Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Camera & Photo Imaginng Show 2015 ( CP+ 2015)

Camera & Photo Imaginng Show 2015 ( CP+ 2015)

Đã sinh sống đc tại Nhật gần 3 năm, nhưng đây là lần đầu tiên mình đi show này. Năm 2013 và 2014 mình đều đăng ký lấy vé vào cổng free, nhưng không có lần này mình đi được. Năm nay, mình cũng không nghĩ sẽ đi. Đây là trang chủ của show này : http://www.cpplus.jp/
    Show được tổ chức tại toà nhà Pacifico Yokohama, nằm tại Minatomirai thành phố Yokohama. Nơi này giống như trung tâm triễn lãm và hội chợ Tân Bình vậy. Rộng rãi, thoáng mát ( mà hiện nay đang đông nên ấm áp).

Muốn tới đây, mình đi tuyến Touyoko line, đi từ ga Yokohama tới ga Minatomirai. Tại đây bạn đi thẳng từ tầng B3 lên tầng 2 để ra khỏi toà nhà hướng về phía Pacifico.

Đăng ký trước trên mạng sẽ lấy đc vé vào cổng fee. Ai không biết mua vé tại chỗ mất 1500 yên, đây là thẻ dành cho người bình thường, còn thể dành cho bussiness nữa.
    Ngoài ra còn đăng ký đc loại thẻ đi trong 2 ngày, tuy nhiên mình chỉ đi 1 ngày nên không cần đăng ký thẻ đó.

Quầy đổi thẻ.

(còn tiếp)
    Freelancer Photographer
    Canon 6D, 50F1.8 II, 85F1.2, 16-35F4, 100F2.8

Hàng người dài xếp hàng để chờ vào lúc 12h. Trước 12h là dành cho các doanh nghiệp, doanh nhân và những người được mời.

Trong lúc đứng đợi mình cũng tranh thủ xem cuốn tạp chí đc phát kèm theo lúc vào cổng.

Vừa bước vào, bên trái là quầy olympus, ai có mang theo máy ảnh olympus sẽ đc nhận 1 cái gì đó, mà mình ko có nên cũng ko quan tâm luôn ;). Quầy bên phải là Sony. Dĩ nhiên, vể nhiếp ảnh, sẽ có những cái tên như Nikon, Canon, Sony là những ông lớn của ngành nhiếp ảnh Japan.

Đầu tiên là Sony, mình khá thích quầy trưng bày của Sony.

Phía trên có mô hình diều hâu bay vòng quanh để mọi người thử máy ảnh.

Phần mô hình, mang đậm tính chất làng quê, thiên nhiên Japan. Có đoàn tàu chạy,...mà mình không quan tâm lắm tới sản phẩm của Sony, bạn nào muốn tìm hiểu về công nghê thì có thể tìm kiếm trên youtube. Mình đi chủ yếu chụp hình triễn lãm, hình mẫu, và rinh mấy phân quà free về thôi ;)). Ngoài ra mình sử dụng Nikon.

Phần này, họ để các dòng mày như sony alpha 7II... những dòng máy mới của Sony, để khách chụp mẫu. Nhưng chủ yếu mấy ông nhiếp ảnh mình tới đây để chụp mẫu free. Toàn Canon, Nikon... chĩa vào các cô mẫu ). Tuy nhiên nhân viên Nhật vô cùng lịch sự và tế nhị. Họ chỉ nói là :"trên bàn có rất nhiều mẫu máy ảnh tân tiến của Sony, các bạn có thể sử dụng để chụp" . Dĩ nhiên khi họ nói vậy là mong mình dùng thử sản phẩm của họ hơn là dùng các dòng máy khác chụp mẫu.

Cực thích mô hình làng quê của Sony làm. Mang đậm phong cách làng quê Nhật Bản.

Hình mẫu tại quầy Sony thì mình chụp nhiều lắm. Nhưng hầu như ko có thời gian ngồi chỉnh, nên úp tạm tấm.

Xong phần quầy Sony.

(còn tiếp)
    Freelancer Photographer

Canon trưng bày các ống lens theo 1 cách hiện đại hơn Nikon.

Canon giới thiệu Connect Sation cs100

Toshiba giới thiệu thẻ nhớ wifi, 1 chạm ảnh sẽ truyền vào máy tính, smartphone....

Công nghệ tivi 4k.

Kế bên là Super Hi Vision 8k của NHK.

(còn tiếp)
    Freelancer Photographer

Love camera .
    Khu vực này giống như 1 viện bảo tàng triễn lãm nhỏ dành cho các dòng máy ảnh phim, các máy ảnh chỉ sử dụng 1 lần, các loại 1 máy ảnh chụp lấy phim liền từ hồi xưa đến bây giờ của Nhật. Người Nhật xem rất suýt xoa vì nó làm họ nhớ về các ký ức trong quá khứ của họ. 1 vài mẫu máy ảnh hiện nay vẫn đang được bán tại Japan. Cho đến cả mẫu máy ảnh phim lấy liền mới nhất của Fujifilm.

Ai chơi máy ảnh phim sẽ biết hãng này. Hoặc thường xuyên phải in ảnh.

Nói về epson, lần này họ mang tới 1 bộ sản phẫm gồm kính và smartphone chuyên dụng.

Khu vực này hơi tối, do khi bạn mang kính vào thì ở chỗ tối sẽ dễ xem hình ảnh hơn. Nói tóm lại là cái kính mang vào thì khi nhìn vào không trung bạn sẽ thấy hình ảnh hiện lên, coi phim được này nọ. Còn cái smartphone của họ cung cấp để bạn touch, khi touch thì cũng điều khiển hình ảnh bạn xem.

Ngoài ra cái cục bên trái là game, khi mang kính vào và nhìn vào cục đó nó sẽ hiển thị hình ảnh 3D lên. Bạn sẽ thấy đc giống như bên trong cái cục đó. Có viên bi, chạy tới chạy lui. Khó giải thích lắm ;)).
    Freelancer Photographer

Nói về khu vực của Nikon, mình khá thất vọng, trong khi quầy Canon, Tamron,... thì có khu vực lau chùi, dọn vệ sinh máy ảnh ống kính. Thì Nikon lại không có, họ thay vào đó bằng dịch vụ các chuyên giá tư vấn thiết bị và chụp ảnh. Hjx, mình đang cần lau chùi đồ nghề của mình.

Thất vọng thứ hai là khu vực chụp mẫu họ kết hợp với thử nghiệm các thiết bị. Đại khái là có 1 cái sân khâu, họ bao lại thành hình vòng tròn, xung quanh để các mẫu mới cho chụp thử. Muốn chụp mẫu phải xếp hàng, và đến máy nào thì sử dụng máy đó.(dĩ nhiên sử dụng máy mình đc, sử dụng máy nk cũng đc, bỏ thẻ nhớ vào thôi).

Sân khấu rất đẹp, ánh sáng lung linh. Thất vọng là đã xếp hàng, rồi, tới lượt nhóm mình vào chụp thì lại là mấy ông biểu diễn tâng bóng ;(. Lúc nãy còn mấy cô mẫu xinh vô cùng, vào tới phiên nhóm này thì..... mấy ông đi cùng mình cũng mau chóng đi ra ). Mình chụp vài ba tấm có lệ cũng đi ra. Tầm nữa tiếng nữa quay lại thì có mấy cô mẫu khác. Nên cũng gỡ gạc đc 1 phần..

Tấm này mình dùng D810 chụp với 58f1.4
    Chụp jpeg.

Mẫu máy compact nhỏ thì họ giới thiệu mẫu máy ảnh tự sướng, ở đó họ cho 2 cô mẫu,( tuy nhiên mặc đồ giống nhân viên tư vấn) cho chụp hình tự sướng. Cũng khá thu hút mấy ông tới ;)).
    Freelancer Photographer

Show hoành tráng, nhìn thật là thích. Thật tiếc khi chỉ tới 15/2. Cùng thời gian này mà tháng 3 là mình sang Yoko công việc, khách sạn cũng ở gần khu này luôn :(

Tuyệt quá bác ơi,ước gì............

nhìn gian hàng của sony thích thật, làm hoành tráng quá

Đẹp - nhiều thông tin. Mong Việt nam tổ chức gần giống như vầy các bác nhỉ.
    Cám ơn bác chủ chia xẻ.
    Máy: có 1 cái, Ống: còn thiếu mấy cái.

Trung tâm triển lãm bên đấy đẹp quá :D

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng