Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 25

Chủ đề: Các bác photographer có gấu/vợ rồi có đi chụp chân dung con gái nữa ko ??

Các bác photographer có gấu/vợ rồi có đi chụp chân dung con gái nữa ko ??

Hôm qua valentine còn mặn nồng mà hôm nay chia tay rồi :sosad: . Cũng do gấu đọc đc tin nhắn set kèo đi chụp chân dung tết với gái khác . Mình thì đam mê chụp ảnh mấy năm nay rồi nhưng từ khi quen gấu thì ít khi chụp mẫu lắm vì gấu cấm . Mình cũng ít ham hố chụp gái nên cũng lâu lâu len lén đi chụp với anh em cho vui thôi chứ chả có ý gì cả , ko lẽ mua bộ máy mấy chục triệu suốt ngày chỉ toàn chụp con nít với cây cảnh , anh em thì cứ rủ suốt từ chối hoài sao đc , từ ngày quen gấu coi như mình hết đi với nhóm chụp ảnh cũ luôn. Vậy mà giải thích hoài gấu ko hiểu , bảo ko chấp nhận đc , thế là mình cũng đuối, chấp nhận chia tay thôi :sosad:

Nói thật từ ngày bắt đầu chụp ảnh tới h thể loại chân dung nào cũng chơi qua rồi nhưng chụp ảnh vì đam mê thôi chứ gái gú ko màng vì về cơ bản là ko có hứng thú và tính mình cũng nghiêm túc .

Tết nhất đến nơi rồi bao dự định trong tết này , vậy mà h vỡ kế hoạch phút chót vì lý do nhảm shit :sosad:

Bác nào chơi ảnh mà có gấu /vợ rồi có bị như mình ko ? Sao mình thấy mấy ông anh mình cũng có gấu , có vk con đầy đủ mà vẫn đi chụp gái rầm rầm , tết nhất đến nơi toàn up hình girl xinh mà có sao đâu nhỉ :sosad:
    chụp quài vẫn xấu

Ai biểu bạn mua máy mắc tiền, mua máy vài tr như mình, gái nó ko cho chụp, vậy là nản thôi.

Thôi thì vui vẻ ăn tết đi bạn. Tình cảm mà nắng mưa bất chợt vậy, sau này phiền lắm. Cuộc đời có nhiều thứ khó khăn phức tạp hơn. Gái ko hiểu thì sau này bạn khổ hơn nửa.

Bạn chủ

1. Sorry bạn mình có thấy topic của bạn hỏi nhưng đôi lúc mình quên trả lời luôn cho bạn.

2. Đầu tiên là sorry khi nghe bạn chia tay với gấu cũ. Chuyện này có làm cho bạn buồn hay không thì phải xem thực tế quan hệ của bạn quen bao lâu, gắn bó kỷ niệm nhiều ít tình cảm thật đi đi đến đâu rồi mới biết là hậu quả để lại cho bạn nặng/nhẹ thế nào. Nhưng nói chung theo mình biết trong văn hóa VN con gái chỉ nói chung họ rất an phận nếu như họ kiếm được gấu nam mà tốt thì họ luôn giữ và thỏa hiệp thôi chứ không có chuyện ngày trước còn Valentine rất vui ngày sau chi tay một cái ngay không suy nghĩ. Phải là có chuyện lớn lắm họ không thể nào thỏa hiệp được nữa (khi xét đến tính cách của họ đối với bạn) thì họ buộc phải chia tay.

3. Về câu hỏi của bạn ở đoạn cuối của bài, chuyện mà một người có gia đình rồi họ có bỏ chụp hay không thì câu này không có câu trả lời chung mà bạn phải xem cụ thể vào hoàn cảnh của từng gia đình và/hoặc tính cách của từng gấu và tính cách của bạn.

4. Có gấu thì bản tính rất thông cảm, nhẹ nhàng, biết rõ ràng bạn là người không bao giờ bị lung lạc tình cảm khi đi chụp gái (như lời bạn nói) thì cả hai yếu tố này tính cách gấu + tính tốt của bạn sẽ giúp cho bạn là cho dù bạn có gấu (gấu biết cầm hôn thú và chưa biết) thì việc đi chụp gái của bạn cũng không bị ảnh hưởng.

5. Cho nên, nếu như tính của bạn là thích chụp chân dung con gái nhất là trẻ đẹp, thì lần sau bạn chọn gấu nếu có thể làm được bạn phải nên chọn loại gấu hiền thông cảm chỉ biết ăn thực vật nên tính nhẹ nhàng đừng chọn gấu hay ăn động vật cho nên bản tính hung dữ thì sau này bạn sẽ gặp nhiều khó khăn. Gấu mà họ không thích bạn đi chụp phụ nữ trẻ đẹp khác là vì họ sợ bị mất tình cảm bạn dành cho họ cho nên ở mặt này nếu bạn dùng bằng chứng chứng minh là sẽ không có chuyện đó thì gấu sẽ yên tâm hơn.

