Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Chúc Mừng Năm Mới

Chúc Mừng Năm Mới

Kính các bác,

Em ở xa nên chúc Tết các bác trước cho chắc ăn.

Mời các bác tham gia thread này với em.

Kính chúc cho VNPhoto ngày càng phát triển và phong phú hơn.

Kính chúc các bác và gia đình một năm mới Ất Mùi dồi dào sức khoẻ, tràn đầy hạnh phúc, mọi việc hanh thông và nhiều ảnh đẹp. Kính

D90 bung keo...

Trước thềm năm mới; thân, kính chúc tân niên Thịnh vượng Hạnh phúc .
    Chúc các Bác nhà mình luôn Vui, Khỏe, nhiều ảnh đẹp .

Happy Lunar new year. Chúc mừng năm mới.

Một tểt Nguyên Đán trọn vẹn nhé các Bác, các bạn ;-).

mk.oz

.

Chúc các bạn một Măm Mới An Khang, Thịnh Vượng.

Ảnh đẹp quá. Tết đến rồi mà thấy trống rỗng!
    70-200f/2.8;24-105f/4;17-40f/4;35f/1.4;430ex2; Đang tìm con 5DMII.

Các bạn

Thông thường ở những năm trước trên forum có một số lượng nhiều các bạn ở tỉnh cho nên thời gian gần đến các bạn về quê và không có nhiều dịp lên forum cho nên thay vì mình chờ ngày cận Tết thì mình xin gửi lời hôm nay cho các bạn mà chưa kịp về quê với gia đình. Lúc trước mình thấy topic một phần mình bận chưa có thời gian làm thơ một phần vì còn quá sớm.

Đầu tiên mình chúc tất cả các anh/chị/bạn trong forum nhất là những người đã có dịp nói chuyện và quen biết mình một năm mới được dồi dào sức khỏe, công việc được tốt, gia định được hạnh phúc, và mong rằng mọi người đều sẽ có đủ tiền để mua những thiết bị mình yêu thích trong 2015.

Trong năm 2015 thì mình cũng không có dự án gì thêm cho forum chỉ làm tốt cửa hàng ebay, giúp đỡ các bạn mới làm quen với mua hàng online thật sự (không phải như rao online bán offline ở VN) và giúp đỡ box nhận xét, càng về những năm sau kinh nghiệm làm việc của mình càng nhiều thì công việc càng bận. Ngoài việc tất nhiên thu nhập sẽ tăng do kinh nghiệm tăng thì thời gian free cho forum sẽ giảm nhưng được cái nếu kinh nghiệm ngành luật càng nhiều thì hiệu quả sự giúp đỡ của mình cho forum từ kiến thức sẽ tăng lên cho dù thời gian ít hơn (nghĩa là chất lượng tăng trong khi thời gian giảm). Mình làm được free đến đâu thì hay đến đấy.

Ngoài ra, về mặt kiến thức chuyên môn để lại cho forum, sau một thời gian rất dài mình chỉ xin được media pass chụp tennis, trong năm 2015 mình chắc chắn sẽ xin được media pass để chụp motorsport thi đấu chuyên nghiệp professional bao gồm chạy xe motor phân khối cao hoặc xe motor vượt chướng ngại vật mx hoặc xe hơi phân khối cao tám máy V8 supercar. Mình đang suy nghĩ mình sẽ chọn thể loại nào, có lẽ là mình chọn đua xe mx trước bời vì theo mình thể loại này sẽ có nhiều bố cục để chụp hơn. Nhưng theo thời gian thì mình cũng sẽ cover cả ba thể loại mình nói, tùy theo thời gian trong năm lúc nào mình rảnh. Tùy thuộc mình sẽ xem coi ở bên Mỹ các anh đang vào mùa hè chưa sau đó mình sẽ mở topic thách đấu năm 2015 lần này mình chụp lần đầu tiên ở một thể loại thể thao hoàn toàn mới mẻ, trong khi vẫn duy trì chụp tennis grand slam hàng năm. Đây là một chuyện hoàn toàn mới mẻ mà mình làm được trong 2015 tiếp theo sau sự kiện cho dù không phải professional kiếm tiền vẫn may mắn trở thành thành viên Canon CPS. Từ cái này nó sẽ sản sinh ra nhiều cơ hội khác. Cho nên các bạn mới thấy là ngay đầu năm 2015 mình để lại máy dòng pro FF đang có và phải mua thêm 1d4 để backup khi chụp vì mình cần. Mình định mua thêm của Keh lần rồi nó bán 1d3 sale hàng như mới chỉ còn hơn 800 nhưng mình suy nghĩ lại và mình lấy luôn 1d4.

Mình tin rằng từ motorsport trong những năm đến mình sẽ làm quen và tìm cách xin sponsor nộp đơn xin chụp swimming thi đấu ở cấp độ chuyên nghiệp đỉnh cao. Mình đã có giải thích bời vì thi đấu cho vui giao hữu không tạo ra cảm xúc mạnh mẽ (nhưng lại không cần xin giấy phép) cho nên mình không thích chụp. Mình chỉ chụp giải lớn. Đây cũng xem như là một cống hiến của mình cho forum ở lĩnh vực chụp thể thao bời vì sau mỗi lần chụp ngoài ảnh và EXIF mình đều để lại kinh nghiệm chụp cho các bạn, kể cả thông qua hình thức thách đấu với các anh ở Mỹ.

Bạn chờ chút mình soạn và gửi bài thơ lục bát chúc Tết các bạn, mình tự viết và tự soạn ngay lúc post bài, không lấy từ Internet xuống.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 09:55 AM ngày 15-02-2015

Trong bài thơ đầu tiên, từ em ở đây không phải là con gái chờ đợi người yêu mà em ở đây chính là quê hương đang chờ đợi anh đi xa từ lâu không trở về mỗi mùa xuân qua.

Đã bao xuân rồi anh biết không
    Tha hương lưu lạc cách xa lòng
    Ngày đi em tiễn lưng tròng mắt
    Khóc lệ rơi dài theo gót anh
    Lại một mùa xuân lá lại xanh
    Cây non chớm nở mãi chờ anh
    Đêm ngóng ngày trông giấc chẳng thành
    Mong anh từng phút từng giây nhỏ
    Hội ngộ xum vầy thật mỏng manh

Bài thể thơ lục bát này là tặng Tết các bạn

Mỗi xuân lại đến một lần
    Chúc bạn mạnh khỏe tiến thân phát tài
    Chúc bạn làm một hưởng hai
    Công việc thuận lợi tốt hoài chẳng ngưng

Sáng bánh tét chiều bánh chưng
    Quà vô như nước không ngừng chẳng nguôi
    Khó khăn giải quyết êm xuôi
    Luôn luôn tiến thẳng không lùi một giây

Hạnh phúc vẫn mãi đong đầy
    Thành tựu vượt bậc ngất ngây gia đình
    Không đen bạc lại đỏ tình
    Thành công mỹ mãn hiển vinh trọn đời

"Trời vừa vội vã níu xuân sang
    Để cội bạch mai trút lá vàng
    Khe khẽ nụ vươn về cõi mộng
    Nhẹ nhàng tiên xuống giữa trần gian
    Hương thầm e ấp trôi chầm chậm
    Sắc tuyết tinh khôi hóa lẹ làng
    Dẫu chỉ một lần trong tứ quý
    Mà lòng ấm mãi ánh thiều quang."
    (sưu tầm internet)

Chúc ace vnphoto một năm mới nhiều tài lộc và hạnh phúc nhé
    Được sửa bởi danhvo lúc 08:56 AM ngày 16-02-2015
    Vi phạm: Chữ ký quảng cáo

Chúc các bác năm mới phát tài phát lộc. Tài tài lộc lộc như ý nghĩa gửi gắm trong các trái bưởi này nhá
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Xuân đã về đến cửa rồi các bác ơi

Năm mới chúc mọi người một năm mới thịnh vượng, thành công và tràn đầy sức khỏe.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Chúc anh em vnphoto năm mới sức khỏe và hạnh phúc.
    Chúc mừng năm mới.
    Duy Lưu 0937.150068; 0918.490196

0071001922739 vietcombank hcm

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng