Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Nhận xét cửa hàng Ngọc Camera (Tp. HCM)

Nhận xét cửa hàng Ngọc Camera (Tp. HCM)

Xin chào anh em Vnphoto.net
    Sự việc đầu đuôi là vấn đề mua bán máy 7D giữa bạn em và tiệm Ngọc Camera, thay vì mô tả đầu đuôi câu chuyện bằng câu chữ thì em xin phép post hình chụp facebook tường nhà bạn em...

Vấn đề này em đã up bên Chợ máy ảnh được vài ngày nay ạ.
    Xin phép admin vì em ko rành cách up hình lên, nên em xin phép share link facebook.
    Em xin cảm ơn

Facebook tường nhà bạn em:
    https://www.facebook.com/photo.php?f...6168886&type=1

Facebook sự việc em đã up lên chợ máy ảnh:
    https://www.facebook.com/groups/chom...0080839017637/

Bạn chủ

1. Đầu tiên là mình rất cám ơn bạn cho dù số post còn rất ít nhưng bạn cũng đã theo dõi thông tin trong topic và đã biết cách post bài như trên chính xác vào đúng box. Cám ơn bạn đã bỏ thời gian giúp đỡ box.

2. Chỉ có một việc là bạn không phải là người mua nhưng nội dung bài viết của bạn trích thì rất đáng phải uyển chuyển để bỏ vào trong box. Tùy thuộc vào quyết định của anh mods quản lý box, theo mình nghĩ, nếu có thể được, bạn hãy nói người bạn mua đó chỉ cần vào đây ghi thêm một câu xác nhận bạn đó là người mua trong thông tin trên hình. Mình cho rằng nhiêu đó đã đủ chứ nếu quá gắt gao thì thật sự khó khăn kiếm bài cho box trong khi các bạn ở VN vẫn chưa quen với khái niệm reviews. Phải mất nhiều năm nữa các bạn mới có thể làm được như ở thế giới phát triển, và cần phải có sự kiên trì giúp đỡ các bạn thấy cái hay của bài reviews ở một nơi.

3. Mình hầu như không viết vào bài đang review cho nên nếu đã viết là phải có vấn đề mình mới viết.

4. Bài viết của bạn ở trên chưa đủ thông tin cần có của một bài review thật sự. Bạn suy nghĩ đi, khi bạn đưa link và hình từ links ngoài như trên, giả sử sau này người chủ kia họ xóa thông tin đó đi bạn khác vào đọc không hiểu gì hết link chết thì bài của bạn không có giá trị gì cả. Buộc lòng mình phải giúp 2 việc bên dưới là viết lại nội dung và gửi hình cho bạn.

Tóm tắt nội dung bài viết

5. Mình tóm tắt là vì links nội dung sẽ có thể mất theo thời gian trong khi mình viết ở đây thì không mất. Mình đã cố gắng ghi ra sự thật trong nội dung link. Bạn nào thấy không đúng phải vui lòng đính chính ngay cho mình sửa lại.

6. Bạn đi mua (post links) mua 7D của Ngọc Camera TPHCM. Ngoài việc mang về kiểm tra máy đã chụp 5000 tấm không phải 1000, lúc bán CH nói là sẽ gửi lại box sau. Sau đó bạn mua đi đòi box để bán lại cho người khác và nhận được một câu trả lời bằng một chữ chửi thề rất nặng.

7. Mình cũng làm nghề đi phục vụ người khác, cho dù khách hàng có gì đi chăng nữa nếu quá đáng bạn cũng tìm cách xin lỗi và rút lui lịch sự không bao giờ bạn chửi thề với khách hàng bất chấp khách hàng có làm gì bạn. Bời vì bạn làm như vậy khách hàng đem điều đó lên online là rất thiệt hại cho bạn là CH.

8. Ở mặt này mình muốn các bạn nào nghĩ rằng vì KH quá đáng bạn phải chửi thề thẳng vào mặt nó trên public hãy lên Amazon mua đồ của Amazon xong rồi chat với nó làm khó nó xem coi có bất cứ nhân viên nào nó dám chửi thề chat thẳng vào mặt bạn hay không. Nếu bạn quá đáng, nó sẽ sorry tao không giúp được bạn và nó im lặng. Thậm chí nhân viên Amazon nó không bao giờ dám tắt chat với bạn nó đề nghị bạn tắt chat rồi nó mới dám đi khỏi.

9. Bản thân mình rất vô tư vì mình hiểu sự công bằng của luật pháp phải công bằng với tất cả mọi người và mình hoàn toàn đồng ý rằng sự việc bạn chủ đưa chỉ là một chiều. Cần phải tìm hiểu thêm tại sao lại vậy. Cho nên mình rất hoan nghênh CH vào đây giải thích rõ ràng cho mọi người biết ở lý giải của bạn, đó chính là giúp cho bạn.

10. Nhưng mình khuyên thành thật là cần phải học theo cách phục vụ của những thằng nổi tiếng và không bao giờ coi thường khách hàng mua của bạn. Nếu nó quá đáng, bạn xin lỗi bằng miệng và từ sau bạn có thể không bán nữa chứ bạn không nên thiếu tôn trọng khách hàng vì nó mang lại tiền cho bạn.

Hình

11. Đây là hình bằng chứng rõ nhất trong vấn đề đã nêu mình post lại cho bạn vào thư viện của mình hình này sẽ không bao giờ mất đi, trừ phi topic bị mods xóa. Ở hình khác có ghi rõ ràng chữ L chửi thề kia từ người bán, mình lịch sự nên không post luôn vào đây.

12. Bạn chủ vui lòng trở lại topic cho mình biết là cửa hàng này địa chỉ ở đâu, bạn ghi như vậy các bạn khác sẽ không biết cửa hàng nào.

#1. Đầu tiên em xin cám ơn anh Admin đã giúp em post hình và ghi nhận lại nội dung chính xác sự việc.

#2. Khi xảy ra đoạn inbox chat của CH đối với bạn em, ban đầu còn tưởng là nick facebook của anh chủ CH bị hack nick, nhưng sau khi bạn em post hình cuộc đối thoại lên thì trong phần comment anh chủ CH có trả lời lại như sau, đó mới là gây bức xức chính trong cuộc tranh luận ạ. Em xin trích lại nguyên đoạn:

" 1. Thứ nhất mình xin lỗi vì cái từ "l..."... nhưng nếu từ đó chỉ có 2 người nói riêng với nhau và trong cuộc hội thoại chỉ có 2 thằng đàn ông với nhau thì nó quá bình thường và mình rất hiếm nói từ đó trừ khi nói với những người được cho là rất thân mật

2. Thứ hai, bạn nên xem lại quá trình bạn mua cái đó của mình đi. Mình đã nói là mình chúa ghét đồ cũ, những thứ mà mình quan niệm là đồ ve chai rác rưởi. Mình mời bạn mua hàng cũ hay bạn năn nỉ ỉ ôi mua cho bằng được? Bạn nói bạn mua về xài và cầu xin mình bán hay bạn mua về bán lại lấy lời?

Và còn hàng tá chi tiết nữa mà mình ko có thời gian liệt kê ra đâu.

Mình quan điểm hàng cũ là những thứ ve chai rác rưởi, nhưng mình vẫn xem bạn là con người. Bạn đừng tự biến mình thành một cái thứ nằm trong đống rác đang mục thối."

#3. Em xin xác nhận lại thông tin cửa hàng em muốn nói tới, đó là cửa hàng Ngọc camera,
    địa chỉ: 112 Trần Hưng Đạo, phường Phạm Ngũ Lão, quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
    nick facebook chủ CH là Lê Xuân Diễn: https://www.facebook.com/lexuandien

#4. Về phần xác nhận cuối cùng từ bạn em, em xin phép cập nhật sau, hiện bạn em đang trên đường đi Đà Lạt, đang ở trên xe, nên không tiện vào diễn đàn xác nhận ạ.
    Được sửa bởi thaison009 lúc 10:52 AM ngày 09-02-2015