Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2

Chủ đề: Diễn đàn nên mở Dịch vụ mua bán hộ

Diễn đàn nên mở Dịch vụ mua bán hộ

em là mewbie tích góp được ít tiền mua DSRL (còn đang tích góp) tìm hiểu thấy rất nhiều box rao bán nhưng ko biết cữa hàng nào quy tín, vào box Negative feedback thấy mấy cữa hàng rất có tiếng vẫn bị feedback. nhà em thì ở xa đi đến trung tâm lớn khó khăn. nếu mua thì mua online, nên em nghĩ nếu ban quản trị làm một dịch vụ mua bán hộ thì sẽ rất tốt cho những newbie như em. khi muốn mua món nào rao trên DD bảo chuyển đến nơi dịch vụ test xem có đúng sự thật hay ko là xong khỏi lăng tăng. nếu có gì sai admin xóa dùm. xin cám ơn.

Quote Được gửi bởi truongsonbt View Post
    em là mewbie tích góp được ít tiền mua DSRL (còn đang tích góp) tìm hiểu thấy rất nhiều box rao bán nhưng ko biết cữa hàng nào quy tín, vào box Negative feedback thấy mấy cữa hàng rất có tiếng vẫn bị feedback. nhà em thì ở xa đi đến trung tâm lớn khó khăn. nếu mua thì mua online, nên em nghĩ nếu ban quản trị làm một dịch vụ mua bán hộ thì sẽ rất tốt cho những newbie như em. khi muốn mua món nào rao trên DD bảo chuyển đến nơi dịch vụ test xem có đúng sự thật hay ko là xong khỏi lăng tăng. nếu có gì sai admin xóa dùm. xin cám ơn.
    Năm 2014 trở đi từ forum bạn có rất nhiều sự lựa chọn trong hoàn cảnh như bạn người mới hoàn toàn không có kinh nghiệm không biết mua của ai, nếu bạn làm theo lời mình nói và dựa trên kinh nghiệm forum đã để lại và mình đã chỉ rất nhiều bạn mua body và họ đều gửi feedback rất tốt, giả sử bên dưới là bạn không hề quen biết ai không ai giúp đỡ xem hàng cho bạn

- Nếu bạn chỉ muốn xem feedback ở cửa hàng ở VN thì trong box nhận xét có nhận xét tốt về hai cửa hàng bán hàng ở VN nhất là Phú Quang. Bạn hoàn toàn có thể đi ra đó mua. Ở những cửa hàng khác có thể họ rất tốt nhưng chưa ai viết thì mình không có cơ sở để nói cho bạn.

- Cách thứ hai mà mình đã làm rất nhiều lần là bạn mua hàng online ở Mỹ và nhờ xách tay mang về tận Saigon cho bạn hoặc giao hàng (tùy theo anh xách tay nào có dịch vụ giao luôn nếu bạn ở xa). Bạn hãy theo dõi và đọc, có rất nhiều anh hoàn toàn không biết ai nghe theo lời mình mua hàng và đều hài lòng khi nhận.

- Cách thứ ba là (vẫn là giả sử bạn không quen) bạn phải xem anh nào rao bán trên forum mà là thành viên rất lâu năm, nhiều bài viết ví dụ tham gia 8-10 năm và hàng nghìn bài, thành viên loại uy tín của diễn đàn những người nào không nói láo bạn thấy họ rao thì bạn mua vấn đề là ít khi nào họ bán.

Chuyện bạn nói trước đây anh BQT đã bàn, tiền lấy vào thì ít mà rủi ro trách nhiệm quá lớn cho nên forum không làm được. Vả lại muốn làm phải có chuyên môn cao về kiểm tra và vấn đề gây hiềm khích nữa.