6. Hồi xưa mình học về nghệ thuật đàm phán (đây là môn học bắt buộc cho ai hay đi làm mà có họp và thương lượng) link đây http://www.amazon.com/Getting-Yes-Ne.../dp/0743526937, ông Fisher có nói một câu trong đó rất hay. Khi bạn đàm phán với đối phương bạn đừng nhìn vào bề mặt gọi là position mà đối phương đưa ra cho bạn mà hãy nhìn vào sự quan tâm / quyền lợi interest giấu ở đằng sau vị trí mà đối phương đang đàm phán với bạn. Fisher đang dạy luật tại Havard.

7. Mình đưa đoạn 6 để dẫn chứng điểm nói trong đoạn 5. Nghĩa là nếu sau này bạn lại gặp phải gấu tương tự, bạn xem cái mà họ không cho bạn đi chụp gấu là position đó không phải là cái bạn sẽ đánh vỡ nó, mà bạn phải đi sâu vào và hiểu lý do đằng sau interest của họ là cái gì? Bạn giải quyết ngay chỗ này thì bạn sẽ thỏa hiệp được với gấu mà sẽ không còn phải đau buồn chia tay gấu. Mình không lý giải thêm interest của ex-gấu cho bạn vì mình đã không nói chuyện với gấu đó.

8. Nói chung, bạn nên tế nhị giấu đi giấu đi không phải là bạn vừa đi chụp rồi tình cảm lăng nhăng bạn giấu đi mà, ở nơi bạn đàng hoàng, bạn đừng nên nói cho gấu biết là bạn hẹn hò đi chụp thì bạn sẽ tránh tạo ra rủi ro gấu nghĩ ngợi lung lung.

9. Ở mặt cuộc sống cá nhân mình thấy, mình cho rằng bạn nên làm những gì bạn thích miễn là nó không phạm tội hình sự. Nếu như cá tính của bạn là rất thích phụ nữ đẹp, bạn hãy làm cho đến nơi đến chốn cho đến khi nào bạn cảm thấy đủ rồi, rồi bạn hãy tính đến chuyện gắn bó với gấu tiếp theo lâu dài.

10. Chia tay ở đây nếu chỉ mới yêu cũng nên, không có gì phải buồn. Khi bạn chia tay, cái mới sẽ đến biết đâu cơ hội sẽ tốt hơn. Bạn hãy cứ tiếp tục làm điều bạn thích, tránh bây giờ không làm sau này lớn tuổi rồi đã có con rồi nhất là con gái, làm nó sẽ kéo theo rất nhiều hệ quả không tốt cho bạn. Lúc đó những gì bạn làm mà ở mặt đạo đức xã hội không được xem là tấm gương thì bạn sẽ tạo ra tấm gương xấu cho con bạn. Ví dụ như bạn ở nơi hay ăn cắp bản quyền thì con của bạn nó xem đó là chuyện bình thường. Và ngược lại.

wao, cám ơn bác đã tư vấn nhiệt tình , ko ngờ tâm sự của mình lại đc tư vấn cặn kẽ thế này

Thực sự thì mình ko quan tâm chuyện gái gú khi đi chụp ảnh bác à, mà chủ yếu là lâu lâu buồn quá muốn họp mặt anh em chơi thôi . Nhưng gấu lại ko thích mình đi với nhóm này vì ngồi toàn bàn chuyện chụp hình chân dung ...gái :( .Lâu nay mình cũng toàn lén đi chứ đâu cho gấu biết , chỉ vì 1 phút sơ hở mà thành ra vậy , mình thấy ko đáng và tức lắm .

Nói chung cũng cảm ơn bác đã tư vấn cho mình, cố gắng vượt qua để ăn cái tết đã :(
    chụp quài vẫn xấu

Mình chia sẻ chút quan điểm cá nhân.

Mình thì cứ "Happy wife, happy life". Đi chụp thì dò hỏi ý kiến vợ trước, nếu vợ đồng ý thì đi. Với mình thì nhiếp ảnh nó là sở thích cá nhân, nếu gây phiền cho gia đình thì là việc không nên.

Về việc chụp mẫu nữ thì mình nghĩ như sau. Nếu có cơ hội đi chụp mẫu thì cũng là niềm vui vì ai mà cũng yêu cái đẹp. Nếu vì lý do cá nhân gia đình mà không đi chụp được thì ngồi bình ảnh vậy.

Mình có một quan điểm là tấm hình bạn chụp sẽ có ý nghĩa hơn khi bạn có thể kể câu chuyện đằng sau nó cho mọi người. Trong trường hợp bạn thấy chán với việc chụp con nít, cây cảnh; bạn có thể đi du lịch, khám phá các địa điểm mới. Nếu bạn có một nhóm bạn đi cùng thì càng vui. Có thể giờ bạn còn trẻ nhưng 10, 20 năm nữa thì mình nghĩ bạn sẽ thấy. Những bức ảnh bạn đem ra kể cho con cái, bạn bè sẽ ít khi là những tấm hình chân dung người mẫu.

Bạn chủ

Không có gì đâu bạn nếu mình viết và có thể viết được thì mình chia sẻ với bạn và các bạn. Vì mình thấy bạn giải thích cho mình hiểu là bạn không quan tâm gái gì cả cho nên mình muốn nói ngắn gọn với bạn:

- Cuộc sống hai người hòa chung với nhau là không phải dễ dàng và càng khó khăn hơn nếu như mỗi người trong đó có cá tính mạnh mẽ. Những người như vậy họ rất độc lập và vì tính của họ cho nên càng khó hòa tan chung với người khác cho nên nếu bạn gặp phải thì khi bạn hiểu vấn đề bạn sẽ dễ dàng đối diện với nó hơn và chấp nhận nó.

- Chuyện bạn hiểu cách để đàm phán và thỏa hiệp là rất quan trọng trong những quan hệ quan trọng như quan hệ trai gái. Ex gấu của bạn không muốn bạn đi đó là bề mặt là position mà đối phương muốn bạn. Bạn đừng nên nhìn vào position để thương lượng mà bạn phải đi sâu thêm hiểu tại sao (trong hoàn cảnh cụ thể từng gấu) đối phương lại không muốn bạn làm như vậy mỗi gấu mỗi interest khác nhau trong từng hoàn cảnh khác nhau. Đó là hidden interest mà khi cả hai ngồi vào bàn đàm phán rất ít khi nào họ nói ra cho bạn biết và nhiệm vụ của bạn là phải nói để hiểu cái interest này của họ. Khi bạn hiểu, nếu có thể và đồng ý làm, bạn đánh tan cái interest của họ thì position sẽ tự động triệt tiêu. Nói cách khác cụ thể là lúc đó bạn sẽ đi hội họp chụp gái tự do. Muốn hiểu rõ hơn với ai muốn đi chuyên sâu hơn thì lấy ebook kia chắc là có sách free ở đâu đó mang về đọc.

- Một người đàn ông thích phụ nữ trẻ và/hoặc đẹp là chuyện rất bình thường và bạn nên làm những gì bạn thích miễn là cái bạn thích đó không phạm tội hình sự. Nhưng nếu sau này có gấu mới thì phải tế nhị và kín đáo một chút. Mình biết có phụ nữ họ biết bạn như thế nhưng nếu bạn thể hiện sự tôn trọng họ bằng việc rất kín đáo họ chấp nhận. Nếu bạn suy nghĩ lại và thấy bạn thích chụp gái thì bạn cứ tiếp tục không cần phải bỏ và gặp gấu mới thì nhớ lời mình nói về sự thỏa hiệp và hidden interest.

đọc xong nhớ tới clip này

Em có gấu mà vẫn đi chụp, không phải chụp bình thường, mà là chụp nude

Thậm chí nhiều khi chụp xong, lúc về đổ hình ra lap, gấu còn ngồi lựa hình chung với em, góp ý tấm nào nên giữ lại, tấm nào nên bỏ đi. Em nghĩ quan trọng nhất vẫn là đàm phán như bác Nikonian đã nói, một khi gấu đã hiểu chuyện thì chuyện thỏa hiệp sẽ dễ dàng hơn.

Hihi, đặt cương vị là người phụ nữ thì người yêu hay chồng mà ngồi chỉnh mông bóp ngực cho model khác lại xinh tươi thì cũng khó chịu thật! Nếu không phải là để kiếm tiền thì nhiếp ảnh còn nhiều bộ môn mà. Đam mê chụp gái chỉ phần rất nhỏ so với đam mê được bấm máy...

sao trong đây ko có bác nữ nào đi chụp zai để mấy anh chồng/ anh bồ ý kiến ý cò nhỉ...khi ấy chắc các anh chồng/ anh bồ sẽ hiểu hơn cảm nhận của chị em phụ nữ...

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng