể theo bạn cả năm hoặc vài năm nay bạn yêu hết mình, dành hết thời gian tình cảm vật chất bla bla rồi, nhưng với cô ấy vẫn chưa đủ)
    Chưa kể nếu yếu lòng, hay nghĩ vẫn vơ, hoặc nghĩ nghiêm túc theo kiểu tại sao bạn lại ko chụp cô ấy, mà lại thích đi chụp gái khác. Phải chăng cô ấy ko đủ hấp dẫn, ko đủ đẹp hay đơn giản bạn đã chán những đường cong mà ngày xưa bạn tốn sức, thề thốt đủ kiểu để chạm vào được Trong thâm tâm bao nhiêu suy nghĩ, dằn vặt xảy ra theo chiều hướng xấu - cô ấy hỏi liệu bạn có phải người đàn ông đáng tin cậy, khi Tết vẫn ko thể dẹp đam mê, bỏ cô ấy mà đi chụp gái liệu quãng đời sau này trong một lần theo cái đam mê mà có thể cô mẫu xinh tươi nào đó cướp bạn đi, đây là cái lối suy nghĩ tư duy khiến cánh mày râu luôn đau đầu suốt vài thập kỷ qua.
    Còn việc chụp mẫu thì ai mà ko thích, mình cũng thích vậy, thấy gái đẹp là mình thích. Nhưng phải khéo léo để người yêu mình ko cảm thấy bị bỏ rơi, bị xúc phạm vì phụ nữ rất nhạy cảm, mức độ nhạy cảm chắc phải 240000 ISO nhạy cảm
    Khi mình có gấu, gấu còn nói với bà chủ Khánh Long với anh Thịnh GDĐ là em chỉ cho chụp sâu bọ, chụp con nít, chụp em thôi!!!
    ED SIC ASP IF VR CRC N RF DC D M/A G DX SWM

Quote Được gửi bởi danhvo View Post
    Để niềm đam mê dẫn đến kết cục chia tay mình cũng thật sự chia buồn với chủ topic.
    Mình cũng đã ở trong tình cảnh này, đam mê chụp hình và thời gian đầu phải giấu vợ đi mua máy và đi off với anh em. Chuyện trước sau gì cũng bị phát hiện, vợ chồng mình cũng gây lộn hoài vì chuyện chụp hình này. Lý do của vợ là mình không quan tâm đến vợ con mà chỉ lo đam mê chụp choẹt, xong rồi phải bỏ thời gian ngồi chỉnh PS, post bài, hóng cmt .v.v. Sau 1 thời gian chìm đắm trong đam mê mình đã hiểu và thông cảm được với vợ và quyết định quan trọng được mình đưa ra là bán máy. Mình dẹp hết DSLR và chỉ mua 1 chiếc compact GR. Mình dẹp luôn niềm yêu thích chụp ảnh chân dung và chuyển sang chụp đời thường, phong cảnh, kiến trúc, hoa lá, và quan trọng nhất là chụp ảnh gia đình mình.
    Bây giờ nếu có off thì mình rủ vợ con theo cùng, nếu vợ không đồng ý cho mình đi thì mình cũng ở nhà, và vợ mình cũng đã thông cảm với niềm đam mê của mình nên cũng tham gia.
    Vừa giữ được hạnh phúc gia đình, vừa thỏa mãn niềm đam mê, hiện giờ với mình thế là đủ, khi nào già, có thời gian, có điều kiện mình sẽ quay lại với DSLR. Đó là lùi 1 bước mà tiến 3 bước.
    Mình hy vọng chủ topic có thể hàn gắn lại mối quan hệ (nếu nó quan trọng và nếu còn có thể), đam mê và hạnh phúc có thể thỏa hiệp mà.
    Em xin lỗi là em bận topic ebay nên không có thời gian viết bài thêm. Lẽ ra em có thể viết thêm.

Cám ơn anh xeon và danhvo với hai bài viết ở trên.

Bài của anh danhvo là một thực tế chứng minh rất rõ ràng vấn đề em nói là position và interest trong đàm phán (kể cả đàm phán chuyện quan trọng trong gia đình như gấu vì hạnh phúc gia đình là một vấn đề lớn không nhỏ nhất là đã có con). Nếu ai thật sự muốn tìm hiểu về đàm phán trong những vấn đề rất quan trọng trong cuộc sống kể cả công việc em khuyên là đi kiếm bản gốc tiếng Anh cuốn sách em nói để đọc. Rất nhiều trường luật lớn trên thế giới kể cả Harvard đều dạy cho luật sư kỹ năng này và nó rất quan trọng.

Chúng ta hãy nhìn vào thực tế trên và hỏi tại sao gấu không cho đi lần trước mà lại cho đi lần này cho dù offline hai cái như nhau cũng là bỏ thời gian ra đi chụp. Cho nên nếu như bạn được đào tạo kỹ năng hiểu được hidden interest của đối phương là nó giúp cho chính bản thân bạn trong cuộc sống.

Để mình giúp thêm thông tin cho các bạn, ở những nơi nào bạn muốm tìm hiểu sâu thêm. Mình thành thật khuyên rằng với những ai công việc cần phải đàm phán thương lượng nhiều bạn nên đọc qua, không chỉ đọc không mà bạn phải hiểu nó. Khi mình học thì tất nhiên ở bên này mình phải mua sách gốc chứ không download bậy bạ đâu nhưng ở VN mình hiểu mình không có khắt khe với chuyện copyright bạn vào đây đọc free. Đây là link lạ bạn phải bảo đảm là link luôn chỉ cho bạn xem bản PDF nếu bạn thấy không phải nó hiện lên cái gì khác một là báo cho mình biết để mình remove link hai là không bao giờ lấy xuống http://6thfloor.pp.fi/fgv/gettingtoyes.pdf. Ba cái vụ free này hay bị virus bậy bạ lắm. Mình mới vừa kể cho bạn nghe cách lừa đảo trên facebook cũng là từ mấy cái link lạ này.

Không phải bạn hiểu sách là bạn làm được tất cả. Nhưng giống như kỹ thuật chụp ảnh, nếu bạn hiểu nguyên lý của nó vì sao, bạn sẽ nhớ lâu hơn. Cái vấn đề này ngày xưa mình đi học ở VN mình học thuộc lòng xong rồi vô lớp tự nhiên quên hết khi lên trả bài, mình không hiểu tại sao. Vấn đề là mình đã không hiểu bài nên khi nhớ bài nó không sâu.

Chia buồn với bác chủ, tới mức mà chia tay vậy thì cũng ko có nhiều tình cảm đâu bác, thôi thì cứ để ngta đi đi, có lẽ vậy lại hay hơn!
    Gấu nhà em thì từ khi quen là đã biết em mê chụp hình, thậm chí còn hỗ trợ em nâng cấp máy chụp hình, để chụp đẹp hơn. Em đi chụp tùm lum các thể loại từ du lịch, công viên, hoa lá, và tất nhiên là người đẹp thì ko thể thiếu.
    Chụp thì ko sao, chỉ cần em nói em đi chụp thì gấu cũng ko phàn nàn gì. Nhưng lâu lâu em post hình mẫu (ngay cả mẫu trong motorshow thì gấu em cũng ghen ghen xíu, nhưng mà cũng ko có gì ghê gớm, chỉ là giỡn giỡn, kiểu như anh đi lo mấy cô mẫu chưn dài của anh đi :P
    Chỉ là vậy, nhưng mà em biết ý, nên có đi chụp thì đi, chứ ít post hình mẫu lên fb nữa, gấu cũng thoải mái ko có than phiền gì
    Dạo này em lại càng ko dám post vì nhạc phụ tương lai đã mò ra fb em và dù ko comment nhưng lại nói trực tiếp ngoài đời, thôi thì đành streetlife, landscape và hoa hòe hoa sói cho nó lành!

Cám ơn các bác đã chia sẻ, sau 1 cái tết vật vả thì em và gấu đã làm lành lại rồi , nhưng với điều kiện là em ko đi chụp hình chân dung nữa :( . Nói chung em cũng suy nghĩ cho gấu và thấy cũng hợp lý nên cũng đồng ý . Mà may sao em cũng chơi ảnh lâu và ko còn đam mê như thuở ban đầu chứ ko cũng hơi khó :D .

Bi h máy móc để ngâm tủ chống ẩm, lâu lâu lấy ra chụp gấu hoặc chụp gia đình, phong cảnh thôi .

Thực ra trước khi quen em gấu đã biết sở thích chụp hình của em rồi và cũng ko nói gì ,nhưng có 1 dịp em rủ gấu đi chung và chụp cho 1 nhỏ khác (dại quá :( ) thế là gấu cấm tới h .
    chụp quài vẫn xấu

Quote Được gửi bởi rosora View Post
    Cám ơn các bác đã chia sẻ, sau 1 cái tết vật vả thì em và gấu đã làm lành lại rồi , nhưng với điều kiện là em ko đi chụp hình chân dung nữa :( . Nói chung em cũng suy nghĩ cho gấu và thấy cũng hợp lý nên cũng đồng ý . Mà may sao em cũng chơi ảnh lâu và ko còn đam mê như thuở ban đầu chứ ko cũng hơi khó :D .

Bi h máy móc để ngâm tủ chống ẩm, lâu lâu lấy ra chụp gấu hoặc chụp gia đình, phong cảnh thôi .

Thực ra trước khi quen em gấu đã biết sở thích chụp hình của em rồi và cũng ko nói gì ,nhưng có 1 dịp em rủ gấu đi chung và chụp cho 1 nhỏ khác (dại quá :( ) thế là gấu cấm tới h .
    Chúc mừng bác rosora "gương vỡ lại lành"
    Em cũng từng chụp chân dung vài mẫu, cũng từng bị "gấu ghen" với 1 mẫu chỉ đơn giản là vì mẫu trẻ quá, xinh quá và khéo léo quá, còn với mẫu khác thì gấu "không thèm quan tâm".
    Nói để bác hiểu rõ rằng gấu cũng phân tích và phân loại đối tượng chứ không phải ghen không có cơ sở.

Nhưng cuối cùng là em chỉ chụp chân dung để đảm bảo đủ các thể loại chụp ảnh cho vui.
    Giờ em cũng chán rồi, vì mình không có ý định phiêu lưu mà phải bỏ công chụp, bỏ công retouch, post hình ... mà không được lợi gi.

Quay về chụp phong cảnh, đời thường hay chân dung bạn bè (có cả chân dung cô bạn thanh mai - trúc mã) mà vẫn thư giãn, vui hơn là chụp chân dung các bé lạ.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Giờ em cũng chán rồi, vì mình không có ý định phiêu lưu mà phải bỏ công chụp, bỏ công retouch, post hình ... mà không được lợi gi.

Quay về chụp phong cảnh, đời thường hay chân dung bạn bè (có cả chân dung cô bạn thanh mai - trúc mã) mà vẫn thư giãn, vui hơn là chụp chân dung các bé lạ.
    Nhất bác Toại

Hihi em giờ cũng chụp con gái vậy ! Mà là con gái em ! Cũng giống anh T vậy
    Danhvo nick bác là đánh vợ à hahaha

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    Hihi em giờ cũng chụp con gái vậy ! Mà là con gái em ! Cũng giống anh T vậy
    Danhvo nick bác là đánh vợ à hahaha
    Danh Võ bác ơi, vợ em mà nghe "đánh vợ" chắc chết em :D

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng