Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 34

Chủ đề: Người Việt dùng hàng Việt và bài học từ Tân Hiệp Phát

Người Việt dùng hàng Việt và bài học từ Tân Hiệp Phát

Trước khi vô chủ đề chính, phải xác nhận rõ mình là người Việt nên lòng tự tôn dân tộc cũng khá nhiều, đâu đó vẫn đau đáu tìm kiếm và cố gắng sử dụng hàng Việt Nam. Tiêu biểu như trước giờ vẫn chỉ dùng Vinamilk dù vợ con có kêu đổi sang sữa khác mình vẫn ủng hộ Vinamilk, sau đó là toàn đổ xăng của bạn Petrolimex
    Thôi thì vô cho nhanh: Có thêm lý do để tẩy chay thương hiệu từ Tân Hiệp Phát.
    Chuyện 4-5 năm về trước: vô quán kêu No. 1 tăng lực, lon 1 cặn không, lon 2 tiếp tục cặn, lon 3 vẫn cặn --> Cạch luôn.
    Cũng vài năm trước có truyền miệng thế này trong nghành quảng cáo: THP mời các Agency nước ngoài vô present Chiến lược tung SP mới. 100% người nước ngoài present. Có 1 thằng THP người VN nói đại loại thế này: "Cứ cho tụi nó vẽ vời thoải mái, mình copy draft idea của mỗi thằng 1 ít, làm riêng của mình", ai dè có 1 thằng nước ngoài nghe được tiếng Việt, nó nói lại mấy agency khác, nghe đâu cạch luôn làm ăn với THP (cái này nghe truyền miệng, nếu admin thấy ko phải thì có thể xóa giúp em nhé, em cảm ơn)
    Quay lại hiện tại, câu hỏi đặt ra:
    1 - Có khả năng con ruồi nó rớt vào chai nước trong quy trình của THP ko?
    2 - Có thực sự là cty với đại diện cao nhất quyết định đẩy anh Minh vào tù ko?
    3 - Có khả năng anh Minh tự đưa con ruồi vào chai và ép THP hay ko?

Trước mắt, mình chỉ nghỉ đến 3 câu hỏi này, và lần lượt tự trả lời:
    Về câu thứ 1: cái này, mình nghỉ khả năng hoàn toàn xảy ra, ko phải 1 mà là nhiều SP khác của THP nữa.

Về câu thứ 2: cái này chỉ suy đoán, nhưng rất có khả năng là như thế.

Về câu thứ 3: cũng có thể. Nhưng, vấn đề là chữ 'Nhưng' này: trường hợp THP biết a Minh đưa ruồi vào, nghĩa là SP đã mở, hoặc can thiệp thì họ đã từ chối ngay từ đầu (chúng nó làm thế hoài). Do đó, giả thiết của em là: ko phải a Minh bỏ vào, THP chơi trò tay trắng tay đen, một mặt thỏa thuận, mặt khác tìm cách để tiêu diệt mầm họa...

Vậy đó, em thì tẩy chay thằng này cách đây 4-5 năm lận

Thanks
    Hùng Nguyễn Photo
    Mobile: 0937 067804
    YM: canhhac.photo

À quên, cũng nên nhắc tới Coop mart cho những nỗ lực của họ trong việc phục vụ khách hàng bình dân trong suốt nhiều năm qua
    Hùng Nguyễn Photo

Thêm một vụ nữa này bác chủ.
    http://tuoitre.vn/tin/chinh-tri-xa-h...oi/709476.html
    Em không chơi với Tân Hiệp Phát từ ngày đầu tiên ra Dr. Thanh mà đã dính vụ hóa chất quá date trong kho rồi.
    Ô Mai Gát

1. Quy trình SX của các nhà SX trên thể giới cũng có lúc bị lỗi, vấn đề là lỗi có thường xuyên và có để lại hậu quả nghiêm trọng hay không.
    NSX nào thường xuyên vi phạm quy định an toàn VSTP thì chúng ta không nên dùng SP của họ SX nữa.

2. Bản thân người tiêu dùng hay các nhà phân phối SP khi phát hiện ra lỗi:
    - Thông báo ngay cho các cơ quan chức năng (Hội BV Người Tiêu Dùng, Cục Vệ Sinh An Toàn Thực Phẩm)
    - Thông báo cho công luận (báo chí gồm cả báo giấy và báo mạng)
    - Thông báo cho nhà SX để có biện pháp khắc phục (thu hồi lô hàng bị lỗi)
    - Cần thiết có thể kiện ra tòa để đòi bồi thường thiệt hại.

3. Hành động im lặng và thỏa thuận để im lặng là sai trái: Thỏa hiệp với cái xấu.

4. Em không bàn đến việc cố tình làm giả hay không ... vì em không có thông tin chính xác

Bản thân em từng mua bánh ngọt đóng gói của Đức Phát vào năm 2005 - mở ra ăn bị chua (chưa nuốt), xem lại ngày đóng gói là quá hạn, kiểm tra lại trong số 16 cái bánh thì tiếp tục phát hiện thêm 2 cái quá hạn sử dụng.

1. Em gọi cho Đức Phát và nhận được lời xin lỗi do thiếu kiểm tra trong khâu bán hàng, kèm theo lời đề nghi cho địa chỉ để Đức Phát hoàn trả số bán quá hạn và gửi kèm thêm 1 gói bánh nhỏ gọi là trân trọng cám ơn sự phản hồi.

2. Em thấy đây chỉ là lỗi nhỏ trong quá trính bán hàng nên đồng ý chí nhắc nhở, không nhận bánh biếu cũng như bánh hoàn trả tại nhà vì chẳng đáng là bao nhiêu, mất công đóng mở cổng và thời gian tiếp khách.

3. Một tuần sau em ra đúng ngay CH Đức Phát đó mua bánh, chỉ nói với cô quản lý bán hàng đó rằng:
    - Tuần trước anh có gọi ĐT phản ảnh về bánh quá hạn.
    Ngay lập tức cô ấy hoàn trả số bánh mà em đã ĐT thông báo, kèm theo lời xin lỗi và gói bánh nhỏ cám ơn.
    Cách phản hồi như Đức Phát năm 2005 làm em hài lòng và em thấy đây chỉ là sơ suất nhỏ nên chưa cần thông tin lên đại chúng.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Em đã từng bị giống anh 11002, em rất thích ăn bánh Đức Phát. Lần đó mua trúng bánh quá date nên em gọi lên phàn nàn. Chỉ 15' sau là có 1 bác với một anh lại nói chuyện rất đàng hoàng lịch sự và đổi cho em bánh khác và tặng thêm 1 cái bánh đó nữa đúng như lời anh 11002 đã nói. Từ đó trở đi e chỉ ăn bánh Đức Phát chỗ đường Cao Thắng.

Mình không uống sản phẩm của THP từ rất lâu rồi. Nếu chỉ gặp vật thể trong chai 1 lần thì có tể là tai nạn, đằng này có rất nhiều trường hợp báo cáo về vậy thể lạ như ruồi, gián... trong chai thì cái này liên quan đến quy trình sản xuất của cty này rồi.

Cách mà THP đối xử với người tiêu dùng như vậy sẽ không có chỗ đứng trong nền kinh tế thị trường hiện nay.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Em thấy chú Minh này quá nông cạn và tham lam,mà cái thằng THP này cũng quá dã man,thôi xuân này con không về rồi.
    LÃO_MỊCH TSC.

Quote Được gửi bởi gabriel88 View Post
    Em đã từng bị giống anh 11002, em rất thích ăn bánh Đức Phát. Lần đó mua trúng bánh quá date nên em gọi lên phàn nàn. Chỉ 15' sau là có 1 bác với một anh lại nói chuyện rất đàng hoàng lịch sự và đổi cho em bánh khác và tặng thêm 1 cái bánh đó nữa đúng như lời anh 11002 đã nói. Từ đó trở đi e chỉ ăn bánh Đức Phát chỗ đường Cao Thắng.
    Mình thì ăn Đức Phát (Cao Thắng) liên miên, có điều dạo này em nó chất lượng có vẻ xuống, không dưới 3-4 lần bị ăn bánh bao có nhớt, 2 lần bánh flan nướng có nhớt nhớt, complain thì chỉ cười trừ cho xong. Thêm một lần ăn bánh mì, kêu bán cho bánh mì bì, em gái xinh đẹp khuyên "Anh có ăn gì thì ăn đừng ăn bánh mì bì", chắc thấy mình đợp trai ?????? nên em nó khuyên thiệt

Tuy nhiên vẫn ăn Đức Phát, nhưng với tần suất thấp và khi lựa cũng kỹ càng hơn. TD bánh bao thì Vạch ra tại chỗ cho chắc cú
    Hùng Nguyễn Photo

Quote Được gửi bởi canhhac.photo View Post
    Mình thì ăn Đức Phát (Cao Thắng) liên miên, có điều dạo này em nó chất lượng có vẻ xuống, không dưới 3-4 lần bị ăn bánh bao có nhớt, 2 lần bánh flan nướng có nhớt nhớt, complain thì chỉ cười trừ cho xong. Thêm một lần ăn bánh mì, kêu bán cho bánh mì bì, em gái xinh đẹp khuyên "Anh có ăn gì thì ăn đừng ăn bánh mì bì", chắc thấy mình đợp trai ?????? nên em nó khuyên thiệt

Tuy nhiên vẫn ăn Đức Phát, nhưng với tần suất thấp và khi lựa cũng kỹ càng hơn. TD bánh bao thì Vạch ra tại chỗ cho chắc cú
    Đức Phát hiện nay không bằng Đức Phát thuở vợ chồng chưa ly dị.

Chuyện em kể là Đức Phát góc Tạ Uyên + 3 tháng 2, nhưng nếu cũng xãy ra ở Đức Phát Cao Thắng thì không phải là trường hợp cá biệt.
    Hiện giờ em ít ăn ở Đức Phát rồi, vì chất lượng bánh không như xưa nữa.

Còn chuyện Tân Hiệp Phát, em là người trong cuộc, em làm từ năm 1991-1992, từ thuở còn sản xuất "nướt ngọt", "Bia lên cơn" cho đến quy trình sản xuất bia "bài bản" hơn với đội ngũ kỹ sư nghỉ hưu kéo về từ NM Bia Sài Gòn. Do vậy, cá nhân em không bàn đâu ạ.
    Chúc Bình An
    FaceBook

em cũng là người việt nhưng cũng rất ngại dùng hàng việt ! THP từ lúc mới ra có thử 1 chai nuberone ....thấy toàn đường ngọt lừ ....nên từ đó tới giờ thôi luôn !!

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng